[Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

tdhvn

Active Member
Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

Thông tin này đáng giá ghê, em đang chuẩn bị mua con 7010A không biết thật giả thế nào, xem thông tin này thấy lăn tăn quá mấy prô. Mà sao khi check ở trang chủ của TViX không thất modem này nhỉ. Mong các pac chỉ giùm

Theo chỗ tui biết thì đó là hàng nội địa HQ thôi.

HTung

Member
Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

hình như cái chỗ bác bôi đi trong hàng giả là cái tem bh hả bác? Ở đâu thế để anh em còn biết đường đi mua :D

thanh66

Bonus thêm hình ảnh mặt sau của 2 em nó

Mình mắt kém, kèm nhèm, nhìn không rõ, hình như la hàng giả dòng chử trên máy như kengsinton . . .cũng mờ mờ thì phải.

Chỉ có nhà phân phối thì không dám bán hàng giả thôi, chứ lời nhiều cũng dễ xiêu lòng lắm 8-x

GENERALS

Ban Quản Trị

Tuấn đã mở bên trong ra xem bo mạch, chip, tụ, ram .v.v. chưa ??? GEN nghĩ chắc y chang hả ?

hoangtuan_neu

Active Member

Tuấn đã mở bên trong ra xem bo mạch, chip, tụ, ram .v.v. chưa ??? GEN nghĩ chắc y chang hả ?
Dạo này cũng đang lu bu quá, với cả cũng hướng dẫn mọi người cách đơn giản nhất để phân biệt TViX giả qua hình dạng bề ngoài, chứ bo mạch bên trong thì cái đó khi mua hàng chắc chẳng check được :D

hoangtuan_neu

Active Member

Tin mới nhận:

Theo như thông báo của hãng DVICO (TViX) thì sản phẩm giả này không hoàn toàn tương thích và không upgarde firmware mới trong tương lai: sẽ có firmware mới gọi là Universal Jukebox: chơi được nguyên đĩa Bluray.
Và cũng sẽ khóa toàn bộ tiếng Hàn vào hàng fake nếu up lên firmware mới. Sẽ không bao giờ chuyển được sang ngôn ngữ khác

keineem

Cám ơn bác .Nhờ bác mà em đã trả lại được con 7000A đểu.Hàng fake y hệt như bác Hoàng tuấn nói , cài sẵn Firmware 1.3.74, xem vẫn ngon lành , update thì ko biết chứ cài lại firmware thì ngon lành.

Cám ơn bác .Nhờ bác mà em đã trả lại được con 7000A đểu.Hàng fake y hệt như bác Hoàng tuấn nói , cài sẵn Firmware 1.3.74, xem vẫn ngon lành , update thì ko biết chứ cài lại firmware thì ngon lành.

Vãi hàng,bọn tàu khựa cái gì cũng giả đc,bác mua ở đâu thế để anh em còn tránh

keineem

Thôi công ty thiện chí cũng đã trả em lại tiền rồi , bác mua hàng cứ tham khảo ở đây thì ít có bị hàng lởm.Nói chung phải xem xét cẩn thận thôi.

MrBo682

Well-Known Member

Vụ này chỉ biết cám ơn bác HoangTuan chứ biết sao bây giờ

khoalinh

Xin thông báo với toàn thể bà con anh chị em cô bác trong HDVN được biết là hiện nay trên thị trường Việt Nam (cả Bắc Trung Nam) đã bắt đầu xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX HD M-7000A.

Dấu hiệu nhận biết ban đầu dễ nhất để phân biệt hàng chính hãng và hàng giả như sau:

+ Số Seri number in ở vỏ hộp và dưới đáy thiết bị TViX M-7000A của hàng giả chung nhau cùng 1 số (Hàng chính hãng thì mỗi 1 sản phẩm TViX M-7000A có 1 số seri riêng và khác nhau). Có thể sau này hàng giả nó cũng sẽ in nhiều số khác nhau nhưng trước mắt hiện nay trên thị trường VN đang có hàng giả chung 1 số seri là : 14064L0803000155

+ Điều khiển TViX của hàng nhái thì các phím dạ quang ban đêm rất yếu, nhìn điều khiển trông rất dại dại, 1 số phím chú thích trên điều khiển in sai lỗi chính tả (ở hàng thật không có điều này, dạ quang rất sáng, điều khiển nhìn rất sắc nét)

Một số nhận biết phụ khác để phân biệt hàng thật giả.

+ Khi dùng ngón tay bấm vào chân đế cao su bên dưới của TViX M-7000A giả thì nó sẽ bị biến dạng và đàn hồi chậm (Hàng thật khi dùng ngón tay bấm vào chân đế cao su đó thì nó sẽ đàn hồi trở về nguyên dạng như ban đầu ngay), đặc điểm này có thể sau này TViX giả có thể khắc phục nên cũng chưa thể biết đc. Nhưng bà con cứ theo dõi topic này, em sẽ cập nhật liên tục.

Hàng giả

Hàng thật

+ Khi mở lắp dưới đáy TViX ra nhìn vào bên trong thì ta sẽ thấy, ở hàng giả sẽ có 2 con ốc được bắt vào bo mạch, ở hàng thật thì không có 2 con ốc này

Hàng giả

Hàng thật

+ TViX giả có rất nhiều, có búa xua các chứng chỉ chất lượng ở tem dưới đáy . Trên tem dán của TViX thật thì có ít hơn, chỉ vài cái thôi.

Hàng giả

Hàng thật

Phía mặt sau với các cổng kết nối

Trên đây là 1 số dấu hiệu nhận biết cơ bản, để chắc chắn không mua phải hàng giả, thì các bác nên xem qua hàng thật trước để có thể nhận biết, hoặc mua của những nơi bán hàng uy tín. Tránh mua ở những nơi biểu hiện kinh doanh không lành mạnh, lợi dụng thương hiệu có uy tín này để bán các sản phẩm là hàng nhái, hàng giả.

Tin mới nhận:

Theo như thông báo của hãng DVICO (TViX) thì sản phẩm giả này không hoàn toàn tương thích và không upgarde firmware mới trong tương lai: sẽ có firmware mới gọi là Universal Jukebox: chơi được nguyên đĩa Bluray.
Và cũng sẽ khóa toàn bộ tiếng Hàn vào hàng fake nếu up lên firmware mới. Sẽ không bao giờ chuyển được sang ngôn ngữ khác

P/S: Nếu bác nào có ý định sắm 1 em TViX thì chú ý theo dõi Topic này để cập nhật những dấu hiệu nhận biết hàng thật và hàng giả nhé !

Tôi vẫn mua hảng của tấn thành mang di biếu,nam vừa rồi mua tất cả khoảng trên 100 cái,trong dó có 34 cái là 7000A,chính tay a Hiếu giám dốc Tan thanh ngoài bắc dưa.Hiên thời còn 3 cái chưa biếu tôi có mở ra xem:Hai con ốc như Hoang tuan nói là k có,cổng usb,multiIO,diều khiển,chân dế cao su,seri dúng như hàng sịn Tuấn miêu tả.Chỉ riêng có vụ tem thi có rất nhiều chứng chỉ,kể cả 6500A cũng có như vậy.Thế thì là hàng giả hay thật,bác Tuấn cho ý kiến di.Tôi làm bên oracle vì vậy trong nam rồi phải mua mang di ngoại giao rất nhiều.

duonglv

Well-Known Member

em nghĩ là bác nào đã mua phải hàng fake thì nên cảnh báo với mọi người cái shop bán hàng fake đó để mọi người còn tránh, ko nên giữ thể diện cho shop đó làm gì T_T Còn hàng Tấn Thành thì em nghĩ là chuẩn rồi bác Khoalinh ơi :D không phải lo đâu

gaubu

LeechPro

Bây giờ mới suất hiện thì như vậy, còn sau này chúng nó sẽ gần giống sát với hàng thật. Các bác nên lên án cho anh em biết mấy cái nơi treo đầu dê bán thịt cầy:D để anh em HDVIETNAM không bị lừa chỉ vì ham mê HD :D

Thân !

gaubu

tigervn

Member

Tôi vẫn mua hảng của tấn thành mang di biếu,nam vừa rồi mua tất cả khoảng trên 100 cái,trong dó có 34 cái là 7000A,chính tay a Hiếu giám dốc Tan thanh ngoài bắc dưa.Hiên thời còn 3 cái chưa biếu tôi có mở ra xem:Hai con ốc như Hoang tuan nói là k có,cổng usb,multiIO,diều khiển,chân dế cao su,seri dúng như hàng sịn Tuấn miêu tả.Chỉ riêng có vụ tem thi có rất nhiều chứng chỉ,kể cả 6500A cũng có như vậy.Thế thì là hàng giả hay thật,bác Tuấn cho ý kiến di.Tôi làm bên oracle vì vậy trong nam rồi phải mua mang di ngoại giao rất nhiều.

Mr. Hiếu là xếp tổng của chú thuốc tẩy Hoàng Tuấn nên yên tâm đê.

vantruong

Thân Chào mọi người.
Chắc mọi người đã xem qua bài phân biệt hàng thật và hàng nhái về sản phẩm của anh Hòang Tuấn về sản phẩm Tvix7000A.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4482

Sở dĩ Trường có bài viết này vì mình đang cung cấp sản phấm giống như anh sản phẩm mà anh Tuấn gọi là Hàng Nhái.
Đến lúc này thì mình cũng chưa có thể xác nhận và phủ nhận thông tin trên là đúng hay sai bởi vì đây là lần đầu tiên mình phân phối sản phẩm này và chưa có nhiều kinh nghiệm.Nếu trường hợp xấu nhất xảy ra thì mình hòan tòan xin nhận lỗi vì quá tin tưởng vào đối tác đã làm ăn lâu nay.Mình biết lúc này những anh em đã mua hàng và đang đặt hàng sẽ lo lắng và hụt hẫng.Vậy nên để đảm bảo quyền lợi của khách hàng là trên hết.Trường sẽ đưa ra phương án sau:

Mình sẽ nhận lại sản phẩm nếu anh em không hài lòng (anh em vui lòng giử sản phẩm như tình trạng ban đầu) và kèm theo đây lời xin lỗi chân thành đến các anh em :(:(:(

@ All: Qua sự cố không mong muốn này,mình cam đoan sẽ không có những trường hợp đáng tiếc như vậy nữa.Mong anh em tiếp tục ủng hộ.

Lần nữa gởi lời xin lỗi đến các anh em và mong anh em thông cảm.

Manley

Mình sẵn sàng ủng hộ bác nếu hàng "cho là nhái" của bác dùng vẫn chất lượng và được phân phối với giá hợp lý.

quyenn

Member

Mình cũng tin là lần này bác gặp "tai nạn" và sẽ sẵn sàng ủng hộ bác trong thời gian tới.

HD1080p

Tôi đã mua hàng của anh này từ trước tết và đang sử dụng tốt,nếu so với con WD đã mua trước đây thì chạy tốt hơn nhiều.Còn Tvix "chính hảng" thì tôi chưa có dịp dùng thử vì chưa có hàng và giá thành thì cao quá.

MêHD

HA HA...doc thong tin tu hom qua, kiem tra 2 con cua minh va anh ban dong nghiep mua hom truoc tet, y chang nhung gi Bac Tuan noi. Nhung cung rat hoan nghenh giai phap cua bac Truong. Ngoai giai phap tren, bac cho em gop them 1 giai phap nua nha la BAc hay dua ra mot gia hop ly, bot chut tien cho nguoi mua hang di, che do bao hanh phai good nua. Vi that tinh em ko muon tra lai dau Bac oi, hang cua Bac van good, chay tot em khong thay van de gi. Them san pham la them lua chon ma, tra lai Bac lay gi em coi HD... ma mua hang kia thi da bi lam gia "tren troi" roi, co "mau" em cung chang dam "lieu" Do cong nghe ma, thay doi lia chia, gia tot, chat luong ok, em chang dai gi "tu choi", het model nay em thay model khac...chang phai tiec hehehehe....

vantruong

Chân thành cám ơn các bác ủng hộ em,quả thật sự việc thì kô biết sao đây .Như bác đã nói thì em cũng xin thưa.Nếu các anh em đã mua sản phẩm của em muốn giữa lại sản phẩm để dùng mà có được phần nào bù đáp sự hụt hẫng thì xin liên lạc trực tiếp với em.

Ngòai ra,anh em thường nói vui: ngon rẻ bổ khỏe là ta chơi thì chẳng khác nào tiêu diệt các bác hàng chính thống kia.
Chưa ai biết được các thiết bị điện tử này sẽ phát triển tới đâu,ngày ngày thay đổi liên tục,nên cái giá ta phải chi ra để được thưởng thức cũng khá nhiều.
Không biết dòng sản phẩm mà e đang phân phối sẽ đi đến đâu.Nhưng xin hứa với các anh em đã mua vẫn được hổ trợ hậu mãi thật chu đáo.

Đôi lời chân thành gởi tới mọi người.
Trường: 0903607070.

Bên trên