Kết thúc năm tài khóa, Panasonic thua lỗ 5,9 tỉ Bảng

dungcoi

Ðề: Kết thúc năm tài khóa, Panasonic thua lỗ 5,9 tỉ Bảng

Tôi nghi ngờ Panasonic sẽ giã từ cuộc chơi với mấy em tivi vào cuối năm sau nếu tình hình không cải thiện được. Hihi chôm được comment post lên.
Thật đau dầu vì chờ mấy tháng nay để rinh về một em ST50 chơi Tết, nay phải tính lại. Cái con cao hôi to đen trong nhà không có bạn mới cùng trường cùng lớp rồi.
Mới thấy không phải làm hàng đẹp và chất lượng là thắng trong thời đại bây giờ. Sao thằng iPhone, iPad lại vững vàng vậy ta.

Nếu có tiền thì mau xúc khẩn trương bác ạ, hàng ngon sau này sẽ hiếm đấy, vài năm nữa chắc chỉ mua được TCL quá !...

1100

Member

Nghe tin này mà thấy buồn quá ! Có bác nào trong này nhiều xiền ko ? Sang Nhật mua lại mảng sx TV plasma đi.#:-S

X_Men21

Đúng là lịch sử lặp lại rồi, trước đây các hãng TV Mỹ đóng cửa vì không cạnh tranh lại các hãng sản xuất TV của Nhật phát triển lên dành mất thị trường ,nước Mỹ không sản xuất TV nữa cho tới bây giờ. Nhưng nhờ công nghệ của các hãng TV Mỹ chuyển sang cho Hàn Quốc , đã thay da đổi thịt cho TV Hàn .Và từ cơ sở đó cùng với quyết tâm ,kỹ thuật TV Hàn quốc phát triển lên đến mức bây giờ cạnh tranh mạnh với Nhật. Tới đây Nhật rút lui thì sẽ đến anh Tung của ở vào vị trí anh Hàn hiện nay.Nhưng Anh Tung của thì chưa biết thế nào vì anh nầy có nhiều thói xấu và quá tham lam !

ltp123

Ðề: Re: Kết thúc năm tài khóa, Panasonic thua lỗ 5,9 tỉ Bảng

mức lỗ năm nay cũng gần tương đương với mức lỗ năm ngoái. Nhưng lỗ năm nay do nhiều yếu tố chứ không phải năng lực của pana yếu, đặc biệt do pana tái cấu trúc mạnh mẽ công ty trong năm 2012. không đời nào pana lại bỏ mảng tivi truyền thống của công ty, có chăng chỉ cắt giảm những mẫu không còn lợi nhuận. Điều này nhiều bác hdvietnam cũng được hưởng lợi đó. những mẫu tivi 2011 sang đến tháng 4/2012 giảm giá đến 50%. và đến nay có sản xuất nữa đâu. mấy bác nhà mình được bh đổi sang đời 2012 còn gì.
sau khi tái cấu trúc mạnh mẽ năm 2012,pana dự báo đến năm 2013 cty sẽ lãi 50 tỷ yên.
ở mảng lcd công ty tập trung phát triển mảng lcd cho thiết bị không phải là tivi để nâng tỷ lệ sản xuất thiết bị không phải tivi/sx tivi là 50 %
dòng plasma mà ae yêu thích thì pana sẽ tập trung sản xuất những mẫu tivi plasma cao cấp có kích thước lớn
có thể thấy là pana tái cấu trúc sx, cắt giảm lao động, phát triển các lĩnh vực mới là năng lượng và pin nhưng vẫn duy trì một cách có lợi nhất ở mảng tivi

explorer

Well-Known Member

Chỉ có Hàn Quốc lên ngôi thôi, chứ Tung Của còn lâu lắm mới mò lên chiếm thị trường hàng điện tử tiêu dùng (nhãn hiệu Tung Của, chứ không phải gia công đâu nhé). Tư duy của Tung Của không đúng, chỉ chăm chăm vào lợi nhuận, mặc xác người tiêu dùng

Năm kia ham rẻ và khuyến mãi, mua 1 cái TCL ở Thiên Hòa, hối hận tới giờ luôn

Hàn Quốc cũng toàn đưa nhà máy sang Việt Nam và các nước nhân công rẻ, chỉ có Tổng hành dinh và đội ngũ Nghiên cứu và Phát triển nằm ở chính quốc, thì giá thành sản xuất cũng chỉ hơn 1 chút, thậm chí bằng Tung Của. Tung Của còn cửa nào ? Chỉ còn rẻ hơn là nhờ ăn cắp sáng chế, khỏi trả tiền bản quyền. Như vậy có nên mua ?

ltp123

mức lỗ năm nay cũng gần tương đương với mức lỗ năm ngoái. Nhưng lỗ năm nay do nhiều yếu tố chứ không phải năng lực của pana yếu, đặc biệt do pana tái cấu trúc mạnh mẽ công ty trong năm 2012. không đời nào pana lại bỏ mảng tivi truyền thống của công ty, có chăng chỉ cắt giảm những mẫu không còn lợi nhuận. Điều này nhiều bác hdvietnam cũng được hưởng lợi đó. những mẫu tivi 2011 sang đến tháng 4/2012 giảm giá đến 50%. và đến nay có sản xuất nữa đâu. mấy bác nhà mình được bh đổi sang đời 2012 còn gì.
sau khi tái cấu trúc mạnh mẽ năm 2012,pana dự báo đến năm 2013 cty sẽ lãi 50 tỷ yên.
ở mảng lcd công ty tập trung phát triển mảng lcd cho thiết bị không phải là tivi để nâng tỷ lệ sản xuất thiết bị không phải tivi/sx tivi là 50 %
dòng plasma mà ae yêu thích thì pana sẽ tập trung sản xuất những mẫu tivi plasma cao cấp có kích thước lớn
có thể thấy là pana tái cấu trúc sx, cắt giảm lao động, phát triển các lĩnh vực mới là năng lượng và pin nhưng vẫn duy trì một cách có lợi nhất ở mảng tivi

Stormhdvn

Well-Known Member

Thuyền to thì sóng lớn hi vọng vượt wa được

Hãng lớn như thế mà thua lỗ nhiều quá ta. Hix

tuyen2068

Active Member

Bác phán như thánh sống vậy.

1. Ai muốn mua plasma đời 2011 thì mua bây giờ được rồi, giá giảm đến 50% cho 1 số mẫu. Điều này cũng đúng (so với tiền VNĐ) vì trước đây mua cái 50VT30 giá 50 - 60T, giờ chỉ còn một nửa hay hơn một nửa chút xíu. Còn mấy cái 42 - 46" giá chỉ 11 - 14T có FullHD đàng hoàng.
2. Muốn mua plasma đời 2012 thì chịu khó chờ. Hoặc chờ đến giữa năm sau, biết đâu hãng giảm giá 30 - 50% thì quá đẹp. Cái này hên xui à nha.
3. Sau khi hãng tái cấu trúc và phát triển những dòng plasma cao cấp và kích thước lớn, đến lúc đó anh em ta có cơ hội sở hữu cái 60VT60, 60VT70 hay 70VT70, 70VT80 gì gì đó với giá năm bảy chục một trăm T, xem phê vãi, khỏi phải ra rạp làm gì.
Hic em đang mơ mộng một ngày mai tươi sáng, các bác đừng ném đá làm em giật mình tan vỡ giấc mộng kê vàng.

hdd-hdp

Plasma chắc chắn sẽ ko còn được phát triển nhiều nữa, xu hướng của TG nó sẽ chuyển dần sang những loại TV dùng công nghệ khác để thay thế. thực tế, những cái TV plasma chất lượng cao, kích thước lớn cũng ko phải là rẻ quá so với loại LED cao cấp, vậy nên phần đông người dùng họ sẽ chọn LED, chỉ 1 số ít còn lại chọn Plasma. Vậy hãng nó sẽ phục vị phần đông hay phần ít đây?

P/s: Mà cái đà cứ lỗ thế này thì 1-2 năm nữa là phá sản với cả sát nhập chứ làm ăn quái gì nữa nhỉ?! Hic

aliviss

Sony thua lỗ phải dời trụ sở cắt giảm nhân lực,pana thua lỗ dẫn tới kế hoạch bỏ mảng tv,sharp phải bán thân :( thời hoàng kim nay còn đâu. Căn bản các bác ý chậm tiến với bảo thủ quá+ với chính sách giá quá cao trong thời kinh tế khó khăn dẫn đến tình trạng này.

nhungsieunhan9x

Active Member

Đã lỗ rồi thì mấy model như 50ST50 hay 50UT50, VT50 không sản xuất nhiều vào để ae còn mua. Toàn sản suất mấy model đâu đâu. VT20 hết thời rồi vẫn còn sản xuất làm rì chứ. Cái mọi ng thích thì chả có. Bây h` có mấy ai chờ đợi được đâu. Không có đành pải nhắm mắt sang hãng khác thì lại chả lỗ. Em nói thế liệu có quá nhời???

Hung082012

Re: Ðề: Kết thúc năm tài khóa, Panasonic thua lỗ 5,9 tỉ Bảng

Đã lỗ rồi thì mấy model như 50ST50 hay 50UT50, VT50 không sản xuất nhiều vào để ae còn mua. Toàn sản suất mấy model đâu đâu. VT20 hết thời rồi vẫn còn sản xuất làm rì chứ. Cái mọi ng thích thì chả có. Bây h` có mấy ai chờ đợi được đâu. Không có đành pải nhắm mắt sang hãng khác thì lại chả lỗ. Em nói thế liệu có quá nhời???

Thím Nhung khéo ghê. Anh rình mấy cái dòng ST lâu lắm rồi mà ko thấy ra. Chán thật.

lahabentin

Well-Known Member
Sao Pana lỗ thê thảm thế nhỉ
Đơn giản là vì mấy anh Nhật chỉ nhăm nhe khẳng định đẳng cấp của mình qua những sp cao cấp mà quên rằng hàng chợ mới là nguồn thu nhập chính. Như anh chàng Mỹ trước đây thôi, chỉ nhăm nhe làm ra những cái xe cho chất để rồi bị các dòng xe của Nhật chiếm mất thị trường. Bánh xe thời gian cứ thế quay, biết đâu sau này TV của TQ sẽ chiếm lĩnh toàn cầu không chừng! Thế nên ta cũng có quyền mơ ước rằng vài chục năm nữa TV của VTB, Tiến Đạt hay một cái tên có xuất xứ từ chợ trời Nhật Tảo (Saigon) sẽ trở thành hàng đỉnh của công nghệ hiển thị thế giới! ;)

dungcoi

các bác cư ăn cơm nhà lo vác tù và hàng tổng, kể cả mấy bác chủ trang hdvietnam này, em nói thật lòng !...
Kinh tế VN chắc chắn đại khủng hoảng trong vài năm tới, chưa có một tia hy vọng nào chỉ ra lối thoát !
Mong các bác tâm huyết, học rộng biết nhiều lao vào nghĩ gì ra giải pháp tốt cứu nước, đi lo cho Nhật Bản làm gì ! Lo bò trắng răng.Kể cả mấy bác lo nâng bi hãng họ hãng kia, chém gió trên Hdvietnam hay tinhte ..vv.. em e rằng thời gian vô bổ đó các bác lo đi kiếm tiền cho bản thân và nuôi gia đình thì còn lợi hơn. Tiền chém gió (nếu có) hãng nó trả cho các bác cũng rất bèo.
Không bít mấy bác quản trị có xe đẹp đi không, em đi Mec 5 năm nay rồi, vẫn thấy quá nghèo hèn so với bạn bè và xã hội.
Nhật là nền kinh tế lớn thứ hai thế giới (trên 5000 tỷ đô GDP), VN mình tầm 120 tỷ đô GDP (có khai tăng rồi đấy)
Em sợ mấy bữa nữa lại chế độ tem phiếu, xếp hàng mua bàn là liên xô có đúc sẵn giá mấy rúp một cái chỗ tay cầm như hồi xưa ấy... Ngồi đấy mà mơ TV Plasma nhé !

bao_thieugia

em chưa đi Mec lần nào, ngày ngày đi làm bằng xe honda 2 bánh 3 chỗ ngồi , vẫn vui vẻ với vợ con . Nếu bác đã có điều kiện đi Mec 5 năm thấy quá nghèo hèn với bạn bè và xã hội thì nên kết thúc cuộc sống lun đi cho nó máu . còn chiếc Mec mang đi làm từ thiện giúp vốn cho PANA .
Đây là diễn đàn về điện tử , mọi người vào học hỏi để nâng cao kiến thức , rảnh rổi thì chém gió góp vui , bác dungcoi chửi đổng lên làm gì ??? thê dungcoi bác cũng ăn cơm nhà lo vác tù cho mọi người àh ???

nhungsieunhan9x

Active Member

E nghĩ là các bác đi làm ko có việc nên vào chém gió thôi chứ ngồi nhà thì đầy việc. Chém với bố mẹ, vợ chồng con cái cũng đủ mệt rồi. Xã hội nó sao thì theo vậy chứ biết làm sao. Xăng 5k/1 lít hay lên 30, 50k thì vẫn phải mua chứ chẳng nhẽ đi bộ đi làm ư? Biết kêu ai bây h`, không khác gì đả sỏi xuống biển. =))

quachcomoi

Re: Ðề: Kết thúc năm tài khóa, Panasonic thua lỗ 5,9 tỉ Bảng

các bác cư ăn cơm nhà lo vác tù và hàng tổng, kể cả mấy bác chủ trang hdvietnam này, em nói thật lòng !...
Kinh tế VN chắc chắn đại khủng hoảng trong vài năm tới, chưa có một tia hy vọng nào chỉ ra lối thoát !
Mong các bác tâm huyết, học rộng biết nhiều lao vào nghĩ gì ra giải pháp tốt cứu nước, đi lo cho Nhật Bản làm gì ! Lo bò trắng răng.Kể cả mấy bác lo nâng bi hãng họ hãng kia, chém gió trên Hdvietnam hay tinhte ..vv.. em e rằng thời gian vô bổ đó các bác lo đi kiếm tiền cho bản thân và nuôi gia đình thì còn lợi hơn. Tiền chém gió (nếu có) hãng nó trả cho các bác cũng rất bèo.

Bạn chả suốt ngày đi "nâng bi" cho Pana còn đi nói ai (?!)

Không bít mấy bác quản trị có xe đẹp đi không, em đi Mec 5 năm nay rồi, vẫn thấy quá nghèo hèn so với bạn bè và xã hội.

Thời buổi khó khăn thế này thì khoe mẻ cái gì? Xe Mec của bạn cũng bình thường thôi, có gì đâu mà phải to còi ! Bạn đi HN mà gặp toàn người đi xe xịn mà bảo họ giầu thì có khi nhầm to, trong khi gặp người MN đi xe bình thường mà nói họ chưa giầu có khi lại cũng nhầm to. Không biết bạn ở đâu?

Mấy bác ở trang hdvietnam này họ cũng phải có tiền để nuôi sống bản thân và gia đình, nên việc họ viết các bài QC/PR cũng là chuyện bình thường, nhưng nó đều có dẫn chứng cụ thể và có nguồn gốc rõ ràng.

Bên trên