kết nối HTPC với Receiver Denon 1910

simbatcodon

số là trước tết em chỉ mới có HTPC. nay mua thêm cái Denon 1910. nhưng em không biết kết nối ntn giữa cái HTPC với denon cả, các bác giúp em vơi nhé. em cảm ơn nhiều
denon 1910
main HTPC là Giga EG45M-UD2H

Đính kèm

98 KB · Xem: 83

HD Beginner

Ðề: kết nối HTPC với Receiver Denon 1910

Với Mainboard của bạn có 2 cách đấu. HDMI hoặc S/PIDF

Đấu HDMI

HDMI trên Mainboard + HDMI Cable ==> HDMI In trên Receiver

HDMI Out trên Receiver ==> HDMI in trên TV

Ưu điểm: Receiver giải mã được Audio HD

Nhược điểm: Tín hiệu hình phải qua Receiver, bất tiện trong trường hợp làm việc với màn hình mà ko nghe nhạc.
Đấu S/PIDF

S/PIDF trên Main + Optical Cable ===> Optical in trên Receiver

Ưu điểm: Tín hiệu hình ko phải qua Receiver

Nhược điểm: Receiver ko giải mã được Audio HD

HD Beginner

Lời khuyên của mình

Với những Receiver cấp thấp như 1910, tốt nhất đừng chơi Audio HD làm gì, vì sẽ ko cảm nhận thấy sự khác biệt giữa Audio thường và Audio HD đâu

lehoang40

Lời khuyên của mình

Với những Receiver cấp thấp như 1910, tốt nhất đừng chơi Audio HD làm gì, vì sẽ ko cảm nhận thấy sự khác biệt giữa Audio thường và Audio HD đâu

Mình đang dùng 2 con re: denon 1910 và Onkyo TX Dr575X, khác biệt rõ lắm đó bạn.

hnim47

Lời khuyên của mình

bác làm 1 bài giảng giải rõ hơn cho anh em về receiver cấp thấp, cấp cao và sự khác biệt giữa audio thường và audio HD được không bác begin :) thank bác nhiều

HDTAK

Member

Lời khuyên của mình

Bác không thích hiện cái logo Audio HD là chuyện của bác, biết bao người chơi HD thèm thuồng cái logo đó, đừng làm niềm đam mê công nghệ mới của mọi người cụt hứng theo vài lời phán của bác chứ!

tezuka

Member

Bác không thích hiện cái logo Audio HD là chuyện của bác, biết bao người chơi HD thèm thuồng cái logo đó, đừng làm niềm đam mê công nghệ mới của mọi người cụt hứng theo vài lời phán của bác chứ!

Ủng hộ bác 1 phiếu nè. 1910 tuy là dòng thấp nhưng cũng là niềm kiêu hãnh của biết bao nhiêu người đó. E cũng đam mê cái logo Audio HD đó và đang cố gắng tìm cho nó sáng lên đây, nhưng tình hình chắc phải li dị cô vợ Xtreamer, cưới cô khác mới đẻ được đứa con Audio HD. Ôi, cái sự nghiệp tốn kém này :(
Bác beginner tính khí chắc cộc lắm đây, e để ý thấy post nào của bác cũng có tính ác cảm cả. He he, e nói đùa bác đừng la e nhé.:-bd
Riêng 1910 và Audio HD e đã test thử, âm thanh hơn hẳn bác ợ. Kể cũng phải, 10Gb vs 30~40Gb nó phải mang lại sự khác nhau chứ.

Bên trên