K+ tuyển bình luận viên bóng đá cho C1 và EPL, La Liga

munhana

Đêm qua vừa đá Pes vừa xem trận Barca - Chelsea. Thấy có thằng ku em nó chém gió là K+ đang tuyển bình luận viên bóng đá. Mò mẫm vào web nó thì thấy có tin này thật. Nhưng em thấy không chi tiết lắm. Ở đây co bác nào làm K+ chỉ rõ cách thức tham gia được không ạ.
Vào web nó đọc được mỗi cái này
"Bạn có niềm đam mê bóng đá và muốn trở thành bình luận viên tài
năng của Việt Nam?
Bạn muốn có cơ hội được đào tạo bình luận bởi chuyên gia bóng đá, BLV
tài năng, nhà báo thể thao Trương Anh Ngọc?
Bạn muốn có cơ hội thực hiện khát vọng được bình luận các giải bóng đá
lớn nhất hành tinh: Ngoại hạng Anh, La Liga, Serie A và Cúp C1 Châu Âu?

Cơ hội đang nằm trong tầm tay bạn.
Hãy đến và tham gia chiến dịch “Người Truyền Lửa” của K+ do
công ty Truyền Hình Số Vệ Tinh Việt Nam tổ chức – một chiến dịch nhằm
tuyển chọn và đạo tạo các Bình Luận Viên tài năng cho các giải đấu hấp
dẫn nhất hành tinh."

minhthanhbui

Active Member
Ðề: K+ tuyển bình luận viên bóng đá cho C1 và EPL, La Liga

Lúc nào nó chẳng tuyển ở đây :

Tin tức - Truyền hình số vệ tinh K+

Nhưng e rằng nó mở ra để thu học phí là chính thôi chứ mình khó cạnh tranh đc với mấy ông đang làm. Chắc nó chỉ tuyển giọng Hà Nội còn mấy giọng địa phương khác khó lắm, kể cả có ko nói ngọng.

munhana

Thấy bảo đây là cuộc thi công khai được phát trên truyền hình. Một khi mình đã có cơ hội thể hiện trên truyền hình chả cần nó tuyển cũng có đài khác tuyển mà. Vấn đề là không biết nội dung cuộc thi như nào để biết đường chuẩn bị mà đi thi [-(
Lúc nào nó chẳng tuyển ở đây :

Tin tức - Truyền hình số vệ tinh K+

Nhưng e rằng nó mở ra để thu học phí là chính thôi chứ mình khó cạnh tranh đc với mấy ông đang làm. Chắc nó chỉ tuyển giọng Hà Nội còn mấy giọng địa phương khác khó lắm, kể cả có ko nói ngọng.

minhthanhbui

Active Member

Thấy bảo đây là cuộc thi công khai được phát trên truyền hình. Một khi mình đã có cơ hội thể hiện trên truyền hình chả cần nó tuyển cũng có đài khác tuyển mà. Vấn đề là không biết nội dung cuộc thi như nào để biết đường chuẩn bị mà đi thi [-(

Đúng rồi, ghi trên web quá sơ sài về thể lệ và những kỹ năng cần để dự tuyển cũng như bài dự thi..

thanhnam1309

Các bác muốn tham gia thì cứ alo thẳng đến tổng đài hỗ trợ. Mà ở trên web họ cũng để lại địa chỉ, thông tin cho thí sinh liên lạc kèm các yêu cầu về hồ sơ còn gì
Đúng rồi, ghi trên web quá sơ sài về thể lệ và những kỹ năng cần để dự tuyển cũng như bài dự thi..

Tyna_Le

Đây là chương trình Người truyền lửa. Là một cuộc thi và cũng là một sân chơi cho các bạn trẻ yêu bóng đá và muốn thể hiện năng lực bình luận của mình. Bạn muốn tham gia hãy vào trang chủ của Kplus và nộp hồ sơ theo mẫu. Có gì không hiểu hãy liên lạc với tổng đài để được hỗ trợ nhé

tuyển ngay bác Tạ Biên Cương cho xôm \m/

Có thật ko vậy mấy bác?
Hay là phải có 1 ít $$ nhỉ? :-":-"

chancanh

Member

Làm thử 1 chân nào các bác ơi, khéo khi lại được

look@HD

Active Member

tuyển ngay bác Tạ Biên Cương cho xôm \m/

Tạ Biên Cương vẫn đang bình loạn cho K+ mà bác. Xem trận Barca-Real đêm qua có chạy tên hắn phía dưới màn hình. Thằng cha này thuộc dạng siêu truyền lửa điên tiết cho người xem. Trừ Blv Quang Huy, Quang Tùng đã chuyển sang bình luận bên VTC tạm nghe được, còn lại ở các đài rặt một lũ ăn tục nói phét, đến danh tường thuật viên cũng chẳng xứng chứ đừng nói làm bình luận viên. Hoặc VN mình hết người, hoặc chúng có gốc rễ. Tốt nhất khi xem bóng đá các đài VN nên tắt tiếng để tránh tăng xông.

zhupham

Member

Hiện nay ngoại trừ Tạ Biên Cương ra còn có Việt Khuê bình loạn cũng khá, bác Cương bi giờ đỡ cương hơn hùi mới vào nghề rùi, các bác đừng ác cảm với bác í nữa, nhất là trong hoàn cảnh bác Quang Huy chạy show kinh doanh nhà đài vs PES rồi.

Xem các giải nước ngoài mình dư sức nghe ESPN, LIVE7 ... bình luận nhưng vẫn thik kím kênh có các BLV ng` Việt chém hơn, dù đôi khi họ chém hơi có phần cảm tính chút :p

minhthanhbui

Active Member

Trận MU hòa Everton 4-4 tối qua lúc tỉ số 3-1 các bác blv chê bai LIVER, ARS thiếu bản lĩnh ko như MU... nghe mà lộn ruột, lúc cuối trận MU bị hòa 4-4 nhục nhã thay kiếp BLV K+ :)) Thế mà ghi ở chỗ tuyển dụng ở đâu đó là : phải có thái độ trung lập :)) cuối cùng toàn tuyển BLV theo cảm tính. Bình thường khi các đội bl về MU họ hay gọi Alex Ferguson là...Alex Ferguson. Nhưng "hắn blv" tối qua là fan MU nên lúc nào cũng gọi là "Sơ"...:)) nghe đúng giọng ko trung lập tí nào :))

the_calm_dawn

Trận MU hòa Everton 4-4 tối qua lúc tỉ số 3-1 các bác blv chê bai LIVER, ARS thiếu bản lĩnh ko như MU... nghe mà lộn ruột, lúc cuối trận MU bị hòa 4-4 nhục nhã thay kiếp BLV K+ :)) Thế mà ghi ở chỗ tuyển dụng ở đâu đó là : phải có thái độ trung lập :)) cuối cùng toàn tuyển BLV theo cảm tính. Bình thường khi các đội bl về MU họ hay gọi Alex Ferguson là...Alex Ferguson. Nhưng "hắn blv" tối qua là fan MU nên lúc nào cũng gọi là "Sơ"...:)) nghe đúng giọng ko trung lập tí nào :))
Gọi Sir thì bình thường thôi mà, giống như người ta vẫn gọi Giáo sư Wenger thôi :)) Hôm qua cay hàng thủ quá :|

zhupham

Member

BLV cũng là người bình thường mà bác, bình luận trực tiếp trên đài ko phải dễ, mình đồng ý đôi lúc các BLV của VN phán xét có phần hơi cảm tính nhưng với riêng trận hôm qua thì các BLV đã đúng. Nếu không là 1 đội bóng lớn, giàu kinh nghiệm, thừa bản lĩnh như ManUtd thì ko thể cầm hoà quân xanh Everton đâu. Còn dùng từ "Sir" thì cũng hợp lý, với 1 HLV đã dành 26 năm chỉ ở 1 câu lạc bộ, ko dám đi đâu như Ferguson thì việc các BLV gọi HLV ng` Scotland với chức danh cống hiến cho ManUtd là Sir cũng ok :p

minhthanhbui

Active Member

BLV cũng là người bình thường mà bác, bình luận trực tiếp trên đài ko phải dễ, mình đồng ý đôi lúc các BLV của VN phán xét có phần hơi cảm tính nhưng với riêng trận hôm qua thì các BLV đã đúng. Nếu không là 1 đội bóng lớn, giàu kinh nghiệm, thừa bản lĩnh như ManUtd thì ko thể cầm hoà quân xanh Everton đâu. Còn dùng từ "Sir" thì cũng hợp lý, với 1 HLV đã dành 26 năm chỉ ở 1 câu lạc bộ, ko dám đi đâu như Ferguson thì việc các BLV gọi HLV ng` Scotland với chức danh cống hiến cho ManUtd là Sir cũng ok :p

Bác nói thế hóa ra Everton trên cơ MU rồi :)) Ngày xưa Mourinho có nói :" 1 trận đấu có tỉ số 4-4 ko phải bóng đá" Đúng là hôm qua MU cũng ko phải đá bóng :))

MrMBA

Bác thử làm BLV 1 lần xem có đơn giản không

BlueSea

Active Member

Em có vinh dự vào ngồi ca-bin bình luận rồi ạ. Dù chỉ nói thử 1 trận 10p nhưng cũng thấy hồi hộp vá áp lực phết đấy ạ. Em thấy làm BLV cũng ko dễ đâu, nhất là làm trực tiếp.
Bên lề 1 tí, cũng chính vì mấy bác như Tạ Biên Cương nên K+ mới phải tuyển chọn BLV. Hình ảnh đã ổn thì chất lượng BLV cũng phải tương xứng chứ!

Tyna_Le

Đây là 1 game show của truyền hình K+. Sau khi đạt giải ở cuộc thi này những nguời chiến thắng sẽ đuợc đào tạo thêm về chuyên môn nữa mà. Chỉ cần các bạn yêu thích thể thao và tin mình có thể làm đuợc bạn sẽ thành bình luận viên

Bên trên