KẾT NỐI LAPTOP VỚI LCD

vinagoh

Well-Known Member
Nhờ các bác tư vấn dùm em cái.

Sáng nay em chạy ra tiệm mua 1 cọng dây VGA để nối laptop và LCD.
Hình ảnh thì xuất qua LCD được nhưng chỉ hiển thị 1024 by 768 mà thôi (Tỷ lệ 3:4). Nếu em kéo lên 1280 by 768 thì nó báo "Tín hiệu không hổ trợ, điều chỉnh ngõ ra PC của bạn" !!!??? LCD của em KLV 32T400A, hổ trợ 1366 by 768 (Read HD) được mà.
Cổng VGA our của laptop xuất ra đến 2048 by 1536 pixels.
Hình ảnh thì nhợt nhạt.

Tại sao kg thể tăng thêm độ phân giải cho phù hợp với LCD???

Laptop em có cả cổng VGA và S-Video. Liệu xuất tín hiệu qua LCD cổng nào hình rỏ hơn???

Đang ngồi bó tay đây, mong sự hổ trợ từ các bán nhiều.
Xin cảm ơn!

Frog

Member
Ðề: KẾT NỐI LAPTOP VỚI LCD

Về phần xuất ra LCD. bro để ý set res 1366x768, set tần số (hz) phù hợp nữa là ok.

vinagoh

Well-Known Member

Tần số thì luôn ở 60 Hertz.
Em cứ tăng độ phân giải lên thì nó cứ báo lổi (màn hình tối đen).
Liệu còn chỉnh gì nữa không các bác???

Frog

Member

màn hình đen khi set quá các thông số đáp ứng cho màn hình. bro thử hạ xuống 50hz xem. nếu không được thì thông số 1366x768 của bro là sai roài

dvk

laptop của bác có card rời ko hay là onboard?chủ yếu cách cách config thui

Bác xem lại hướng dẫn sử dụng của TV. TV họ nói là độ phân giải vậy nhưng khi nối sang PC không phải dzậy. Nhà em dùng con laptop HP DV6 cắm sang TV LCD 26 inch sony cổ cũng nói độ phân giải như trên nhưng khi xem hướng dẫn sử dụng thì kịch kim là 1280 x 768 thôi bác ạ. Chỉnh lên = họ nói thì TV báo là out of range. Bác thử cắm vào cổng HDMI xem có tốt hơn không?

alcool_128

em cung~ chẳng hiểu nữa nhưng mà em có cái TV lcd 37'' PANASONIC nối với cái dv 6000 cung ko max được là 1366x768..hic.liệu mua cái pc thì có được kô nhỉ:eek::eek:

cdv1010

Member

theo kinh nghiệm của mình thì chỉ để được ở chế độ xuất ra 1 màn hình thì mới lên đúng độ phân giải được. Mấy bác thử chỉ cho xuất sang tv thôi xem sao :D. Nhà em cũng xài con sony 32" KLV. Về card màn hình laptop thì em đã thử qua cả intel và geforce 8400M. Kết quả rất tốt nếu chỉ xuất 1 màn hình.

thanhhk

Em đang kết nối laptop asus core 2 due 2x2.1 VGA ATi 4570 512M với con LG 32LH60 qua cổng HDMI, em dùng MPC để xem phim, tuy nhiên em thấy khi set độ phân giải 1360x768 thì thấy hình nét hơn khi set ở 1920x1080. Tại sao vậy nhỉ? Có bác nào gặp trường hợp giống vậy không?

Low-end Cafe

Nhầm nhọt ra trồng trọt :p.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhhk

Theo spec của LG con 32LH60 là full HD mà. Vậy không lẽ LG đưa ra spec đểu à mấy bác?

huynhanh1

Well-Known Member

tui thì thế này , cắm từ laptop qua LCD sony với sợi dây VGA jin theo monitor dài khoảng 1m5 thì out ra LCD với độ phân giải tối đa là 1920x1080 , hôm nọ lên bụi thị xuân mua sơi đây dài 5m VGA định cắm cho dài ra thì nhất định LCD chỉ nhận hết mức là 1024 đổi thử qua lại giữa 2 sơi dây kết luận dây dỏm tín hiệu xấu... nhưng nếu cái dây 5 mét dỏm đó nếu mang qua desktop cắm vào LCD thì vẫn set được độ phân giải tối đa của LCD mặc dù laptop cắm vào không set được độ phân giải tối đa kết luận desktop(VGA rời) tín hiệu mạnh hơn laptop

Bên trên