[Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

DUNGMOTO

Member
Ðề: [Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

Có phải Bác nói bản 0.28 của Bác Virus_vqa không nếu bản này thì cũng không cải thiện được các lỗi mình mô tả ở trên đâu bác ơi, bác có chiếu thử đĩa DVD5.iso trên đầu HD K530I cũa bác chưa vậy nếu chưa lúc nào bác rảnh bác kiểm tra giúp em thử có phải lỗi do FW không.

Mình thử chạy ISO DVD5 ko sao bạn ah , vẫn tua theo thanh trượt bình thường ..tắt máy cung bình thường

Con kaiboer 530i của mình giờ không lên tiếng nữa. Cắm từ laptop - AVR- LCD thì hình tiếng ầm ầm nhưng khi cắm HDP - AVR - LCD thì hình long lanh, tiếng lặn tăm. Thử setup và chuyển cáp, làm tum lum nhưng no vẫn im re như nàng công chúa ngủ trong rừng. Hic hic tự nhiên phát bệnh.
bác thử kiểm tra lại cài đặt đường âm thanh OUT trên HDP nhé ..

dunghpco

Member

Mình đang đợi bác Virus_vqa trả lời thử xem đầu HD của bác ấy có bị lỗi như vậy không nếu không có thì mình mang qua cho bác ấy kiểm tra giúp mình, tại mình ở TPHCM. bác Dungmoto bác thử chiếu giúp mình xem phim này 10 DVD Phật Giáo - ISO xem có bị lỗi giống mình không nếu không bác báo giúp mình để mình biết đường mà đi bảo hành cảm ơn bác trước nha.

DUNGMOTO

Member

Mình đang đợi bác Virus_vqa trả lời thử xem đầu HD của bác ấy có bị lỗi như vậy không nếu không có thì mình mang qua cho bác ấy kiểm tra giúp mình, tại mình ở TPHCM. bác Dungmoto bác thử chiếu giúp mình xem phim này 10 DVD Phật Giáo - ISO xem có bị lỗi giống mình không nếu không bác báo giúp mình để mình biết đường mà đi bảo hành cảm ơn bác trước nha.
mình ko có DVD như của bạn mình chỉ có ,THÚY NGA , ASIA ..tất cả đều chạy bình thường

hoanvu9000

Mình thử chạy ISO DVD5 ko sao bạn ah , vẫn tua theo thanh trượt bình thường ..tắt máy cung bình thường

bác thử kiểm tra lại cài đặt đường âm thanh OUT trên HDP nhé ..

Đã kiểm tra và cài đặt đủ kiểu nhưng vẫn tịt ngòi :D. Giờ chẳng biết làm sao. Mình ở xa qua không tiện đem lên cho hoangmai. Thôi đợi đợt nào có dịp đi SG rồi tính tiếp.

virus_vqa

Đã kiểm tra và cài đặt đủ kiểu nhưng vẫn tịt ngòi :D. Giờ chẳng biết làm sao. Mình ở xa qua không tiện đem lên cho hoangmai. Thôi đợi đợt nào có dịp đi SG rồi tính tiếp.

trước h mình chưa gặp trường hợp này , nếu rảnh bác mang qua mình test lai cho bác nhé .

longmax

Member

Con này nó có công analag 5.1 để cắm vào loa vi tinh không vậy mấy anh giữa con này với con S7A con nào mạnh hơn nhỉ em nghe nói con S7A hay lỗi lắm hixhix!!!!

kabivn

tôi đang dùng con này version 0.28 mới nhất nhưng bị 1 vấn đề là coi phim hay bị chớp hình khoảng 1 2 s rùi có lại. các bác có ai bị vậy khi dùng 0.28 kg?

tôi cần file flash 0.25 dể restore lại ai có vui lòng share nha

thanks ca nhà

Con K530i của mình sau khi bị treo và có dem dến bác Bình hoangmai.. chạy FW 028 về vẫn dôi khi bị treo và thời gian ngắn sau thì khi mỡ nguồn dèn xanh vẫn báo nhưng k lên hình.. Nhưng khi lấy hdd bên trong ra thì lại có tín hiệu trên LCD. Mình dưa HDD ra ngoài dùng cáp gắn nguồn sata thì lại sử dụng dược.... giờ cứ dể như vậy mà chơi còn dưa hdd vào trong là k sử dụng dược. Bác nào sử dụng K530i có bị lỗi như mình k? bác Bình có ngang qua thì cho mình biết lý do nhé thanks

dqbinh

Member

Con K530i của mình sau khi bị treo và có dem dến bác Bình hoangmai.. chạy FW 028 về vẫn dôi khi bị treo và thời gian ngắn sau thì khi mỡ nguồn dèn xanh vẫn báo nhưng k lên hình.. Nhưng khi lấy hdd bên trong ra thì lại có tín hiệu trên LCD. Mình dưa HDD ra ngoài dùng cáp gắn nguồn sata thì lại sử dụng dược.... giờ cứ dể như vậy mà chơi còn dưa hdd vào trong là k sử dụng dược. Bác nào sử dụng K530i có bị lỗi như mình k? bác Bình có ngang qua thì cho mình biết lý do nhé thanks

Tình trạng này của bác giống mình. sau cùng đổi TV khác thì hết! mình chả hiểu nó bị gì luôn ! :D

quangst

Banned

Em này giờ sắp thành hàng hiếm rồi...

long2007

K530 của mình bị bệnh khá lạ. Cắm điện vào bấm Power lần đầu thì không lên hình, Shutdown rồi bấm Power lần hai thì mới lên hình và sử dụng bình thường. Lười mang đi BH nên cứ dùng cách này.
Mình nghĩ có thể là do nguồn điện của K530 có vấn đề.

n0thjng1

nhà e có cái đầu k530i này,bị lỗi chỉ hiện logo,mang ra HD360 chỗ thái hà sửa mà không được,may mà đọc đc topic của bác..e đang thử reset xem đc k?..đc thì cảm ơn bác quá :D

n0thjng1

e sửa đc rồi..tks bác nhiều :D

sir_chung

Em lâu lắm rồi không up FW cho em K530i. Thấy mỗi lần lên FW cũng không thay đổi gì nhiều so với các FW trước. Nói chung là hài lòng với em này trong tầm tiền và... thời điểm mua.

sir_chung

Vừa test FW .31 xong. Cảm nhận ban đầu không có nhiều thay đổi, phần trực tuyến có thêm vài trang xem phim trực tuyến của Tàu kựa.
Mở Menu vẫn có chữ Tung của bên cạnh tiếng Anh như movie music.. như FW .28
Dù sao cũng thấy vui vì còn được hỗ trợ

hosino

Member

Em hỏi các bác tẹo ạ, tình hình là em sài em này cơ mà phát phim trên màn hình nó chỉ hiển thị chữ 720p sao hình demo của chủ thớt lại có chữ 1080p bên góc phải của bàn mình hiển thị nhẩy, hình ảnh trên tv thì vẫn ngon lành cành đào, hay em chỉnh sai cái gì nhỉ

sir_chung

Bác phải vào phần cài đặt và chỉnh độ phân giải theo tivi nhà bác hỗ trợ bao nhiêu. Nếu tivi nhà bác Full HD thì chỉnh 1080p - 60Hz là ngon nhất.
Chúc bác vui

hd-fan

Member

Các bạn ai có cho mình xin file FLASHBIN để sửa lỗi treo logo của K530i nhé. Các link hiện có trên HDVIETNAM và cả web của kaiboer cũng không vào được. Mong các bạn sớm giúp đỡ. CÁM ƠN NHIỀU !

Bên trên