K+ , VTC , VCTV , SCTV, mytv chọn cái nào đây?

meteor

Ðề: K+ , VTC , VCTV , SCTV, mytv chọn cái nào đây?

Xâu chuỗi những câu trả lời vào thì thấy không nên tiếp tục tranh luận với thằng bại não này nữa.
Đầu tiên là: Cần phải xem nhiều giải (seriA, C1, Laliga... ) chứ không phải mỗi ngoại hạng Anh và super sunday.
Sau thấy giải thích được là xem được tất thì quay ra: xem trên LCD21'' có sướng bằng xem trên TV không?
Sau khi được thông não là xem được cả trên TV đấy thì lại tiếp tục: có xem được trên TV thật thì cũng không thể sướng bằng K+ HD..... ???!!!
Nếu không còn gì để nói nữa thì ngồi im mà nghe người đời đỡ chửi là NGU!!!
Đừng cố tỏ ra nguy hiểm, không nói không ai bảo câm đâu...
Đây không tẩy chay thằng nào cả, hợp lý thì dùng, mà cũng nói từ đầu rồi, tại nhà khách Công ty cũng lắp K+ cho tôi xem. Nhưng lắp ở nhà thì không hợp lý với đại đa số người dùng, xét trên giá tiền/hiệu quả sử dụng nó mang lại.
Tất nhiên, với những người mê bóng đá thì xem trên sopcast không thể bằng xem bằng K+ HD được, nhưng không phải vì thế mà không có biện pháp nào thay thế, thậm chí có những cách khác xem cực ngon luôn, nhưng đòi hỏi phải tìm tòi, và rủi ro cũng lớn. Nhưng cách này có nói với loại bại não này nó cũng không hiểu được đâu, có mỗi cái làm cách nào để xem sopcast, rồi làm thế nào để xem trên TV mà nó còn không hiểu thì .....

thế thằng nào nói là K+ chỉ super sunday, bị phản bác lại sau đó mới nói là mấy trận của đội khác có đầy trên sopcast. Thế tôi mới nói sopcast sao xem bằng HD chuẩn tiêu biểu là K+ HD vì chính ông cũng nói sopcast đầy kênh HD,sau đó thằng ngu nào cũng trả lời là cứ cắm cáp HD vào Tv hả con lợn nhưng chất lượng vẫn không thể so với HD TV, ngay câu nói đầu tiên đã thấy mình "ngu" rồi, K+ không chỉ riêng super sunday mà còn cả những giải khác để lựa chọn nữa. Tất cả đều liên quan đến K+ và sopcast, xin lỗi chỉ những thằng ngu như mày mới vòng vo tam quốc như vậy thôi
những con lợn thấy đuối lý thì chuyển sang sỉ nhục hạ thấp người khác xuống để nâng mình lên, trò này xưa lắm rồi lợn à, đang tranh luận đàng hoàng thì cứ thích chuyển sang chửi nhau

tao cũng nói cho lợn biết vì sao nói đến nhà đài ở đây vì sopcast cũng thu từ Tv xuống mà thôi, không có bản quyền trên truyền hình thì sopcast cũng ngồi méo mỏ, nó cũng liên quan đấy lợn
còn những cách bắt truyền hình xem bóng đá cũng chỉ là dạng bắt chảo lậu hay share key qua internet trước đây thôi chứ có gì hay mà khoe hả lợn, rủi ro cực cao có nghĩa là đang xem tự nhiên nó cắt cái rụp chứ gì, anh không thích đụng vào mấy hàng đó đâu nhất là đang xem El Classico

Chỉnh sửa lần cuối:

meteor

Cái đáng trách ở đây là cách quản lí và ăn chia của các đài VN ko tôn trọng người tiêu dùng chỉ mong sao chiếm đc nhiều khách cho riêng mình càng tốt nên mới có cái trò K+ độc quyền. Đành ra bây giờ K+ HD sẽ có 1 sl khách hàng riêng là những người yêu bóng đá + có tiền.
K+ hiện nay đang đi theo phong cách của TrueSports Thái Lan, độc quyền tất cả mọi giải đấu, còn muốn bình đẳng như Anh, Mỹ có nghĩa là tất cả các đài đều có chung các kênh trực tiếp các giải bóng đá thật sự còn tương đối xa vời

HNT24681

Well-Known Member

thế thằng nào nói là K+ chỉ super sunday, bị phản bác lại sau đó mới nói là mấy trận của đội khác có đầy trên sopcast. Thế tôi mới nói sopcast sao xem bằng HD chuẩn tiêu biểu là K+ HD vì chính ông cũng nói sopcast đầy kênh HD,sau đó thằng ngu nào cũng trả lời là cứ cắm cáp HD vào Tv hả con lợn nhưng chất lượng vẫn không thể so với HD TV, ngay câu nói đầu tiên đã thấy mình "ngu" rồi, K+ không chỉ riêng super sunday mà còn cả những giải khác để lựa chọn nữa. Tất cả đều liên quan đến K+ và sopcast, xin lỗi chỉ những thằng ngu như mày mới vòng vo tam quốc như vậy thôi
những con lợn thấy đuối lý thì chuyển sang sỉ nhục hạ thấp người khác xuống để nâng mình lên, trò này xưa lắm rồi lợn à, đang tranh luận đàng hoàng thì cứ thích chuyển sang chửi nhau

tao cũng nói cho lợn biết vì sao nói đến nhà đài ở đây vì sopcast cũng thu từ Tv xuống mà thôi, không có bản quyền trên truyền hình thì sopcast cũng ngồi méo mỏ, nó cũng liên quan đấy lợn
còn những cách bắt truyền hình xem bóng đá cũng chỉ là dạng bắt chảo lậu hay share key qua internet trước đây thôi chứ có gì hay mà khoe hả lợn, rủi ro cực cao có nghĩa là đang xem tự nhiên nó cắt cái rụp chứ gì, anh không thích đụng vào mấy hàng đó đâu nhất là đang xem El Classico

Bẩm các cụ, nhà cháu xin lỗi những cụ đang theo dõi cái thớt này trước. Cái loại như thằng này cháu đã nói trong command trước, cháu sẽ không tranh luận với cái loại bại não này. Lý do vì sao nhờ các cụ đọc hết các bài trong topic này thì biết.

@ cụ Minhthanhbui: Cháu nghĩ rằng ae trong 4r này đã biết đến và dám chơi HD, đầu tư bộ HD vài chục củ được thì cũng ít người không dám bỏ ra hơn 2 lít 1 tháng để chơi K+. Cụ có thể nói bọn cháu là nhom nhem nhưng tiền cũng không phải là rác, khi tiêu cần tính đến số tiền bỏ ra/ hiệu quả nó mang lại. Chúng cháu cũng chả có gì là cay cú với các cụ dùng K+ (bản thân cháu ngày thường ở Công ty thì vẫn dùng, chỉ cuối tuần ở nhà thì không), vì đó là nhu cầu của mỗi người, K+ hơn các đài khác ở cái bóng đá, ý cháu muốn nói ở đây là không có K+ cũng có thể xem bóng đá, tất nhiên là Free thì chất lượng không thể bằng K+, cái đó không phải bàn!
Còn có những loại bại não, cứ nghĩ chỉ co K+ mới xem BĐ được, rồi tung hô, nói rằng: dùng K+ thể hiện mình là đẳng cấp thì chúng cháu không đồng ý.
Đây là thớt tư vẫn cho cụ chủ nên cháu cũng không muốn lan man đến các chuyện khác làm loãng topic của cụ chủ. Với yêu cầu: lắp để chủ yếu xem HD cho nên cháu đã tư vấn là: dịch vụ nào trong số cụ chủ liệt kê cũng được trừ K+; để thưởng thức HD thì K+ không đáp ứng được! (tất nhiên là tính cả yếu tố giá/ chất lượng)

hungmh80

Active Member

Thôi 2 bác nóng tính quá , mỗi người nhịn nhau một câu là xong thôi mà . Nói chung ai có điều kiện và đam mê môn thể thao vua thì lắp K+ , còn ai không có điều kiện thì cứ sopcast mà chiến .

Em thì sở hữu đường truyền 12M của thằng vịtteo nên chiến sopcast , nói chung không bằng K+ , nhưng cũng ngang ngửa cáp rồi các bác ạ.

Dĩ hòa vi quý đi các bác nhé , không các cụ Mod mò vào là rách việc lắm

_2012_

Nhu cầu của em xem kênh HD là chính
Các bác tập trung vào chuyên môn hộ cái
Em cũng đang tìm 1 em hát dê để xem Tết.
Yêu cầu: thủ tục đơn giản, lắp đặt nhanh, và phải xem được trên nhiều TV.
Gấp, gấp..............

ksc75

Chắc trên này cũng có nhiều người như mình. Chỉ vì ko muốn dùng dc của K cong mà phải đang ký FTTH để chủ yếu coi Bđ cuối tuần.

rubyle

Tối qua lúc 21h ko hiểu sao trên TRUE SPORTS 2 có chiếu LIVE trận đấu của Seria, mà mình nhớ Seria+Liga thì bên K+ nó thầu k sót dù chỉ 1 trận của 2 đội vớ vẩn đâu.

vanlang+

Active Member

Tối qua lúc 21h ko hiểu sao trên TRUE SPORTS 2 có chiếu LIVE trận đấu của Seria, mà mình nhớ Seria+Liga thì bên K+ nó thầu k sót dù chỉ 1 trận của 2 đội vớ vẩn đâu.

Mấy thằng true lâu lâu nó phát thế đấy, có ai mà cản được

rubyle

Mấy thằng true lâu lâu nó phát thế đấy, có ai mà cản được

Sao nó k canh đúng mấy ngày mà Inter vs Milan, Real vs Barca, Man U vs City rồi phát free cho anh em xem nhỉ. hehe thế thì trên cả hay.

emyeu532

Active Member

nhưng phải nói là HDTV ở VN nội dung thì nghèo nàn. giá thì trên trời. nhà em cũng có 1 VTC HD nhưng xem thấy phim thì chiếu đi chiếu lại, nội dung nghèo nàn. Nói chung mua về chủ yếu là xem Ngoại hạng anh là chính. bác chủ cứ nhắm mắt mà mua VTC thôi ạ. cái đó là tốt nhất rồi.

nhưng phải nói là HDTV ở VN nội dung thì nghèo nàn. giá thì trên trời. nhà em cũng có 1 VTC HD nhưng xem thấy phim thì chiếu đi chiếu lại, nội dung nghèo nàn. Nói chung mua về chủ yếu là xem Ngoại hạng anh là chính. bác chủ cứ nhắm mắt mà mua VTC thôi ạ. cái đó là tốt nhất rồi.

mua VTC thì thà để tiền mua K+ còn hơn, tôi nói thật đấy, chương trình thì VTC làm sao hay bằng bên K+ dc, khoản bóng bánh thì thua xa rồi, đừng mua VTCHD, phí tiền

vanlang+

Active Member

mua VTC thì thà để tiền mua K+ còn hơn, tôi nói thật đấy, chương trình thì VTC làm sao hay bằng bên K+ dc, khoản bóng bánh thì thua xa rồi, đừng mua VTCHD, phí tiền

VTC thua cái này nhưng cũng được các khoản khác chứ bác

vanlang+

Active Member

Rẻ hơn K phải không nào o=>

gói HD gold full kênh cũng chả rẻ hơn K+ mấy đâu :))

HNT24681

Well-Known Member

gói HD gold full kênh cũng chả rẻ hơn K+ mấy đâu :))

Gói Full đắt nhất của VTC-HD không rẻ hơn K+HD bao nhiêu nhưng về nội dung thì hơn hẳn (trừ bóng đá nhé).
K+ có 8 kênh HD, nhưng VTC có hơn 20 kênh. Đặc biệt VTC có các kênh HD tự sản xuất phù hợp với người dùng việt, ngoài ra vẫn có đầy đủ các kênh HD nước ngoài.

Gói Full đắt nhất của VTC-HD không rẻ hơn K+HD bao nhiêu nhưng về nội dung thì hơn hẳn (trừ bóng đá nhé).
K+ có 8 kênh HD, nhưng VTC có hơn 20 kênh. Đặc biệt VTC có các kênh HD tự sản xuất phù hợp với người dùng việt, ngoài ra vẫn có đầy đủ các kênh HD nước ngoài.

trừ những kênh upscale và những kênh chưa hoạt động nữa bác ah, thử đếm các kênh upscale nhé : NHK, Thuần Việt HD, Cartoon HD, Star Sports HD,HITV HD, Cinemax HD, 2 kênh chưa phát j cả là VTCHD 21 và VTCHD 25, như vậy VTC mới có 17 kênh HD thôi bác ah, chất lượng thì trừ mấy kênh chung với K+ chứ kênh tự sản xuất cũng đâu có hay hơn K+ mấy( trừ khoản bóng bánh thì k so dc rồi :)) mà kênh NGC-HD của VTC HD lại k có phụ đề tiếng Việt, khác với kênh NGC-HD của K+ có phụ đề nhé :)) ), thêm nữa là K+ có mấy kênh SD của cáp VCTV và SCTV rất hay, hơn các kênh SD của VTC rõ ràng.

Chỉnh sửa lần cuối:

bongdamos

Thôi các bác khỏi tranh luận nữa mình đọc từ trang 1 các bác cứ tranh luận cuối cùng cũng vì bóng đá mà thôi :D .hiện nay mình đã đưa được K+ HD phát sóng trên SOPCAST các bác có thể xem bóng đá hàng tuần trên sopcast bằng tiếng việt mà ko phải lắp K+ LÀM GÌ muốn biết thêm thông tin về kênh phát sóng của mình thì các bạn truy cập site topbongda.net để biết về lịch phát sóng hay muốn thảo luận thì qua mục chia sẻ link xem sopcast mình hay ngồi bên đó

thegioi05

Active Member

Thôi các bác khỏi tranh luận nữa mình đọc từ trang 1 các bác cứ tranh luận cuối cùng cũng vì bóng đá mà thôi :D .hiện nay mình đã đưa được K+ HD phát sóng trên SOPCAST các bác có thể xem bóng đá hàng tuần trên sopcast bằng tiếng việt mà ko phải lắp K+ LÀM GÌ muốn biết thêm thông tin về kênh phát sóng của mình thì các bạn truy cập site topbongda.net để biết về lịch phát sóng hay muốn thảo luận thì qua mục chia sẻ link xem sopcast mình hay ngồi bên đó
Hôm trân Real - Barca, mình có xem nhưng chả nghe được tiếng, load lại lâu hơn kênh có cùng stream thậm chí là thua. Nhưng cũng rất cảm ơn.

Bên trên