K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

duyen_pham

Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Nói thật với các bác, em thấy thế này có khi tốt hơn, nhanh gọn nhẹ đỡ lằng nhằng =)) 3 ông VCTV, SCTV, K+ mua về tự chia nhau, mỗi thằng độc quyền 1/3 =)) Khán giả dùng các dịch vụ khác ngó thấy không đủ tiền để đổi dịch vụ thì một là ra quán, 2 là lên mạng, bí quá thì sáng mở VTV1 xem điểm tin =))

nếu vậy nhà em còn thiếu mỗi ông sctv thồi, làm thêm cái nữa cho nó đủ loại

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Em thì cũng nghĩ đến kịch bản là K+ sẽ tiếp tục độc quyền như hiện tại, nhưng là sau khi VTV mua bản quyền và chia lại thôi, chứ chưa nghĩ đến kịch bản hấp dẫn thế này =)) Trò hay còn ở phía trước, khán giả cứ tiếp tục thưởng thức, vì đây mới chỉ là IMG chọn Canal Plus để bán, chứ chưa bán xong =))

amidavfc

Em thì cũng nghĩ đến kịch bản là K+ sẽ tiếp tục độc quyền như hiện tại, nhưng là sau khi VTV mua bản quyền và chia lại thôi, chứ chưa nghĩ đến kịch bản hấp dẫn thế này =)) Trò hay còn ở phía trước, khán giả cứ tiếp tục thưởng thức, vì đây mới chỉ là IMG chọn Canal Plus để bán, chứ chưa bán xong =))

Biết đâu mua rồi cũng nên, họp bên Pháp làm sao mà bít được =))

bochethn

đúng là lởm, mình dùng VTC HD, + cáp trung ương... giờ ko lẽ lại lắp thêm chú K+!!

lúc 20h hôm qua vtc new còn đăng tin '' VTC sẵn sàng đàm phán bản quyền Ngoại hạng Anh'' thì sáng nay tuổi trẻ đã đăng thông tin ''K+ đơn phương đàm phán với IMG'' . đúng la ko biết đường nào mà lần.

taituxdvn1

Mình dự đóa quả là ko sai , mặc dù ko ưa thằng K+ nhưng khẳng định 100% nó sẽ có bản quyền NHA . Và mình đã có nói dân VN mình nói 1 đường làm 1 nẻo quả là ko chệch đi đâu dc =)) mồm thì nói ko chịu bị ép giá nhưng thực ra mấy ông nhà đài đang lo sốt vó cả ra =))

nam2178

Well-Known Member

Kịch hay đang chờ ở phía trước:D. Mình cho rằng thằng k+ đã đẩy IMG sang Canal để tránh dư luận ném đá thôi, nhưng bản chất bên trong sẽ hé lộ ra thôi:))

AnhBaSG

Member

Phen này chắc K+ tăng phí thuê bao nữa rối! Chỉ khổ cho dân mình thôi! [-X . Đâu phải ai có điều kiện mà trả phí thuê bao truyền hình hết 300k/tháng.

Cấm K+ hoạt động tại VN là ok thôi. Không gì là không thể!!!

Phen này chắc K+ tăng phí thuê bao nữa rối! Chỉ khổ cho dân mình thôi! [-X . Đâu phải ai có điều kiện mà trả phí thuê bao truyền hình hết 300k/tháng.

dưới 200k/tháng thì vẫn phải chơi. 3 năm cơ mà. Mà chả lẽ 3 năm đi lọ mọ sopcast các thứ!

dhpaul

Well-Known Member

Nhìn đi nhìn lại thế mà đã 3 năm lọ mọ sopcast để xem đủ các giải lớn nhỏ rồi =)) rốt cuộc cũng chả thấy cái gì là quá khó khăn cả =))

minhhuub

Active Member

Có khi phải gia hạn 3 năm gấp thôi =)) kẻo tăng thêm giá thì phiền he he

Nhìn đi nhìn lại thế mà đã 3 năm lọ mọ sopcast để xem đủ các giải lớn nhỏ rồi =)) rốt cuộc cũng chả thấy cái gì là quá khó khăn cả =))

3 năm vừa rồi vẫn còn dc xem ngày thứ 7 và các ngày khác. Và cũng ko hẳn chủ nhật nào cũng xem nên còn đỡ, Đằng này 3 năm chả có cái đài nào phát (trừ K+) thì phải sopcast liên tục. Mà nhà em lại còn có bố xem nữa. Riêng về khoản sopcast là khá kém. Ko tìm link linh động như mình dc. Nên thứ 7 thì không sao, chủ nhật có đi đâu mà có trận hay là về để mở cho bố xem. Vất vả quá!

---------- Post added 20-02-2013 at 10:45:32 AM ----------

Ơ thế quả này VTC đi hẳn à

có thể nói lời chào tạm biệt dc rồi!

minhhuub

Active Member

3 năm vừa rồi vẫn còn dc xem ngày thứ 7 và các ngày khác. Và cũng ko hẳn chủ nhật nào cũng xem nên còn đỡ, Đằng này 3 năm chả có cái đài nào phát (trừ K+) thì phải sopcast liên tục. Mà nhà em lại còn có bố xem nữa. Riêng về khoản sopcast là khá kém. Ko tìm link linh động như mình dc. Nên thứ 7 thì không sao, chủ nhật có đi đâu mà có trận hay là về để mở cho bố xem. Vất vả quá!

Có di động, laptop hoặc....thì Teamviewer để làm gì ?

Có di động, laptop hoặc....thì Teamviewer để làm gì ?

có phải lúc nào cũng có những thứ đó hỗ trợ! Với lại hướng dẫn cho người am hiểu máy tính thì còn được chứ người chỉ biết sơ sơ thì cũng vất vả lắm!

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Họ chỉ chọn Canal làm đối tác bán bản quyền thôi mà. Các đài VN vẫn cứ đàm phán bình thường. Tất nhiên sẽ có chuyện, tôi cũng cố bán cho ông với giá cao nhất nhưng không được, vậy thì ông bán rẻ cho con tôi đi?! Hoặc, đấy người ta trả bằng ngần ấy đấy, thôi ông để cho cháu nó nhà tôi đi, tôi với ông còn làm ăn lâu dài mà. ...
< Chỉ là quan điểm cá nhân thôi các bác nhé!>

Tarzan

Active Member

kakaka.... cuối cùng cũng lòi ra cái mặt chuột K+ ứt......

Chúc mừng K+ ứt mua đc cả 3 gói 37triệu USD.

sau 3 năm chắc các bạn sẽ đc thêm thông tin R.I.P K+ ứt

:D :D :D

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: K+ có bản quyền giải Ngoại hạng Anh

Bác làm như ai cũng đủ điều kiện mà Sopcast với TorrentStream suốt 2 ngày cuối tuần ah?
Nhà đồn chí trên kia 3 năm sopcast rồi mà, nhà có máy tính ông cụ ko rành sử dụng thì thèng con remote từ xa hộ thôi :|

Bên trên