Không copy files vào M7000A được

thangbh

Chào các bác,

Em vừa sắm một chú M7000A xem phim trong những ngày tết này, nhưng hiện tại em đang có một vấn đề. Khi em kết nối M7000A vời PC qua USB thì PC nhìn thấy M7000A một ổ đĩa bình thường. Tuy nhiên khi thử copy bất cứ thứ gì từ PC vào M7000A thì Windows thông báo là không copy được vì đĩa bị bảo vệ. Nếu lôi cái HDD ra vào cắm trực tiếp vào PC qua SATA thì vẫn copy bình thường. Vậy khi kết nối M7000A với PC thì nó protect luôn nội dung trên HDD không cho mình xử lý từ PC. Điều này em thấy vô lý vì mục đích kết nối M7000A với PC là để copy/delete nội dung.

Các bác cao thủ cho em ý kiến với.

cutinho

Member
Ðề: Không copy files vào M7000A được

Mình kết nối M7000 với máy tính (windows xp) và copy, xóa file hoàn toàn bình thường. Bạn thử nối với máy tính khác xem sao.

tieuthieugia

Well-Known Member

em vẫn xài bình thường muh. Cắm điện/cable USB vào là xong
Chức năng của no cũng là USB thôi mà.

Sony_W32

Em có 1 ổ cứng ngoài nối với M7000 qua cổng usb rồi. Nghe nói chỉ cần dùng remote là có thể copy vào M7000 mà em ko biết làm. Bác nào chỉ giùm em với .
Đa ta các bác trước nhé.

tdhvn

Active Member

Em có 1 ổ cứng ngoài nối với M7000 qua cổng usb rồi. Nghe nói chỉ cần dùng remote là có thể copy vào M7000 mà em ko biết làm. Bác nào chỉ giùm em với .
Đa ta các bác trước nhé.

Bác nhấn nút "Function" trên remote là thấy nhiều chức năng, trong đó có chức năng copy file.

hoangtuan_neu

Active Member

Đa ta các bác trước nhé.

Chính xác là có thể dùng Remote để copy file trong TViX M-7000A. Các bước như sau:
1. Di chuyển đền file cần copy. Nhấn nút Function trên Remote, sẽ có 1 bảng gồm 8 biểu tượng hiện ra, bác nhấn chọn biểu tượng đầu tiên (Copy).
2. Nhấn chọn Ok file mà bác muốn copy (nút chính giữa ở vòng tròn trung tâm điều khiển), khi đó sẽ có biểu tượng dấu tick chữ V lên file bác cần copy, và ở góc phải màn hình tivi đang có chữ Source. Bác nhấn nút Function tiếp để chữ Source đó thành chữ Target.
3. Sau đó bác di chuyển đến nơi cần copy file đó vào, nhấn Function và chọn Paste. Thế là xong.

Bên trên