[Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

taidj

Member
Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

sao có 1 bài post của bác kia hỏi về bác hoangtuan dâu mất tiêu rùi . hôm qua mình xem còn thấy sao bây giờ bị xóa rùi .
trong đó có câu hỏi :
hình trên hàng thật là của tvix-7000 hay tvix-7000A ? Và hàng giả của tvix -7000A ruột trong có giống nhau không mà sao bài post đó mất tiêu rùi . :D

dino

Active Member
Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

sao có 1 bài post của bác kia hỏi về bác hoangtuan dâu mất tiêu rùi . hôm qua mình xem còn thấy sao bây giờ bị xóa rùi .
trong đó có câu hỏi :
hình trên hàng thật là của tvix-7000 hay tvix-7000A ? Và hàng giả của tvix -7000A ruột trong có giống nhau không mà sao bài post đó mất tiêu rùi . :D
uh bài của ông jack cable viết nhiều lắm mà giờ ko thấy...chắc edit lại rài vụ này càng ngày càng phức tạp, chắc phải có trọng tài đứng ra ... 2 bên đều có lý lẽ mà bằng chứng mà chẳng có ai làm chứng cả thì ko thuyết phục được đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

GINZYGOODS

Vậy tại sao ko đặt giả thiết ngược lại nhỉ. Hàng của ông Tuấn là hàng fake???? Tóm lại chờ 2 tuần nữa thì pà kon sẽ biết đc hàng gỉả và thật

nếu hàng của bác tuấn là hàng lởm thì hàng của dvico lởm hết,fake hết bác ạ, có hàng Fake mà bác đang ủng hộ là xịn thôi,bác cứ dùng hàng xịn đi.Sao đâu :rolleyes: còn anh em tự biết đâu là xịn đâu fake mà

Em kô hiểu lắm về việc đặt giả thiết ngược lại ~X(

tungbeo04

nếu hàng của bác tuấn là hàng lởm thì hàng của dvico lởm hết,fake hết bác ạ, có hàng Fake mà bác đang ủng hộ là xịn thôi,bác cứ dùng hàng xịn đi.Sao đâu :rolleyes: còn anh em tự biết đâu là xịn đâu fake mà

Em kô hiểu lắm về việc đặt giả thiết ngược lại ~X(
Tôi đâu cần pak hiểu.:) Tôi cần là giá cả và chất lượng đúng với thực chất của nó. Và cho hỏi DVICO la made in ở đâu vậy? Chế độ bảo hành thía nào? Hay bảo hanh tại VN ( do cty của ông Tuấn đứng ra bảo hành ) có 1 đổi 1 trong vòng 1 năm ko? Còn bảo là gửi sang korea ? Sorry ko chấp nhận tiền mình bỏ ra mà lại ko nhìn thấy nó biến đi đâu. Tóm lại tôi thấy diễn đan HD nói riêng và các diễn đàn khác nói chung các mod va admin toàn la các ông bán hàng , ai soi mói hay chê hàng các ông toàn bị delete bài và paner nick. Các pak trinh cao hết chỉ có người khác là lính mới ko biết gì.

tdhvn

Active Member

Tôi đâu cần pak hiểu.:) Tôi cần là giá cả và chất lượng đúng với thực chất của nó. Và cho hỏi DVICO la made in ở đâu vậy? Chế độ bảo hành thía nào? Hay bảo hanh tại VN ( do cty của ông Tuấn đứng ra bảo hành ) có 1 đổi 1 trong vòng 1 năm ko? Còn bảo là gửi sang korea ? Sorry ko chấp nhận tiền mình bỏ ra mà lại ko nhìn thấy nó biến đi đâu. Tóm lại tôi thấy diễn đan HD nói riêng và các diễn đàn khác nói chung các mod va admin toàn la các ông bán hàng , ai soi mói hay chê hàng các ông toàn bị delete bài và paner nick. Các pak trinh cao hết chỉ có người khác là lính mới ko biết gì.

Trong thời đại toàn cầu hóa, việc "Made in" ở đâu là không quan trọng các bác ạ, quan trọng là thương hiệu hàng hóa thuộc sở hữu của công ty nào, ví dụ TViX là thương hiệu của DVICO, thương hiệu HDM1 + HDM2 thuộc sở hữu của Sơn Ca...
còn việc bảo hành thì mỗi hãng có chế độ, chính sách khác nhau, nhưng luôn bảo đảm quyền lợi của người mua. Vì nếu họ không làm được như vậy thì sẽ bị thị trường đào thải - Đó là qui luật.
Tôi thấy bác chỉ trích BQT của HD Vietnam là cũng chưa hợp lý đâu, vì thấy bác cũng mới đăng ký thành viên mà đã nói như vậy thì e rằng chưa có tính chất xây dựng.
Vài dòng phi lộ, nếu không phải thì các bác bỏ quá cho.

Manley

Tại sao các bác cứ đòi mổ xẻ ruột gan nó ra mà so sánh, tôi thấy nội cái số serial trùng nhau là ko thể chấp nhận được rồi. Hàng chính hãng ko thể có hiện tượng như vậy.

noname

Member

Tại sao các bác cứ đòi mổ xẻ ruột gan nó ra mà so sánh, tôi thấy nội cái số serial trùng nhau là ko thể chấp nhận được rồi. Hàng chính hãng ko thể có hiện tượng như vậy.

Cái số serial của sản phẩm nó cũng giống như cái số CMND của con người ;))
Cứ thử tưởng tượng 1 đống ông có cùng số CMND ... ;))
Tranh cãi chi cho nhiều ;))

Số Serial sản phẩm của TVIX này cũng tương tự như BlackBerry Dolly thui mà các bác...Nếu đúng là hàng fake nhưng giá cả tương ứng cùng chế độ bảo hành tốt thì mình nghĩ vẫn được chấp nhận chứ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Vậy tại sao ko đặt giả thiết ngược lại nhỉ. Hàng của ông Tuấn là hàng fake???? Tóm lại chờ 2 tuần nữa thì pà kon sẽ biết đc hàng gỉả và thật

trước khi phát ngôn câu này bạn có suy nghĩ không đấy?

rainsg

Member

Như mình đã biết trước, kể ra "cố đấm ăn xôi" vẫn còn nhiều nhỉ, chết cười :))

blacksuv

cho e tiếp câu của bác "....Xôi lại hẩm"

trinhleminh

Thôi,bác nào trót sale hàng fake thì nhận khuyết điểm đi cho tiến bộ, cứ lý sự cùn thế này thì càng mất uy tín thôi. 8-x Anh em ta không nên tranh cãi vấn đề này nữa nhỉ. :D

thanh66

Trong thời đại toàn cầu hóa, việc "Made in" ở đâu là không quan trọng các bác ạ, .

Cho phép tám 1 chút về chuyện made in:D. Mình chỉ bàn về vấn đề học thuật thôi nhá<:p

Khái niệm made in hiện không còn quan trọng, vì việc sản xuất 1 sản phẩm điện tử được chia làm 2 giai đọan, thiết kế , và lắp ráp bo mạch.

Thiết kế la giai đọan đầu tiên, với bản thiết kế -> sản xuất chíp và lắp ráp thành board

Nhà máy có khả năng sản xuất chip hiện nay trên thế giới chỉ có vài nhà máy, ở Đài Loan là TSMC, hiện vừa tung ra 1 công nghệ sản xuất mới,

Sau khi sản xuất chip xong -> muốn lắp ráp board mạch thì có nhiều nhà máy hơn, các nhà máy này chỉ cần mua máy hàn, máy cắt die. . . .

Phần lợi nhuận lớn nhất là ở giai đọan đầu tiên, giai đọan thiết kế. Tác dụng của nó về mặt xã hội và môi trường là lý tưởng nhất.

Còn lợi nhuận bèo nhèo nhất thuộc về các nhà máy sản xuất chip và lắp ráp board mạch, tác hại về mặt xã hội và môi trường của những nhà máy này không nhỏ tí nào và vì lý dó đó, các nước như Nhật, Mỹ, Hàn Quốc đã dời nhà máy của họ sang China:D. Các côgn ty của họ
hiện nay là 'công ty không nhà máy'

Ví dụ 1 cách dễ hiểu hơn thì các nhà máy chuyên thải chất độc hại như Vedan, AB Mauri . . .được hối hả đầu tư ở VN, rồi là điểm son cho nghành xuất khẩu :) Thật ra là họ chịu không nổi phí môi trường tại nước họ nên họ mới đời qua đây thôi8-x . ta đang bán môi trường của mình đổ đổi lấy công nghệ của họ!

Phải nói như vậy để thấy rằng việc đặt nhà máy tại China hay VN, và rồi có cái nhản mác made iN China hay VN thực ra chả vinh hạnh gì cho đất nước đó cả! Chỉ chứng minh là nhà máy đặt tại đó^:)^

Việc cứ bám vào nhản mác made in China của bác Tungbeo04 chứng tỏ là bác này không học nghành điện tử, chưa vào các nhà máy và các công ty thiết kế để so sánh bao giờ:rolleyes:.

Còn 2 board mạch giả và thật thì board giả có 1 mạch thêm vào :D. Đó là do họ không mở khóa được firmware của nên thay vì dùng firmware, phải lắp thêm 1 board mạch để copy cho đúng chức năng in/out của board mạch đó

Copy board mạch, như mình đã post , là 1 chuyện cũng không khó lắm. Với những chương trình layout chuyên dụng,máy tính chuyên dụng, bạn có thể cho chương trình biết đầu vào, đầu ra, các gợi ý về các chip đang dùng, và chương trình sẽ tự động thiết kế cho bạn phần mạch.

Tuy nhiên giải mã được firmware là chuyện hòan toàn khác, với 1 dảy các chử số và những thuật tóan phức tạp, nếu nạn giải mã được, thì sản phẩm đó cũng hết hạn bảo hành rồi ~X(

Do đó 1 mánh để copy sản phẩm la khi copy firmware, cái nào dễ thì chép lại hay tự đóan ra, *-:)*-:)*-:) cái nào khó thì cho nó thêm 1 board mạch để dùng ngay tính năng đó=D> Còn sau này thì kệ nó vậy=)) chứ biết làm sao bây giờ *-:)

Nói thêm là 1 trong những tiêu chuẩn chính để đánh giá mức độ thành công của việc thiết kế là cùng 1 mục đích, nhưng phải ít tốn linh kiện hơn, chứ càng nhiều linh kiện thì càng kém chất lượng do ..........., tốn chổ ... . .-> gia thành cao hơn!

Ví dụ cho dễ hiểu là tại sao điện thọai bay giờ có thể bé nhỏ xinh xắn hơn , nhiều tính năng hơn những cục gạch khi xưa? Đó la nhờ sự phát triển của nghành thiết kế. Còn các linh kiện điện tử + công nghệ bán dẫn thì 20 năm trước và hiện nay cũng gần như nhau:).

Các độc giả có thể kiểm tra lại những kiến thức trên bằng các trang web nói về công nghệ thiết kế điện tử. Tạm thời bàn sơ sơ chút chút vậy thôi

Thế Anh

Một mặt thì vẫn cứ lên diễn đàn, huyênh hoang: " Ta đây dùng hàng fake, hàng nhái mà vẫn thấy tốt chán"

Một mặt thì gọi điện cho mấy người bán, năn nỉ, ỉ ôi: "Thôi em đã có công lên NET bảo vệ cho anh, giờ anh nhận lại hàng cho em, em xin chịu phạt 200$..."

Đời là thế mà, chết vì sĩ diện.

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

Ví dụ 1 cách dễ hiểu hơn thì các nhà máy chuyên thải chất độc hại như Vedan, AB Mauri . . .được hối hả đầu tư ở VN, rồi là điểm son cho nghành xuất khẩu Thật ra là họ chịu không nổi phí môi trường tại nước họ nên họ mới đời qua đây thôi . ta đang bán môi trường của mình đổ đổi lấy công nghệ của họ!

Phải nói như vậy để thấy rằng việc đặt nhà máy tại China hay VN, và rồi có cái nhản mác made iN China hay VN thực ra chả vinh hạnh gì cho đất nước đó cả! Chỉ chứng minh là nhà máy đặt tại đó

Đọc mấy dòng này thấy" cay cay" mắt:eek:

sudoku

Member

vụ này kết quả thế nào rồi các bác ơi, em hơi tò mò 1 tí ....

tdhvn

Active Member

vụ này kết quả thế nào rồi các bác ơi, em hơi tò mò 1 tí ....

Thế là rõ rồi mà bác còn muốn rõ thêm cái gì nữa :)

BADMAN

TViX M-7000A ông chú em sang bên Hàn Xẻng sách về có 210 USD một chú thui. Siêu lợi nhuận thảo nào hết hàng nhanh thể

google

Đọc 16 trang lòi cả mắt
Theo ngôn ngữ Luật thì hàng fake cho dù có thể tốt hơn hàng thật đi nữa thì bản chất nó vẫn là hàng fake ... còn tại sao thì đọc kỹ từ bài 1 và sách luật.

hayvedaybenanh

Đọc 16 trang lòi cả mắt
Theo ngôn ngữ Luật thì hàng fake cho dù có thể tốt hơn hàng thật đi nữa thì bản chất nó vẫn là hàng fake ... còn tại sao thì đọc kỹ từ bài 1 và sách luật.
Đúng là lòi mắt thật :)) mà sách luật nào nói về hàng fake vậy bác [..]

Bên trên