[Kaiboer]: Review Kaiboer K300-2 trong 1

hiend07

Ðề: Review Kaiboer K300-2 trong 1

Đúng là All in one đây, chất lượng giá hợp lý :)

skfa

mới là hàng mẫu thôi bác,đang trong quá trình nghiên cứu sub tiếng việt em nó:cool:.....Hiện ở haloshop ngoài k300 còn có k009 với k200,nếu anh em nào muốn test thử thì có thể đến tiệm :D......Con này so với các dòng khác thì vô số ưu điểm nhá,chỉ có cái sub việt thì hơi đau đầu thôi#:-s

bác ơi đã có cách nào xử lý phụ đề tiếng việt cho k009 chưa vậy ?

Meg2k

Em không rõ con K300 này như thế nào chứ nếu nó không sử dụng Firmware Syabas mà do chính thằng Kaiboer tự thiết kế Firmware thì tính năng nó chắc không mở rộng bằng mấy con K100 và K200 sử dụng NMT Firmware của Syabas rồi. Syabas FW có cả một cộng đồng sử dụng hỗ trợ và thiết kế user app cho nó nên tính năng nó dễ mở rộng hơn là FW của mấy đồng chí Trung Hoa anh hùng tự thiết kế (mình nhìn mấy cái screenshot của bác haloshop chụp thì thấy hình như nó không phải là FW Syabas). Mình cũng căn cứ theo xác nhận này tại trang chủ của Kaiboer.

http://www.kaiboerhd.com/news.asp

Are all Kaiboer HD players the Networked Media Tank(NMT) based players?
No, so far there are 2 types of the firmwares for Kaiboer HD players available --
K008 and K007: using Syabas NMT firmware, HDMI 1.1ver.
K100 and K200: using Syabas NMT firmware, HDMI 1.3ver.
K009 and K300: using custom firmware(as our joint project), HDMI 1.3ver.

Không biết Kaiboer ghi joint ở đây nghĩa là Kaiboer phát triển từ Syabas FW đi lên hay liên kết với một ai đó để phát triển FW.

Nếu là Kaiboer tự thiết kế Firmware, mình sẽ tránh xa K300 cho đến khi nó hỗ trợ được một vài tính năng quan trọng như K200... :)

lucky luke

Active Member

Muốn rước em này về nhà nhưng đến giờ vẫn chưa xem được tiếng việt hả bác?

meo35

Active Member
Ðề: [Kaiboer]: Review Kaiboer K300-2 trong 1

@ HaLo Shop
Thắc mắc về cái DVD của em này , mong bác giả toả cho để em biết đi rước em nó hay một em bình thường khác + PS3 slim:
** Xem dvd trên em này có ra full HD không , hay vẩn top lại như DVD bình thường ?
** Hướng thay ổ Blueray có khả thi khô , có bị dính chưởng phần nào khô?
Thank bác trước!!!

thuanphat

Member

Tôi có mua Halo 1 con K300 nhưng tại sao chơi nhạc chỉ được 1file không chơi tiếp bài sau của Foder. Hướng dẫn dùm đi

filmBLU-RAY

Hồi Triển Lãm CNTT 2009 em có mua con K200 bên Halo, vấn đề là em ít đụng đến, hôm bữa em sờ đến thì em nó im luôn không có nguồn gì cả, không biểu hiên gì hết, bảo hành thì hết rồi... Bác Halo có cách nào giúp em với !

Bên trên