[Kho Game FoxNight] Download Age Of Empires 2 Full Cho PC – AOE 2 [Đế chế 2 HD Edition]

45chip

Game xây dựng đế chế quân đội – Age Of Empires 2 (AOE 2)
Nhắc đến game chiến thuật xây dựng quân đội thì AOE là một cái tên không thể bỏ qua phải không nào? Age Of Empires 2 là một trong những tựa game có số lượng người chơi đông đảo bậc nhất. Tuổi thơ của mình cũng đã từng máu lửa với trò chơi đế chế 2 này. Năm đấy là lớp 11, mấy đứa trong lớp rủ ra chiến game và mình đã bị cuốn hút bởi lối chơi của AOE.

Cấu hình yêu cầu của AOE 2
Game AOE 2 khá là nhẹ do đó mình nghĩ là nó có thể chạy trên tất cả các dòng máy hiện tại trên thị trường. Bên dưới đây là cấu hình tối thiểu mà nhà phát hành đưa ra bạn có thể tham khảo:

• CPU: Info
  • CPU SPEED: 1.2 GHZ CPU
  • RAM: 1 GB
  • VIDEO CARD: Direct X 9.0c Capable GPU
  • SOUND CARD: Yes
  • FREE DISK SPACE: 1,37GB
Fshare ( 1 Link duy nhất ) : LINK DOWNLOAD (Pass giải nén nếu có: khiphach.vn)

Hướng dẫn cài đặt bản Full AOE 2
Các bạn làm theo từng bước dưới đây để tiến hành cài đặt game nhé:

Bước 1: Chờ Game tải về hoàn chỉnh.

Bước 2: Tiến hành giải nén File vừa tải xuống bắng Winrar hay bằng cái gì bạn hay xài là được. Mình thì xài winrar. Ah nhớ bộ nhớ phải trống 5GB nhé.

Bước 3: Bạn bấm vào file Setup.exe để tiến hành cài đặt nhé. Chọn đường dẫn cài đặt game. Mình khuyên là bạn nên chọn ổ đĩa C:// nhé ổ cài win ấy để tránh xảy ra lỗi.

Bước 4: Sau khi cài đặt xong thì bạn có thể vào game luôn nhé mà không cần phải cr@ck cờ riếc gì hết.
Bạn nào chạy mà bị lỗi:

Failed to run Move Files:.\SaveGame : .\Profiles : Player.nfp

No file line information

Thì chạy File game với quyền Adminstration nhé! Click chuột phải vào Run As Adminstration. OK!!!!

Chúc các bạn có những giờ phút chơi game vui vẻ !

Bên trên