iPhone 5: Chẳng phải tôi kém mà là mấy người tưởng tượng vớ vẩn thôi!

Angus_Bert

Film critic
Ðề: iPhone 5: Chẳng phải tôi kém mà là mấy người tưởng tượng vớ vẩn thôi!

Kế tiếp là một vấn đề làm nhức nhối cả iFan (đang chê iPhone 5) lẫn anti-iFan và những người bạn (hùa theo số đông). Màn hình 3:2 trứ danh của Steve Job nay đã trở thành 16:9. Theo anh bạn Angust_Bert của tôi, đó là… cái tát vào quá khứ. Ừ thì đúng là như vậy nhưng vì ai? Chả phải chính người dùng hô hào đòi xem phim trên điện thoại đó sao? 4 inch có vấn đề gì đâu, nhỏ gọn vừa tay chứ chẳng nhẽ các bạn muốn áp nguyên cái dép vào mặt thì mới chịu à? Một ý kiến khác là iPhone 5 thiết kế mất cân bằng do chỉ tăng chiều dài mà giữ nguyên bề ngang. Vâng, anh giải thích có lý đấy nhưng nó cũng đồng nghĩa với việc chẳng có hãng điện thoại nào không tự “bắn vào chân mình” cả.

Thế mà iFan ngày xưa cứ suốt ngày tung hô màn hình 3.5 inch 3:2 là đỉnh của đỉnh, không cần phải thay đổi theo 16:9 =)) Rồi thì chê sao cái Samsung Galaxy S II nó mỏng với nhẹ thế, cầm như đồ chơi :)) Rõ hài!

Thế mà iFan ngày xưa cứ suốt ngày tung hô màn hình 3.5 inch 3:2 là đỉnh của đỉnh, không cần phải thay đổi theo 16:9 =)) Rồi thì chê sao cái Samsung Galaxy S II nó mỏng với nhẹ thế, cầm như đồ chơi :)) Rõ hài!
Chuẩn không phải chỉnh :)), =))

VThanhgtvt

Well-Known Member
Chắc cũng do mọi người quá kỳ vọng vào IP 5 nên mới gây ra nhiều thất vọng đến thế...
@ Bác chủ nên sửa lại chỗ này ah: ...mù quán...

v_anh

Well-Known Member

Các bác 1 người 10 ý ai cũng có lý cả. Nhưng nói thật em nghe các bác nói như các bác là những người thừa tiền, các bác chỉ cần để ý đến mẫu mã, tính năng mà không chú ý đến tiền. Riêng đối với em với mức giá đó thì lựa chọn hàng đầu, số 1, và duy nhất chắc chắn là iPhone 5. Các bác không thể tìm được 1 điện thoại nào với mức giá của iPhone 5 mà lại hơn được iPhone 5 là cái chắc. Kể cả về kiểu dáng mẫu mã tuy không đột phá nhiều so với iPhone 4 nhưng vẫn là điện thoại có thiết kế đẹp và chuẩn nhất so với các loại điện thoại khác.

đồng ý với chủ thớt. người ta cứ trông chờ vào 1 cái gì đấy đột phá?

cần gì trong khi đáp ứng đủ nhu cầu, và thực tế thì nó vẫn ngon. ko bằng ai nhưng ai hơn nó?

cho chọn thì tớ vẫn chọn Lumia, đơn giản vì nó đẹp hơn. cái này lại là thẩm mĩ từng người :D
nếu ngang giá thì chọn ip5 còn ip5 mà bị đẩy giá thì thoai ko mất tiền ngu cho mí bác thương gia vn hét giá

Các bác 1 người 10 ý ai cũng có lý cả. Nhưng nói thật em nghe các bác nói như các bác là những người thừa tiền, các bác chỉ cần để ý đến mẫu mã, tính năng mà không chú ý đến tiền. Riêng đối với em với mức giá đó thì lựa chọn hàng đầu, số 1, và duy nhất chắc chắn là iPhone 5. Các bác không thể tìm được 1 điện thoại nào với mức giá của iPhone 5 mà lại hơn được iPhone 5 là cái chắc. Kể cả về kiểu dáng mẫu mã tuy không đột phá nhiều so với iPhone 4 nhưng vẫn là điện thoại có thiết kế đẹp và chuẩn nhất so với các loại điện thoại khác.
cái nào ngang giá với ip5 mà ko bằng hả bác ?

dh201hy

Well-Known Member
Hình như đang đồn về VN 25 củ. Chơi 2 con 4S cho mình một con, cho bồ nhí một con các bác nhở :D

Angus_Bert

Film critic

Vô cái cửa hàng điện thoại thì iPhone bao giờ cũng đứng top giá, hiển nhiên làm gì có chiếc điện thoại nào ở giá đó mà so sánh ;))

Xin nói thật. Mấy cái ý của bác. Mình chỉ có thể gọi là cải tiến về Iphone 4S thui. Thì có thể cho ra đời 4S1 hay.... Nhưng với Iphone 5 thì thật thất vọng lắm.
Bác nên nhớ rằng Iphone nổi tiếng nhờ vào thiết kế. Iphone 4 nó ra đời tạo nên sự làn sóng HOT trên thế giới vì Iphone4 nó khác hoàn toàn Iphone 3. Còn Iphone 5, nó chỉ khác bề ngoài Iphone 4 ở đâu: màn hình (Tỷ lệ khác thì chiều dài phải khác.Cái này tất nhiên), độ dày mỏng. Cả năm trời các kỹ sư Iphone chỉ nghiên cứu về cái này thui àh.
Bác thấy Samsung, Nokia, Htc, ..... mỗi dòng mới ra đời kiểu dáng nó đều khác cái cũ. Còn Iphone thì sao. Chỉ là cải tiến cái cũ. Ko làm mọi người thất vọng mới lạ.
Mình ko phải fan Iphone, cũng ko xài Iphone, mình chỉ nghe ngón để cập nhập tình hình thui.

buzzone

Member

Đơn giản thôi: IP5 đẹp ư? vâng với tôi nó thật đẹp, xấu à? tôi vẫn rất muốn có nó. Đấy, còn muốn thế nào nữa?

kokakola1412

sống sao cho vừa lòng người bài viết hay,thanks bác

v_anh

Well-Known Member

cái nào ngang giá với ip5 mà ko bằng hả bác ?

Ví dụ lấy Samsung Galaxy S3 khoảng 16 triệu và Lumia 920 cũng khoảng 15 triệu ra so sánh thì làm sao bằng được iPhone 5. Tất nhiên là khi mới về các bác Vn sẽ hét giá trên trời (báo nói 25 triệu) nhưng khi đâu vào đấy thì giá iPhone 5 chắc sẽ quay trở lại cỡ 15, 16 triệu có khi còn rẻ hơn.

-[Y]2[K]-

Active Member
"chẳng phải anh kém mà là bớt nguy hiểm hơn năm ngoái" =)) Apple bỏ bao nhiu công sức làm "bộ đồ lòng" nhỏ xuống (cái này mình like), nhưng vô tình đẩy 1 bộ phận fan cuồng ngày xưa khen "anh đây phải dày cầm tập tạ cho đã" thất vọng =))

Riêng thiết kế mình xem 1 web về Lumia 920 có 2 cm đánh nhau, trong đó ifan chửi nofan: thiết kế l920 như cũ ko cải tiến bla bla ... còn cái đống rác rò rỉ (ý chú ấy nói ip5) ấy m tưởng là đt thật à =))

Riêng ip4/4s thì đúng là đẹp thật, có điều hơi nhàm là thấy ai cũng cầm (TQ nữa). Còn ip5 thì có cảm giác như cái LG chocola ngày xưa, tục vãi :D
Khi Iphone đời đầu ra===> thực sự háo hức. mình là 1 trong số những người sống trên lãnh thổ Việt nam đầu tiên có em nó, đúng ra phải dùng từ bá đạo cho em nó.
3G, 3GS: mất hứng vì thiết kế không bằng đời đầu.
4, 4S: đẹp, háo hức, nhưng cũng không mua.
5: cái này cũng tốt, nhưng ra đời trong 1 thời điểm không hay lắm, khi mà Apple vướng vào vô số vụ kiện tụng không cần thiết. Có thể sẽ mua, không phải vì thích Iphone, mà vì ngán android.
"vướng" vào kiện tụng, nghe như ảnh đang mất tiền vậy =)) trong khi Nợ phải trả của SS là 1 đống USD cho ảnh. Mình ko rành ba cái kiện tụng này, nhưng nếu nói riêng anh Bill Gates hình như kiện tụng "hơi" bị nhìu đấy ;))

HD_ngheo

Member

em là 1 iFan toàn xài táo nguyên bộ nhưng bây giờ em thích lumia hơn

SuperDreamII

Vote 1 phiếu cho Iphone mà hình 4 icnh 16:9 xem phim chuẩn luôn

lenam_dn

Bài viết của bác quá đỉnh. HAYYYYYYY!

zovemoon

bull shit, cố đấm ăn..., đừng viết những bài thế này, không thay đổi được cục diện đâu.
trước các i chê 16:9 như xúc đất đổ đi và cố rặn ra mấy cái lý do cho cái gọi là 3:2 để rồi bây giờ lại uốn éo câu từ để len vào cái tỷ lệ 16:9. thật như cái trò hề cho thiên hạ cười

doanvunt

Người xưa có câu "Khi yêu thì yêu cả lối đi, ghét thì ghét cả tông chi họ hàng"

Khi 1 sản phẩm công nghệ được giới thiệu bao giờ cũng có 2 luồng ý kiến trái chiều, nên chuyện 100 người khen và đi kèm là 100 người chê âu cũng rất là bình thường.
Nhưng mà khi khen thì cũng đừng dìm hàng người ta quá, mà khi chê cũng đừng thổi lên quá đáng.

Ví dụ: iFan thì nói mỏng nhẹ của iphone 5 là cải tiến, vậy thử hỏi lúc S2 trước đây khi ra cũng mỏng nhẹ thì iFan nói sao. Nào là hàng mã, giống đồ chơi ...

Thực sự iphone 5 là 1 cải tiến đáng giá so với iphone 4S. Còn chiện chê khen đó là chuyện muôn thở rồi.

kamibmt

Member

"kẻ là ai cũng biết là ai đấy" bác này vui tính phết =]] e kô có đk sử dụng cả IP và "kẻ mà ai cũng biết là ai đây" nên chỉ vào hóng thôi. Nhưng nếu có dk e vẫn sử dụng cả 2 cho biết :D

rs12402

Active Member

Bác chủ ném gạch đá vào thiên hạ kinh quá, đúng là 1 ifan .......
phải công nhận chưa thấy HĐH nào vượt qua đc IOS cả, ko tự nhận là fan nhưng e vẫn kết IDEVICE đặc biệt là ipad 3 :D

Bên trên