Johan Cruyff: ‘Brazil không đáng để bỏ tiền mua vé vào sân’

gaffer

Ðề: Johan Cruyff: ‘Brazil không đáng để bỏ tiền mua vé vào sân’

lol, bác lại nghĩ tui so HL với VN kia đấy
Bác so JH "chỉ" 2 lần liên tiếp vào trận CK với Bra 5 lần vđ thì rõ quá rồi, nhưng bác có tính đc Bra có đc bao nhiêu nhân tài của 5 lần đó, trong nhiêu năm gom đủ 5, bao nhiêu đời HLV...?

Giờ mà kêu so sánh Bra hay HL đá đẹp thì chỉ có mấy anh mấy bác lớn tuổi ở nước ngoài may ra

Người ta sẽ ko chỉ lấy vài trận mà phán này phán nọ là thực dụng, ngược lại danh tiếng của bóng đá Brazil cũng ko phải trong chốc lát mà đc in đậm trong tâm trí người xem. Bản thân Dunga là sản phẩm 1994 của Parreira, trước đó Brazil ko có khái niệm tiền vệ phòng ngự kiểu này.

JH chỉ 1 lần đá CK WC thôi nhé, đừng có nhầm lẫn thế chứ. Năm 78, JH không tham dự WC.

Tính cả WC2010 thì Hà Lan tham dự tổng cộng 9 lần, trong đó 2 lần vào CK, còn Brazil thì tổng cộng 19 lần, trong đó 7 lần vào CK (5 vô địch). Như thế thì hiệu quả so với Brazil thế nào.

Nói tóm lại thì JH ai mà chả chê, chỉ trừ Barca là được hắn khen thôi :))

vostro1500

chờ Hà Lan bị Brazil đập bẹp dúm!

4give4get

hehe, em là em vừa bet 2 củ vào Brazil rồi. Bác Johan đừng có mà khích tướng nhá. Những bàn thắng đến giờ tại wc2010 của Brazil đáng xem hơn nhiều những bàn thắng của Hà Lan.
:))

vostro1500

1 củ là bao nhiêu tiền thế các bác?

tình hình là brazil đang thua :-j :-j

thanhcnt47

Brazil thua rồi, buồn quá :-<

symphony

Well-Known Member

Không đáng để trả một xu nào để xem bọn Hà Lan đá cả. MỊA!

thanhcnt47

World cup năm nay chán quá, các ông lớn lần lượt bị loại hết rồi, hi vọng năm nay Đức or Aghen vô địch

ngoibet

Member

Ôi may quá, em tưởng WC với em xong rồi, nhưng...
Cảm ơn Hà Lan!!!!
@BLV Quang Huy - fan của Brasil : Anh ko công tâm khi nói HL là cơn gió độc nhé, thử nhìn lại các "nghệ sỹ" của Brasil của anh bây giờ diễn thế nào, hay cũng chỉ biết hùng hục chạy???!
P/s: em sorry các fan của Brasil nhá!

lanhoang

Gần 3 pages của topic này thấy các bác cứ hùa Brasil và chê lão Cruyff nhưng sự thật đã thấy rồi đó, cuối cùng người khổng lồ Brasil và những điệu nhảy Samba có đá đẹp hay thực dụng thì cũng đã gục ngã dưới những chiếc cánh của cối xay gió :-t.

.

vostro1500

he he, thắng làm vua thua làm giặc thôi! That's life!

vostro1500

World cup năm nay chán quá, các ông lớn lần lượt bị loại hết rồi, hi vọng năm nay Đức or Aghen vô địch

Mình thì thích 1 đội chưa từng vô địch năm nay đăng quang hơn! Tây Ban Nha or Hà Lan!

SlashPrG

Member

Nói tóm lại là 2 thằng cha già đó nó chê Anh nhợn và Ba Tây bỏ sở trường của mình mà dùng sở đoản để thi đấu là sai sách. Brazil copy lối thực dụng của EU để chơi EU thì ko lại đc rồi, như thế gọi là đánh mất bản sắc. Brazil có mỗi 2 chú Robinho + Maicon đá có chút ngẫu hứng, nhảy múa gì Fabinano, Melo, G.Silva, Kaka cũng ko múa đc quả nào như năm 2007. Bọn EU sợ lối đá bật tường phối hợp nhỏ, đột phá bằng kỹ thuật cá nhân của Nam Mỹ hơn.
Bọn Anh nhợn đúng là thụt lùi, WC 86-90 đá tưng bừng vào tận bán kết chứ đâu có yếu đuối vô hồn như năm nay. Capelo chả thấy kết hợp đc cái hay của bóng đá Anh và Ý, tấn công thì chậm chạp, phòng ngự lỏng lẻo.
Mà lão Cruyff có nói phét thế cũng chẳng sai vì tầm cỡ như lão việc quái gì phải mua vé.

Bên trên