IPTV của Viettel?

Ðề: IPTV của Viettel?

Một mặt hàng mới đem ra kinh doanh phải có thử nghiệm.Ngon lành thì mới phát triển đc chứ, cái này đang thử nghiệm nên đối tượng là cán bộ làm trong cty là đúng thôi.Mỉnh chỉ hy vọng VT ra thêm 1 dịch vụ mới để người tiêu dùng có thêm sự lựa chọn.Chứ giờ xem tivi ng tiêu dùng đang bị bắt chẹt quá thể.

Thì mạng nào cũng như mạng đó thôi, không bắt chẹt cái này, thì cũng bắt chẹt cái kia.:D:D

Kanvin90

Banned

Một mặt hàng mới đem ra kinh doanh phải có thử nghiệm.Ngon lành thì mới phát triển đc chứ, cái này đang thử nghiệm nên đối tượng là cán bộ làm trong cty là đúng thôi.Mỉnh chỉ hy vọng VT ra thêm 1 dịch vụ mới để người tiêu dùng có thêm sự lựa chọn.Chứ giờ xem tivi ng tiêu dùng đang bị bắt chẹt quá thể.

Thêm 1 lựa chọn để nhân dân đem thịt mình ra cho họ hút máu...:))

tieudu_fpt

Yeah hôm nay kỹ thuật Viettel đã xuống kéo lắp Nettv cho mình , chất lượng rất ok . Anh nhân viên kỹ thuật rất nhiệt tình và cũng rất là đẹp trai

vnucfl

chả hiểu sao kênh Discovery của viettel 1 tuần nay ko có tiếng các bác có bị như mình ko , mình lắp nettv ở hà nội từ liêm

duongtu81

Member

Ai biết thì chỉ giáo hộ mình cái.Tuần trc mình đã láp IPTV rồi chất lượng khá ổn ko phải bàn cãi.
Nhưng khi mình lắp thì mạng nhà mình chạy không ổn định:
+ Lắp xong IPTV thì để chế độ tự nhận IP adress cho 2 máy tính của mình thì không nhận.Mình phải cài đặt tay thì mới nhận và vào mạng bình thường.
+ Chạy đc lúc thì out (thời gian ổn nhiều hay ít phụ thuộc vào mình tắt bật box của IPTV) đang chạy mình tắt truyền hình y như rằng chạy lúc out.Muốn vào được mạng lại thì phải làm bước repair lại địa chỉ IP của máy tính thì vào đc.
+Hoặc mình bật máy tính trc vào mạng ngon sau đó mới bật Box IPTV là lại bị out.
Mình đang nghi ở đây là Box này nó hay làm reset IP adress chủa model nên hay làm out mạng.Mình hay chơi game nên để biết ngay, các bác dùng có thấy bị sao ko và ai có cách khác phục xin chỉ giáo.Hơi ức chế rồi!

duongtu81

Member

Thế bác muốn lựa chọn ng thịt mình hay là ko có lựa chọn nào.VD như điện lực bây giờ thì sao bác, như VNPT mấy năm trc thì sao bác.Khi có nhiều sự lựa chọn thì khách hàng từng bước mới được tôn trọng chứ.

vanlang+

Active Member

Ai biết thì chỉ giáo hộ mình cái.Tuần trc mình đã láp IPTV rồi chất lượng khá ổn ko phải bàn cãi.
Nhưng khi mình lắp thì mạng nhà mình chạy không ổn định:
+ Lắp xong IPTV thì để chế độ tự nhận IP adress cho 2 máy tính của mình thì không nhận.Mình phải cài đặt tay thì mới nhận và vào mạng bình thường.
+ Chạy đc lúc thì out (thời gian ổn nhiều hay ít phụ thuộc vào mình tắt bật box của IPTV) đang chạy mình tắt truyền hình y như rằng chạy lúc out.Muốn vào được mạng lại thì phải làm bước repair lại địa chỉ IP của máy tính thì vào đc.
+Hoặc mình bật máy tính trc vào mạng ngon sau đó mới bật Box IPTV là lại bị out.
Mình đang nghi ở đây là Box này nó hay làm reset IP adress chủa model nên hay làm out mạng.Mình hay chơi game nên để biết ngay, các bác dùng có thấy bị sao ko và ai có cách khác phục xin chỉ giáo.Hơi ức chế rồi!

Reset modem, đặt IP cho máy tính, rồi cài lại modem. Hết ngay thôi.

duongtu81

Member

Bác hướng dẫn tôi cài lại Modem như thế nào được không vậy. Như tôi nói ở trên tôi đã đặt lại IP cho máy tính, bật tắt lại model rồi.Muốn chạy ổn định internet chỉ còn cách tát STB, reset lại modem là chạy ko bị out.Tôi chưa rõ cấu hình model để chạy IPTV để tối nay tôi về xem lại.

binhdana

Bác hướng dẫn tôi cài lại Modem như thế nào được không vậy. Như tôi nói ở trên tôi đã đặt lại IP cho máy tính, bật tắt lại model rồi.Muốn chạy ổn định internet chỉ còn cách tát STB, reset lại modem là chạy ko bị out.Tôi chưa rõ cấu hình model để chạy IPTV để tối nay tôi về xem lại.
nếu modem của bạn có 4 port đang dùng chung cho cả iptv và internet thì sẽ có hiejn tượng này, trên modem người ta sẽ dùng 1 port 4 cho iptv, 3 port 1,2,3 dùng cho internet. cái này vào phần advanced setup để cài.

mình cũng sài VT rùi, nhưng có đặc điểm này không hỉu là cứ tầm 22h30-23h là bắt đầu nhiễu, vỡ hết cả hình lẫn tiếng, sau đó nó báo không có dịch vụ.khởi động lại STB thì hết, chả hỉu bị j nữa ~X(

netvn

Member

mình cũng sài VT rùi, nhưng có đặc điểm này không hỉu là cứ tầm 22h30-23h là bắt đầu nhiễu, vỡ hết cả hình lẫn tiếng, sau đó nó báo không có dịch vụ.khởi động lại STB thì hết, chả hỉu bị j nữa ~X(

Chắc là còn đang thử nghiệm nên các anh kỹ thuật tranh thủ vọoc.

miquy2006

Giờ cao điểm thì mạng Internet cũng giật mà

IPTV - đã đến lúc truyền hình phụ thuộc vào đường truyền

Lắp cáp quang dùng lá sướng nhất :)

đủ tiền lắp cáp quang chắc chả phải lo lắp nhà mạng nào, cái nào hay hơn thì chiến thôi :D

nguyentientho94

Active Member

Mới hỏi, Viettel chưa triển khai IPTv trên cáp quang. thế mới cú.

Không phải chưa triển khai mà phải có thiết bị mới lắp được. Điều kiện là phải có Modem có tính năng Multi-VLAN. Đầu tư con DrayTek 2910 là đáp ứng được (khoảng 3 triệu).

cuibap1234561

Không phải chưa triển khai mà phải có thiết bị mới lắp được. Điều kiện là phải có Modem có tính năng Multi-VLAN. Đầu tư con DrayTek 2910 là đáp ứng được (khoảng 3 triệu).

mình vừa gọi điện đăng ký thì dc rồi hẹn 12h nữa ký hợp đồng nhưng ko hỗ trợ cáp quang thế mới nhức đầu.bây giờ phải khôi phục lại cái ADSL cũ thế là + thêm 55k/thang nua @@

nguyentientho94

Active Member

mình vừa gọi điện đăng ký thì dc rồi hẹn 12h nữa ký hợp đồng nhưng ko hỗ trợ cáp quang thế mới nhức đầu.bây giờ phải khôi phục lại cái ADSL cũ thế là + thêm 55k/thang nua @@

http://www.draytek.com.vn/marketnewsdetail.aspx?id=244
Mã:
Firmware mới cho Vigor2910 - Phiên bản hỗ trợ IPTV
Ngày đăng: 15/06/2011

- Hỗ trợ dịch vụ IPTV: MyTV (VNPT), NetTV (Viettel) và tất cả các dịch vụ IPTV dựa trên nền tảng "Multi Vlan"
- Hỗ trợ thêm nhiều loại USB 3G.
- Băng thông internet: 80Mbps (DHCP/Static mode) – 60Mbps (PPPoE mode).
- Hỗ trợ Web Authentication.
- Sửa nhiều lỗi của firmware trước.

NetTV của Viettel có hỗ trợ cáp quang rồi ! FW này Update ngày 15/6, chắc do mới quá nên kỹ thuật chưa nắm được.

cuibap1234561

Welcome to An Phát - DrayTek VietNam >> IPSec VPN/Security - Firewall/Load Balance/Voice over IP/FTTH - Fiber Router
Mã:
Firmware mới cho Vigor2910 - Phiên bản hỗ trợ IPTV
Ngày đăng: 15/06/2011

- Hỗ trợ dịch vụ IPTV: MyTV (VNPT), NetTV (Viettel) và tất cả các dịch vụ IPTV dựa trên nền tảng "Multi Vlan"
- Hỗ trợ thêm nhiều loại USB 3G.
- Băng thông internet: 80Mbps (DHCP/Static mode) – 60Mbps (PPPoE mode).
- Hỗ trợ Web Authentication.
- Sửa nhiều lỗi của firmware trước.

NetTV của Viettel có hỗ trợ cáp quang rồi ! FW này Update ngày 15/6, chắc do mới quá nên kỹ thuật chưa nắm được.
mình hỏi thì trên đó kêu là ko dc
modem của mình cũng ko phải draytek

songtinh

đủ tiền lắp cáp quang chắc chả phải lo lắp nhà mạng nào, cái nào hay hơn thì chiến thôi :D

Cái này chưa chắc nha bác. Em đủ tiền nè nhưng bắt cáp quang có được đâu. Khổ thân cái kiếp ở chung cư chả được lựa chọn cái quái gì cả, nó quăng cho cái gì dù thúi dù thiêu thế nào thì cũng ráng mà nuốt.

Bên trên