Kết nối laptop computer và TViX M7000A bằng cáp USB

q_hung

Member
Nhờ các bác hướng dẫn em cách kết nối laptop computer và TViX M7000A bằng cáp USB với. Khi kết nối, trên máy tính vẫn nhận ra được đĩa cứng trong TViX khi xem trong Device Manager\ Disk Drivers. Tuy nhiên, trong Windows Explorer thì vẫn không thấy! Dính vào công nghệ cao đau đầu thật!

Em đang sử dụng Windows Vista Home Premium.

Cám ơn.

noname

Member
Ðề: Kết nối laptop computer và TViX M7000A bằng cáp USB

Sao lạ vậy nhỉ? Chỉ cắm vô rồi xài bình thường như các ổ cứng USB khác thôi mà. Chắc là bác chưa format ổ cứng thì phải, format nó trong Computer Management đấy.

q_hung

Member

Sao lạ vậy nhỉ? Chỉ cắm vô rồi xài bình thường như các ổ cứng USB khác thôi mà. Chắc là bác chưa format ổ cứng thì phải, format nó trong Computer Management đấy.

Không phải bác ơi. Ổ cứng này đã được chép phim và gắn sẵn vào TViX, em vẫn đang xem phim bình thường! Mà bác có đang sử dụng Vista không? Em đang nghi ngờ ở chỗ Vista đấy?

Hôm qua upgrade firmware lên bản mới nhất 1.3.74 cũng vậy, không thể thấy ổ cứng từ Windows Explorer của Vista!~X(

q_hung

Member

có thể lại rơi vào trường hợp giống như mình... link này có ý nghĩa với bạn không?
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4099

Tình trạng của bác thì ngược lại so với em!

Em có mượn một máy của anh bạn, sử dụng Windows XP. Khi cắm USB vào thì không thấy ngay trên Windows Explorer, phải vào Disk Management để connect thì mới thấy.

Em lại làm tương tự với Vista của em thì không thấy chỗ nào để connect cả! Đã amateur mà lại gặp sự cố, mệt mỏi thật. :eek:

garchi

tình trạng của bạn gần giống của mình. TVix M7000 vẫn xem bình thường nhưng kết nối với lap bằng dây USB thì nhận ổ nhưng báo "the parameter is incorrect". Mình cũng dùng Vista. Theo mình chắc phải format ổ cứng của TViX thôi, tiếc đống phim trong đó.

q_hung

Member

tình trạng của bạn gần giống của mình. TVix M7000 vẫn xem bình thường nhưng kết nối với lap bằng dây USB thì nhận ổ nhưng báo "the parameter is incorrect". Mình cũng dùng Vista. Theo mình chắc phải format ổ cứng của TViX thôi, tiếc đống phim trong đó.

Hì, bác nên kiểm tra hỏi mọi người trước rồi hãy làm. Còn không mua thêm một ổ cứng khác nhờ người khác chép vào để khỏi tiếc đống phim! :D

ttvo

Chào các bạn , mình không biết ý này có giúp gì không

khi mình mua ,người bán dùng đĩa Hiren boot , format bằng Adonics thì phải , sao đó vô windows ( vista ) format lại với mode compress.
cắm usb là ok ngay .
trong ngành tin học , cái dây usb đi kèm 7000A chất lượng không cao, nếu mấy bro kiếm duoc dây usb theo máy in Hp ( ko cần cục chống nhiễu) xài còn ngon hơn .
Nhưng mình lại bị 1 prolem khác , set netword thấy ổ đĩa mạng , nhưng click vào nó hỏi password ( cả XP và Vista) trong khi mình không set pass
Giải quyết thế nào hả các Bác ???~X(~X(

Ali33

Member

Trường hợp của mình khi kết nối bằng dây USB M-7010A thì chẳng thấy PC nó báo gì cả. Trong khi TViX chỉ hiện chữ USB ON thôi.
Xin các bro chỉ dẫn giúp. Cảm ơn nhiều !

ttvo

Bạn cắm dây usb vào trực tiếp hay cắm qua usb nối dài ? usb 2.0 chứ ?
nếu máy tính không hiện ổ đĩa cứng của DVIX có khả năng :
-mainboard cài chưa hết driver khiến mấy cái usb chưa hoàn chỉnh
- ổ đĩa cứng tvix có lúc nào đó tháo ra cắm vào 1 máy tính chép bị nhiễm virus boot nên khi cắm bằng dây usb vào máy nó bị ẩn không ?:eek:

Trường hợp của mình khi kết nối bằng dây USB M-7010A thì chẳng thấy PC nó báo gì cả. Trong khi TViX chỉ hiện chữ USB ON thôi.

q_hung

Member

Bác xem kỹ ở thanh Task bar góc phải phía dưới sẽ thấy biểu tượng của USB.

Nếu bác dùng Windows Vista thì sẽ giống trường hợp của em, vẫn đang chờ chưa thấy bác nào giúp cho cách xử lý :confused:.

Còn sử dụng Windows XP, bác vào Disk Management, connect ổ đĩa trong TViX là được. Đây là cách mà anh bạn em làm, không biết có cách nào đơn giản hơn không: PLUG AND PLAY?

khoalinh

Toi cung da gap tinh trang tuong tu voi M7000A,lap top cua toi dung winxp,nhung sau do toi thao o ra,cho vao desktop,chay checkdisc,thao ra lap lai vao tvix nhan ngon lanh.Co the trong qua trinh cop phim,rut ra cam vao tvix ma khong chiu safe to remove thi se gap loi tren.Toi bi nhieu roi,chiu kho safe to remove thi k sao ca.Tham chi neu k lam thi co nhung luc no k cho cop,delete bat ky cai gi,nhat la doi voi 1.3.74 f

Bên trên