iPhone 5 đối đầu quay phim với Lumia 920, ai thắng?

Ðề: Re: iPhone 5 đối đầu quay phim với Lumia 920, ai thắng?

khổ, dân ta liếc cái biết ngay nó là Iphone vậy nên rất dễ khoe, còn vét tu dù cho đính đầy đá quý kim cương nhưng người bình thường nhìn hay nhặt đc có khi tưởng hàng mã =))

dùng iphone tầu nhìn cái.... cũng tưởng hàng xịn.....:)):)).....giờ da đường nhìn iphone ko biết đâu là thât đâu là giả thì oai cái j...^:)^^:)^

Noka1989

Ðề: iPhone 5 đối đầu quay phim với Lumia 920, ai thắng?

Mình vào đây đọc bình luận thấy các bác Ifan đúng là khủng của khủng... comment cái rồi ra download tiếp ko vớ vẩn lại dính cục gạch có khắc logo quả táo thì đúng là ^#(^vỡ mặt.

hotshot

Active Member

Mua cả 2 chơi cho sướng. Ip5 chơi game & lướt web. Lumia chụp hình & quay phim cho sành điệu. Còn nghe gọi chơi 1220 cho chắc cú

ledinh68

đang cấp vẩn là mãi mãi

emloveyou92

Well-Known Member

Mua cả 2 chơi cho sướng. Ip5 chơi game & lướt web. Lumia chụp hình & quay phim cho sành điệu. Còn nghe gọi chơi 1220 cho chắc cú

Mua cả 2 thì chả cần thiết trừ khi chơi ngông chứ điện thoại bt 1280 đi kèm ip 4 4s là đã thấy vip lắm rồi bác ạ :))

meamthanh11

Active Member

cái nào giá cũng trên mây

TRI MINH

iPhone 5 càng bị dìm hàng , càng bán chạy ! . Thiệt lạ đời hay đời thiệt lạ ???...

dinhk

Member

mua ip5 màu trắng đi cho khỏi trầy =))

goldenfield

Active Member

Chắc bạn theo chủ nghĩa IP thần thánh à?? nhìn hai cái clip mà k thấy gì khác nhau thì đi kt lại mắt nhé bạn

goldenfield

Active Member

video trên ko nói lên gì hếtvì:
thứ 1 : đây là đoạn video của hãng nokia đang quảng cáo cho mình để dìm hàng iphone5 , thật không khách quan, trừ khi anh em mình tự kiểm chứng.
thứ 2: nói thật đây là video dùng để dìm iphone rồi nhưng tôi nhìn chẳng thấy khác gì nhau, thậm trí chông màu iphone còn thật hơn, nokia màu ấm quá, làm gì có con đường nào mà màu đỏ như thế.
trên đây là những nhận xét khách quan

Chắc bạn theo chủ nghĩa IP thần thánh à?? xem 2 clip mà k thấy sự khác biệt thì đi kt lại mắt nha bạn ^^!

nói chung là có hơn đấy nhưng chẳng được là bao. mình là ifan nhưng bây giờ hết rồi. những gì mà táo đang làm chứng tỏ trong mẳt tim xem khách hàng như những con ghiền buộc khách hàng phải chấp nhận hoặc a cứ tự nhiên mua hảng khác mà xài. trên tay mình là con 4s. và mình sẽ chờ sony tung hàng khủng. còn nokia có 1 ông ceo sống với quá khứ vẩn còn kiếm tiền bằng mấy con màn hinh trắng đen.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Theo nhận xét của tôi video cảnh vật của Nokia Lumia nhìn rõ nét hơn độ sáng thì hơi tối, video của Iphone 5 nhìn sáng hơn nhưng độ chi tiết cảnh vật nhìn mờ hơn.

vinlee

so sánh nokia với sony ericsson đi các pác ơi :))

Nói tóm lại cứ mua iphone5 ko bao giờ bị lổi thời, ai chê kệ nó, danh thu bán điện thoại vẫn đứng đầu trên thế giới , mọi người yên tâm mà mua ip5

Thelight

Theo mình nếu thích đẳng cấp thì dùng iphone, còn nếu quan tâm đến cấu hình, camera thì dùng no.

meamthanh11

Active Member

Nói như bạn chắc mình không xài được đt này rồi, mình ko phải thích thời trang, mà cũng ko phải mua đt về 1 thời gian là đem bán (ip4), ko lẽ ai xài iphone cũng là đua đòi :), túm lại là người tiêu dùng muốn có sp có trải nghiệm người dùng tốt nhất thì mua thôi (trừ những người mua đt khoe mẽ không nói). Và mình ko phải iFan, mình là Fan của Blackberry

bác nay ăn nói tỉnh táo này,good

pepocoyo

Ðề: Re: iPhone 5 đối đầu quay phim với Lumia 920, ai thắng?

Thời điểm này thì chẳng smp nào đủ sức chọi đc với L920 về công nghệ. Nhưng chỉ công nghệ thôi chưa đủ lực để chúng ta chọn 1 smp phù hợp.

Mà xem kỹ thấy 2 con cũng ngang nhau, màu ip sáng hơn thôi, ưu thế của L920 ko rõ ràng lắm.
Tone màu hơi đậm của L920 tạo cảm giác nét hơn nhưng khi dừng hình lại thì chất lượng cũng như nhau.
Chắc L920 sẽ phát huy hơn trong điều kiện thiếu sáng.

Cái nữa là cùng 1 khoảng cách nhưng ip cho ảnh gần hơn do tiêu cự 2.4, trong khi của l920 f2.0.
SS này ko thực sự khách quan, nếu khách quan phải post video gốc của 2 smp.

Bác coi bài so sánh chụp thiếu sáng, thì bác sẽ thấy ngay: http://www.hdvietnam.com/diendan/156-thiet-bi-di-dong/422275-lumia-920-thi-chup-anh-voi.html
Còn bác nào (và cả ifan cuồng tín nữa) nói bài so sánh này nâng hàng No. dìm Apple thì hãy cho em vài link những bài viết ip5 chụp hình đẹp hơn 920 đi, trang nào uy tín nhé, 1 link thôi cũng được, please please, ngàn lời cảm ơn các bác. Em tìm lòi mắt không thấy nè :((

Bên trên