[Kaiboer]: [REVIEW] K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

dino

Active Member
Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

Hàng đã về HDshop ĐÀ NẴNG, pác nào ở miền trung từ Quảng Bình đến Ninh Thuận thì PM em :))

thangnd

Ðề: [REVIEW] KAIBOER K200 HD Network Multi-Media Player - Đầu HD đẹp trai nhất !!!

yes sir, hàng họ đã sẵn sàng cảm ơn anh :D

Up một cái cho pác DINO nè
Con K200 coi ngon quá chời nhé !=D>
Mà pác thấy kh,dàn loa để của tôi mà tiếng cũng được lắm chứ (mình tai trâu,chỉ quen nghe loa trên TV thui nên thấy tiếng thế là chiến quá rùi,mà lại rẻ nữa chứ Hi Hi

thangnd

mình xài HDready có bị sao đâu, test trên 3 cái LCD rồi vẫn ko thấy bị lỗi và lag màu gì cả, có lẽ pác chịu khó vọc ngoáy nó tỉ rồi sẽ lên. HD player mà xài component thì tội cho em nó quá^:)^^:)^

Mình dùng SONY 32V400(HD Ready) cắm cáp HDMI của nó đi kèm vào là chạy lun.Bác DINO lên thử đưa lên lun 1080p vẫn chạy tốt.
Tuyệt nhất là cái Downmix DTS ra analog 5.1.Mình chỉ dùng bộ loa Tầu dởm mà tiếng cũng ngon lắm (bèn tự sướng)

dino

Active Member

Mình dùng SONY 32V400(HD Ready) cắm cáp HDMI của nó đi kèm vào là chạy lun.Bác DINO lên thử đưa lên lun 1080p vẫn chạy tốt.
Tuyệt nhất là cái Downmix DTS ra analog 5.1.Mình chỉ dùng bộ loa Tầu dởm mà tiếng cũng ngon lắm (bèn tự sướng)
he he dàn 5.1 tàu analog của anh chơi 5.1 vô tư mà :)) giờ ai đi ngang qua cứ nói là cáp anh nhé :)) cáp xịn :D

kdnguyen

- Sao minh coi phim 1080p lai bi ca giut ca giut nhi? Phim nao cung bi. Tivi cua minh la Pana 37LX800 HD Ready, ket noi bang HDMI Monster len tivi.

- FW la: 50-17-080812-15-KBR-406-069. Co phai la moi nhat chua cac bac? Len website cua Kaiboer, khong thay FW nay.

- Muon lap Internal HDD phai lam sao cac bac?

Xin moi nguoi help.

(Sorry vi chua cai bo go tieng Viet)

dino

Active Member

- Sao minh coi phim 1080p lai bi ca giut ca giut nhi? Phim nao cung bi. Tivi cua minh la Pana 37LX800 HD Ready, ket noi bang HDMI Monster len tivi.

- FW la: 50-17-080812-15-KBR-406-069. Co phai la moi nhat chua cac bac? Len website cua Kaiboer, khong thay FW nay.

- Muon lap Internal HDD phai lam sao cac bac?

Xin moi nguoi help.

(Sorry vi chua cai bo go tieng Viet)
vậy là bro coi trên hdd usb cắm rời đúng ko ? có lẽ hdd usb của bro loại cũ chỉ support 1.0 nên truy xuất hơi chậm, bro kiếm cái ổ cứng sata cắm vào thử, lắp internal HDD của K200 dễ hơn tất cả cái gì khác, cắm vào là tự động nắp đóng lại luôn

kdnguyen

vậy là bro coi trên hdd usb cắm rời đúng ko ? có lẽ hdd usb của bro loại cũ chỉ support 1.0 nên truy xuất hơi chậm, bro kiếm cái ổ cứng sata cắm vào thử, lắp internal HDD của K200 dễ hơn tất cả cái gì khác, cắm vào là tự động nắp đóng lại luôn

- External HDD cua minh la: WD My Book Essential Edition 1 TB, support USB 2.0
- De minh thu internal HDD roi se thong bao cho cac bac biet.

dino

Active Member

- External HDD cua minh la: WD My Book Essential Edition 1 TB, support USB 2.0
- De minh thu internal HDD roi se thong bao cho cac bac biet.
mình cũng đã thử k200 với WD 1tb usb rồi, xem 1080p ko giật nhưng test trên pana pv8 và lg, có lẽ phần video output bro tự chọn 1080p 60hz thử xem, đừng để auto

kdnguyen

mình cũng đã thử k200 với WD 1tb usb rồi, xem 1080p ko giật nhưng test trên pana pv8 và lg, có lẽ phần video output bro tự chọn 1080p 60hz thử xem, đừng để auto

-:D Minh cung da chon 1080p 60Hz trong phan Set up > Audio/Video output roi, nhung cung bi. ~X(

nukenuky

Member

Mình muốn hỏi là K200 có phiên bản không có DTS decoder hay không? Vì mình đã có amply có DTS decoder rồi.

Nếu không có phiên bản như vậy thì có thể disable DTS decoder của K200 để sử dụng decoder của amply được không?

Theo các bác thì trong trường hợp của mình thì nên mua K200 hay nên mua HDMI2?

dino

Active Member

Mình muốn hỏi là K200 có phiên bản không có DTS decoder hay không? Vì mình đã có amply có DTS decoder rồi.

Nếu không có phiên bản như vậy thì có thể disable DTS decoder của K200 để sử dụng decoder của amply được không?

Theo các bác thì trong trường hợp của mình thì nên mua K200 hay nên mua HDMI2?
thực ra decoder của K200 chỉ output ra đường analog anh à còn anh có amply có DTS rồi thì xài đường optical nó bypass ra thẳng AVR của anh xử lý rồi anh à, HDM2 và K200 trong trường hợp này đều sử dụng được anh chỉ tính vào các chức năng của mỗi con mình cần đầu tư thôi anh à

:D Minh cung da chon 1080p 60Hz trong phan Set up > Audio/Video output roi, nhung cung bi. ~X(

mới hỏi là là nguồn phim của bro có vấn đề, thử nguồn phim khác xem sao ?

kdnguyen

mới hỏi là là nguồn phim của bro có vấn đề, thử nguồn phim khác xem sao ?

Vậy là phải lựa phim cho con K200 rồi. Mà lạ là tất cả phim 1080p của mình đều bị.
Để mình test phim của mình với WD thử coi.

Anyway, mình cũng sẽ chép phim 1080p mới về thử.

Thanks dino

onghogia

Member

Cho em hỏi chút. K200 có đọc được video dạng wmv k các bác ơi? Em đang cân nhắc K200 và WD HD player. Em cảm ơn trước.

dino

Active Member

Cho em hỏi chút. K200 có đọc được video dạng wmv k các bác ơi? Em đang cân nhắc K200 và WD HD player. Em cảm ơn trước.
đọc gần như tất cả định dạng video trong đó ko thể ko thiếu wmv :D

Lưu Linh

vậy cũng lạ, trong cái bảng so sánh của bác sơn ca lại không nêu đến các định dạng video mà K200 support ? thiên vị chăng :)

kdnguyen

xin lỗi bạn đã nhanh nhoảng đoảng, mới test lại đúng là Kaiboer ko support wmv #:-s

Ua! Sao K200 cua minh lai play duoc wmv zay ta? Nhung co file cung khong play duoc.

Bên trên