K+ MỞ KHOÁ TOÀN BỘ TẤT CẢ CÁC KÊNH

ttung94

Active Member
Vừa nãy em vừa quét lại đầu thu VTC HD thấy tất cả các kênh K+ kể cả 8 kênh HD đã đều mở khoá xem ro ro. Các bác xem thế nào Tết này xem K+ nhoè!

vhung1214

Member
Ðề: K+ MỞ KHOÁ TOÀN BỘ TẤT CẢ CÁC KÊNH

Cái này có mới nữa đâu. Truyền thống của nhà VCTV rồi mà. Ngày xưa DTH cũng thế, thả gà ra rồi lại nhốt vào sớm thôi.

overkillx

Huyền Thoại

Mở khóa sao hôm qua không xem được MU vs Aston Villa nhỉ

midataka

Member

tầm số nhiêu vậy các đại ka? xem HD của K+ nó có khác với HD của VTC ko?

Xông đất đầu năm của mục truyền hình HDTV nào.

xntv_imc

Đúng như vậy. K+ đã mở khóa tất cả các kênh SD va HD. Các ban cùng thưởng thức trong dịp Tết nhé.

chán nhỉ, đang xài gói full 93 kênh của VTC HD trên Asiasat5, ko xem dc K+ HD rồi

midataka

Member

Thua xa VTC, kênh AXN thì chậm hơn so với VTC, 2 kênh sản xuất thì đúng là chuối cả nải, Mang tiếng ca nhạc HD nhưng nhìn như DVD chạy trên màn HD, phim đa phần là UP, chờ hết tết xem có khá khẩm hơn tý nào không

taituxd

Banned

tranh thủ lúc này các bác nhận xét về các kênh HD của 2 đài xem sao :D

kutely24

Banned

Kính thưa các Bác, chúng ta có cần K+ Bố thí kiểu này không, khi họ chỉ mở khóa cho vài 3 ngày tết rồi lại khóa vào, mất công chúng ta điều chỉnh đầu thu, dẫn đến hỏng hóc thêm mà thôi, dù sao thì cũng chỉ đc ăn Phở Ngó, ai xem đc thì cứ xem, ko cần phải lên đây mở 1 Topic để bình luận về vấn đề này của K+, họ mở cho vài ngày tết thôi, và cũng chẳng có thông báo Báo Đài, báo nhân dân để họ Biết .
Chúng ta nghèo thật nhưng cũng ko ăn của bố thí như vậy đâu các bác nhỉ. Hết vài ngày tết họ khóa mã vào, các bác lại dò đầu thu nhiều hỏng thêm thì sao, rồi Topic lại thành vô nghĩa..:(

midataka

Member

Không nên nặng lời như thế, nhưng có dịp xem để nhận thấy sự lựa chọn của mình là đúng, K+ chẳng là gì cả nếu không có cái độc quyền để câu khách. Vẫn lối làm việc của VTV thì K+ muôn đời không đọ lại được với VTC.
Các kênh nước ngoài không nói làm gì vì thực tế tất cả đều mua lại quyền phát sóng, nhưng độ trễ của chương trình thì K+ vẫn thế, từ SD đến HD, SD với HBO và Star Movie vẫn chậm (Star Movie HD cũng bị) AXN cũng chậm 1 tiếng.
K+1 hay K+1HD đều là 1 (liệu có phải do chương trình tết nên nó thế không nhỉ) K+NS và K+NS HD hình ảnh không có sự khác biệt giữa SD và HD khi cùng 1 nội dung.
Nói chung con đường của K+ muốn chinh phục người xem còn phải dài lắm, nhưng chắc là không có mình rồi.

thegioi05

Active Member

Không nên nặng lời như thế, nhưng có dịp xem để nhận thấy sự lựa chọn của mình là đúng, K+ chẳng là gì cả nếu không có cái độc quyền để câu khách. Vẫn lối làm việc của VTV thì K+ muôn đời không đọ lại được với VTC.
Các kênh nước ngoài không nói làm gì vì thực tế tất cả đều mua lại quyền phát sóng, nhưng độ trễ của chương trình thì K+ vẫn thế, từ SD đến HD, SD với HBO và Star Movie vẫn chậm (Star Movie HD cũng bị) AXN cũng chậm 1 tiếng.
K+1 hay K+1HD đều là 1 (liệu có phải do chương trình tết nên nó thế không nhỉ) K+NS và K+NS HD hình ảnh không có sự khác biệt giữa SD và HD khi cùng 1 nội dung.
Nói chung con đường của K+ muốn chinh phục người xem còn phải dài lắm, nhưng chắc là không có mình rồi.
Nếu nói như bạn thì bạn đã khẳng định chất lượng hình ảnh của K+1 SD và K+NS SD gần như là HD rồi. Nếu so sánh các kênh HD thì VTC phong phú hơn nhưng so về các kênh SD thì VTC và K+ không bên nào hơn bên nào. Nội dung của K+1 và K+1 HD đều như nhau.

midataka

Member

Nếu nói như bạn thì bạn đã khẳng định chất lượng hình ảnh của K+1 SD và K+NS SD gần như là HD rồi. Nếu so sánh các kênh HD thì VTC phong phú hơn nhưng so về các kênh SD thì VTC và K+ không bên nào hơn bên nào. Nội dung của K+1 và K+1 HD đều như nhau.

Khác chứ, vì mình thất vọng ở chỗ K+1HD và K+NS HD hình ảnh không khác gì phim DVD phát trên màn hình HD hay LED, còn up thì không nói làm gì, ý kia mình nói là nội dung nó là 1, không khác gì nhau lên nói lại cho dõ, vì mới xem lên không hiểu ngày tết nó trùng nhau hay nó như thế. Đừng dưa bở nhé

Tất nhiên mình không dành về kỹ thuật truyền hình hay nén chương trình phát, nhưng quả thật xem VTV1 do VTV hay K+ phát hình ảnh vẫn trong hơn VTC phát, bên 9 bên 10.

darkavenger

Kính thưa các Bác, chúng ta có cần K+ Bố thí kiểu này không, khi họ chỉ mở khóa cho vài 3 ngày tết rồi lại khóa vào, mất công chúng ta điều chỉnh đầu thu, dẫn đến hỏng hóc thêm mà thôi, dù sao thì cũng chỉ đc ăn Phở Ngó, ai xem đc thì cứ xem, ko cần phải lên đây mở 1 Topic để bình luận về vấn đề này của K+, họ mở cho vài ngày tết thôi, và cũng chẳng có thông báo Báo Đài, báo nhân dân để họ Biết .
Chúng ta nghèo thật nhưng cũng ko ăn của bố thí như vậy đâu các bác nhỉ. Hết vài ngày tết họ khóa mã vào, các bác lại dò đầu thu nhiều hỏng thêm thì sao, rồi Topic lại thành vô nghĩa..:(

Không ăn của bố thí nhưng bác ăn c/ướp :p

cho mình hỏi K+1HD hay K+NS HD khi mà kênh SD phát trận khung hình 4:3 ở kênh SD thì kênh HD có phát 16:9 ko. Lần trước ra quán cafe ở trường có K+ SD mà mấy trận PL nó toàn phát khung 4:3.

Bên trên