K+ đã bị mất 2 kênh GoalTV1 và GoalTV2

Ðề: K+ đã bị mất 2 kênh GoalTV1 và GoalTV2

Gần 2 tháng trôi qua 2 kênh này vẫn là sọc đỏ . đồ lừa đảo !

nijerrys

Member

Bác thật là vỹ nhân khi nghĩ "không muốn xúc phạm đến những người nghèo". Còn tôi thì không được thanh cao như thế :)).

Ui dào, thì tụi K+1 cũng chỉ ăn tiền được của những kẻ có tiền như bác thôi, còn em có muốn thanh cao hay không thì cũng ko có tiền mà đú với cái gói cước gần 300k/tháng cho việc xem bóng đá vào chủ nhật. Và em nghĩ 90% dân Việt Nam cũng giống em. Có điều chỉ với 10% khách hàng Việt chịu trả 300k tháng cho tụi K+ trong 3 năm thì tụi nó cũng sống nhăn răng và giàu to rồi.

Lấy tiền thuế của dân đi bỏ thầu giá cao để mua dc độc quyền mấy giải bóng đá, rồi lại tiếp tục hút máu dân với giá 300k/tháng. Đúng là tụi K+1 này kinh doanh cũng tính kỹ thật và có tình người thật. (50% vốn của VSTC là của VTV, một đài truyền hình nhà nước). Kiểu này thì đúng là đi buôn ko vốn mà vẫn giàu.

nijerrys

Member

K+ tự tin khi nghĩ rằng mình sẽ đè chết đối thủ nhờ tiền tư bản và độc quyền thể thao, dành vị thế giống như True Visions ở Thái Lan hiện nay. Tuy nhiên, K+ đã lầm to vì:

- Dân Việt Nam đa số vẫn còn nghèo

- Người dân đã quen với dùng truyền hình trả tiền với chi phí vừa phải

- Đối thủ của K+ hiện nay là VTC, tới đây là AVG cũng mạnh không kém

- Năng lực sản xuất chương trình của K+, cả VCTV hiện nay vẫn còn rất kém, chưa có món gì tự sản xuất đủ hấp dẫn để khiến người ta phải đến với mình

Vì vậy, K+ đã tưởng bở rằng nhờ độc quyền mấy giải bóng đá mà có thể khiến người ta đến với mình với giá cắt cổ, nhưng dân Việt không ngu để K+ dễ bóc lột.

Không sớm thay đổi, hạ giá, hoặc có chương trình hay đột phá, thì K+ sẽ phá sản. Khi đó người Việt Nam sẽ ăn mừng vì kiểu kinh doanh bất lương, đè đầu cắt cổ nhân dân không có đất sống

+1 cho phát biểu của bác.

congazmai

K+ có tới 51% vốn nhà nước đấy...mà vốn nhà nước là tiền thuế mà em và các bác vẫn phải đóng.
Giờ cứ mong nó phá sản, nó mà phá sản thật thì thiệt hại cho nhà nước là chính, cho người hâm mộ là phụ.
Đất nước mình nó thế...tranh luận mãi có thay đổi đc gì đâu! K+ cúng chỉ là khởi đầu thôi! sau chắc chắn còn nhiều thứ độc quyền nữa. Sao chúng ta không cùng nhau tìm cách nào để vẫn xem đc bóng đá mà ko cần K+ có phải hay hơn không.

vnposh

Active Member

Hôm nghĩ lễ có dịp lái xe đi từ SG ra Nha Trang,trên đường đi thì phải công nhận là VTV và K+ đã thắng thế so với VTC,xe vừa ra khỏi Biên Hòa ĐN thì một rừng chảo,tính đến Nha Trang thì tỉ lệ giữa VTV K+ và VTC phải là 100/5,thấy toàn chảo từ thời DTH đến giờ là VSTV,kiểu vậy thì làm sao mà K+ phá sản nổi????

Em Thần Điêu không phải là "con chim điêu thần" mà thành "thần nói điêu" mất rồi.

Nói về quê nhá: Vĩnh Phúc, Bình Dương là hai trong những quê có thu nhập đầu người vào hàng Top 5 cả nước mà có thấy nhiều DTH hay K+ gì đâu.

K+ giỏi lắm được 1/60.000 dân.;))

vkhanh

Mình ở Hà Nội và Hải Phòng, trung tâm thành phố luôn nhé. Và chẳng thấy K+ chẳng đc mấy mống, trong nam chơi quá :))

Mình ở Hà Nội và Hải Phòng, trung tâm thành phố luôn nhé. Và chẳng thấy K+ chẳng đc mấy mống, trong nam chơi quá :))

Thế mà vừa rồi xem TV cảnh lũ lụt ở miền Trung quay cảnh mái nhà nào cũng có chảo là sao ta?

atamd

Active Member

Thế mà vừa rồi xem TV cảnh lũ lụt ở miền Trung quay cảnh mái nhà nào cũng có chảo là sao ta?

Vậy ý bé là nói cái gì :D, chảo ăn cơm à

Sao mà ngu wá vậy. TRứ mấy thành phố lớn ra thì mấy tỉnh xa, miền nùi, miền trung ở đâu mà k xài chảo đầu k49. núi đồi thì sóng TV Analog tới sao nổi.thằng này ngu mà cứ cố tỏ ra nguy hiểm. sao mày k đi thị sát các tỉnh từ nnha ttrang trở ra mà xem, dân chúng xài chảo như xài anten râu ngày xưa vậy

atamd

Active Member

Sao mà ngu wá vậy. TRứ mấy thành phố lớn ra thì mấy tỉnh xa, miền nùi, miền trung ở đâu mà k xài chảo đầu k49. núi đồi thì sóng TV Analog tới sao nổi.thằng này ngu mà cứ cố tỏ ra nguy hiểm. sao mày k đi thị sát các tỉnh từ nnha ttrang trở ra mà xem, dân chúng xài chảo như xài anten râu ngày xưa vậy

Bình tĩnh bác ơi, nói chuyện với bé chim này là ko được nổi nóng, dễ sa vào bẫy ko kiểm soát được bản thân :D

mocphat

Thằng VTC độc quyền đó máy bác ạ!

sao anh biết đó là K49??? nếu em nói K+ thì anh lấy bằng chứng là em sai đi.:)

vinhannghia

sao anh biết đó là K49??? nếu em nói K+ thì anh lấy bằng chứng là em sai đi.:)

99% số người sử dụng chảo vệ tinh đồng bộ với đầu thu,
vì vậy nhìn mặt chảo có thể biết được loại đầu thu với sác xuất 99%.
K+, DTH, VTC, chảo tầu là 04 loại cơ bản không thể lẫn được.
Người có kinh nghiệm còn có thể phân biệt được chảo dùng cho đầu Xsat và K49...

99% số người sử dụng chảo vệ tinh đồng bộ với đầu thu,
vì vậy nhìn mặt chảo có thể biết được loại đầu thu với sác xuất 99%.
K+, DTH, VTC, chảo tầu là 04 loại cơ bản không thể lẫn được.
Người có kinh nghiệm còn có thể phân biệt được chảo dùng cho đầu Xsat và K49...

Thế mà em thấy chữ VTV và VSTV to tổ bố trên chảo mà anh ấy nói là AK gì đó.

Thế mà em thấy chữ VTV và VSTV to tổ bố trên chảo mà anh ấy nói là AK gì đó.

Thằng này cứ như óc bả đậu ấy nhỉ. mày thử ra mấy tỉnh nha trang, phú yên, bình định... mà xem, 1000 nhà, chưa đc 1 cái k+. mày chắc sống ở TP chưa bao giờ đc đi du lịch mở mang tầm mắt ah

atamd

Active Member

Thằng này cứ như óc bả đậu ấy nhỉ. mày thử ra mấy tỉnh nha trang, phú yên, bình định... mà xem, 1000 nhà, chưa đc 1 cái k+. mày chắc sống ở TP chưa bao giờ đc đi du lịch mở mang tầm mắt ah

Bình tĩnh nào bác, ăn nói phải kiềm chế và lịch sự :D chứ nếu ko bé ấy lại nói mình ko có HD

vcidth

Active Member

Nếu thấy chữ VSTV to tổ bố ở trên mặt chảo thì đích thị là chảo của Hồ Cẩm Đào...

Chảo có chữ VSTV màu đen là chảo xịn ạ, đấy là đợt chảo nhập về đầu tiên của VSTV, trước khi có thương hiệu K+.

Bên trên