KHẨN CẤP ---- Xin các Bác PRO giúp đỡ !!!

Caldimi

Xin chào các Bác :)
Em mới sắm 1 đầu HD của SƠN CA ( HDM2 ).
Sau đó em down film Transformers 2007 trên diễn đàn HDVN bằng PC.
Link : http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=3592
Sau khi down xong film, em test trên PC bằng chương trình Windows Media Player Ver.11 với code K-Lite Mega Codec Pack 4.5 FULL version.
Film coi rất đẹp có luôn phụ đề tiếng Việt.
Sau đó em chuyển toàn bộ sourch Film sang HDD trong HDM2. Khi PLAY, hình ảnh đẹp tê tái với 16 phụ đề các thứ tiếng. Nhưng lại không có PHỤ ĐỀ tiếng VIỆT.
Vấn đề ở đây là :
Khi em coi trên PC thì có phụ đề Tiếng Việt.
Nhưng khi coi trên HDM2 thì lại không có hiện thị phụ đề Tiếng Việt.
Em không hiểu tại sao !!!:-o:-o - Em sai ở chỗ nào, sai cái gì ???~X(~X( Có khi nào HDM2 của em có vấn đề hay không ?

Xin các Bác đi trước giúp đỡ em khắc phục để em thưởng thức trọn vẹn những films em down về bằng cách trên.
Chân Thành Cám Ơn Các Bác....
P/S : Còn những Film khác, em down trên diễn đàn HDVN đều bị tình trạng giống như trường hợp em vừa kể trên.

Chỉnh sửa lần cuối:

ducnv

Ðề: KHẨN CẤP ---- Xin các Bác PRO giúp đỡ !!!

Xin chào các Bác :)
Em mới sắm 1 đầu HD của SƠN CA ( HDM2 ).
Sau đó em down film Transformers 2007 trên diễn đàn HDVN bằng PC.
Link : http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=3592
Sau khi down xong film, em test trên PC bằng chương trình Windows Media Player Ver.11 với code K-Lite Mega Codec Pack 4.5 FULL version.
Film coi rất đẹp có luôn phụ đề tiếng Việt.
Sau đó em chuyển toàn bộ sourch Film sang HDD trong HDM2. Khi PLAY, hình ảnh đẹp tê tái với 16 phụ đề các thứ tiếng. Nhưng lại không có PHỤ ĐỀ tiếng VIỆT.
Vấn đề ở đây là :
Khi em coi trên PC thì có phụ đề Tiếng Việt.
Nhưng khi coi trên HDM2 thì lại không có hiện thị phụ đề Tiếng Việt.
Em không hiểu tại sao !!!:-o:-o - Em sai ở chỗ nào, sai cái gì ???~X(~X( Có khi nào HDM2 của em có vấn đề hay không ?

Xin các Bác đi trước giúp đỡ em khắc phục để em thưởng thức trọn vẹn những films em down về bằng cách trên.
Chân Thành Cám Ơn Các Bác....
P/S : Còn những Film khác, em down trên diễn đàn HDVN đều bị tình trạng giống như trường hợp em vừa kể trên.

Em amateur thôi, em dùng HDX chứ không phải HDM2, em thấy như thế này

- Nếu trên máy tính, các file phụ đề thường để rời và các trình đọc đều lên được tiếng Việt

- Còn nếu xem trên HDX chẳng hạn thì không được mà phải làm thêm động tác là nhúng cái phụ đề vào film (HDX và TiVX thì bác Hoangtuan_neu đã có hướng dẫn rất kỹ và cũng dễ, nhanh)

Bác thử kiểm tra lại xem cái phụ đề tiếng Việt nó có nằm riêng không? Thử nhúng phụ đề theo hướng dẫn của HDX hoặc TiVX xem có được không ạ.

MrBo682

Well-Known Member

Vậy là mấy cái box HD player vẫn phải tr6ng cây cái PC thôi

dino

Active Member

HDM2 chỉ hỗ trợ phụ đề Việt bảng mã ANSI 1258 nên file srt mà có fone Unicode thì nó ko đọc được, hoặc đọc đc cũng như giun bò. Bro convert thành idx cho lẹ vì HDM2 support idx mà font chữ rất mượt ko như WD font chữ răng cưa ko ..

Red Water

Lúc nào thì PC (với người biết dùng) cũng vẫn hơn HD player mà :D, thực ra về bản chất thì các HD player hay NMT cũng chính là một cái PC đc giản tiện tối đa thôi mà, mà dĩ nhiên giản tiện thì chỉ giúp người ta dễ dùng hơn chứ đâu có làm nó chất lượng hơn đc.

bumnhac

Well-Known Member

Nếu đã chơi HD thì bạn nên play trên PC, đừng mua mấy cái box đó phí tiền lắm

Nếu đã chơi HD thì bạn nên play trên PC, đừng mua mấy cái box đó phí tiền lắm

Thế theo bác là những thằng mua box như bọn em là hâm ah ^:)^ Tùy theo nhu cầu thôi bác ạ, giả dụ như em chỉ cần xem phim, ko cần xài PC thì Box chả tiện gọn, dễ sử dụng hơn sao !?

Caldimi

HDM2 chỉ hỗ trợ phụ đề Việt bảng mã ANSI 1258 nên file srt mà có fone Unicode thì nó ko đọc được, hoặc đọc đc cũng như giun bò. Bro convert thành idx cho lẹ vì HDM2 support idx mà font chữ rất mượt ko như WD font chữ răng cưa ko ..

Theo Bác thì em nên sử dụng software nào để convert ?
Em xin cám ơn Bác trước:)

MrBo682

Well-Known Member

Theo mình thời điểm hiện tại thì HTPC cấu hình khá 1 tí+ chịu tinh chỉnh tí(theo các bác hướng dẩn trên box phần mềm) HTPC > HDbox player về hình ảnh cũng như màu sắc,đỡ luôn vụ sửa lại phụ đề cho hợp
HD box Player>HTPC đơn giản,vụ cái remote nữa(mấy cái remote xài cho HTPC không biết mua loại dỏm hay sao cứ quớ quạng thui ).Sound HDplayer>HTPC (sound PC xịn cở nào thì chưa thử chứ mấy cái sound Creative lúc trước mua cũng vài trăm usd bây giờ vất xó rồi :-o)

luciano

Active Member

cái này hình như bác Khoái cũng bị y chang!!

chơi cái này có vẻ khổ công nhỉ??/

Thế Anh

HD box Player>HTPC đơn giản,vụ cái remote nữa(mấy cái remote xài cho HTPC không biết mua loại dỏm hay sao cứ quớ quạng thui ).Sound HDplayer>HTPC (sound PC xịn cở nào thì chưa thử chứ mấy cái sound Creative lúc trước mua cũng vài trăm usd bây giờ vất xó rồi :-o)

#$(@(*&#( <- khó chịu

HD Player Box phổ biến trên thị trường, có cái nào có Sound/Sound card nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên