Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Lúc này em đang xem được cả 3 kênh K+ trên VTVcab HD. Các bác thử xem.
4 kênh chứ bạn, chắc bạn tính thiếu rồi.
Nhưng kênh K+1 để audio 2 nên nhiều film chẳng có thuyết minh gì. Xem trên máy tính thì audio 1 có :)

Vinh20

Well-Known Member

Tin nóng nóng, ... BTV5 phát free trên tv24.vn rồi các thánh!
http://tv24.vn/livetv/btv-5.html

Tin không nóng, là VTVcab tăng 2 kênh không rõ 2 kênh gì các bác có biết không nhỉ?

Vinh20

Well-Known Member

Ừ nó lên lại kênh Asia New Channel sau thời gian xuống sóng và thêm 1 kênh tỉnh chán :(

tqucbo

Member

kênh tin tức channel news asia đã phát sóng lần nào trên vtvcab đâu mà xuống sóng hả bác

Thêm kênh Asian Food Channel cho nó đủ bộ. Thấy K+, SCTV, HTVC, MyTV, NextTV và FPT đều có. Chỉ trừ VTVcab là chưa có mà thôi.
Trước khi chuyển sang VTVcab HD, mẹ rất thường xuyên xem kênh này, chỉ vì... ghiền ông Martin Yan. (Dù chương trình của ông này không có dịch)

Chỉnh sửa lần cuối:

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Kì lạ thiệt cùng là con của VTV nhưng 2 anh em SCTV và VTVCab đang đấu đá nhau quyết liệt

Ở Hà Nội giá truyền hình cáp số HD của SCTV chỉ có 80k/tháng thôi. Nếu ai lỡ đóng trước cước cho VTVCab rồi khi chuyển sang SCTV được tặng tương ứng với số tháng đóng trước, kinh chưa :))

VTVCab vào Nam đấu với SCTV, thì SCTV nó cũng ra Bắc chơi lại VTVCab. 2 anh em này mải đấu nhau quá khéo thị trường Truyền hình chẳng mấy rơi vào tay 2 ông FPT và Viettel mất thôi :))

pro2740

Active Member

vtv sắp thoái vốn xong tại vtvcab và sctv rồi nên 2 ông này đấu nhau 1 mất 1 còn luôn và người tiêu dùng đc hưởng lợi :-bd

ối zời ơi

Active Member
đợt bác vinh bảo lên page nó kêu gào đòi tăng mỗi vtc2 mà cuối cùng như nào nó tăng cho hẳn 2 kênh chả bao giờ xem như này :))
cũng lạ thật, như kiểu chạy theo số lượng kênh cho oai thì phải. kênh thiết thực mà người ta quan tâm nhiều thì k cho. thí dụ như vtc2 hay kênh antg của bọn avg. toàn thêm những kênh mà có khi chả mấy ai xem :|

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

đợt bác vinh bảo lên page nó kêu gào đòi tăng mỗi vtc2 mà cuối cùng như nào nó tăng cho hẳn 2 kênh chả bao giờ xem như này :))
cũng lạ thật, như kiểu chạy theo số lượng kênh cho oai thì phải. kênh thiết thực mà người ta quan tâm nhiều thì k cho. thí dụ như vtc2 hay kênh antg của bọn avg. toàn thêm những kênh mà có khi chả mấy ai xem :|

À, ai biết đâu!
Kênh Asia Channel Asia hồi xưa lâu lắm rồi thời VCTV thì phải đã có kênh này sau biến mất, sau dùng SCTV lại thấy có giờ VTVcab đưa lên cable số. Nói chung mình dân nghiên cứu xh nên hay coi cac kênh tin tức rất thích các kênh tin tức. Còn thêm kênh tỉnh thì ... miễn ý kiến, đại khái là cách câu ... khách ở tỉnh đó thôi!
Nhưng cũng buồn là chưa có VTC2 ní chung phải nhiều người cùng quan điểm, mình kêu mà ng khác ko kêu thì ... họ quan tâm làm gì!
Việc VTVcab và SCTVcab đấu nhau ... là đương nhiên vì hai ông kẹ lắm khách hàng nhất mà. Còn việc Viettel hay FPT xơ múi thêm khách cũng bình thường nhưng ko lâu dài được vì thế mạnh truyền hình vẫn chưa phải là họ. Ngoài ra xem của dịch vụ đó toàn ... bị chậm ý chán lắm! Xem trực tiếp nhà bên cạnh nó coi trước pha bóng thì cú lắm à :(
Nói chung chờ thêm thời gian xem có gì mới không :)

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

À, ai biết đâu!
Kênh Asia Channel Asia hồi xưa lâu lắm rồi thời VCTV thì phải đã có kênh này sau biến mất, sau dùng SCTV lại thấy có giờ VTVcab đưa lên cable số. Nói chung mình dân nghiên cứu xh nên hay coi cac kênh tin tức rất thích các kênh tin tức. Còn thêm kênh tỉnh thì ... miễn ý kiến, đại khái là cách câu ... khách ở tỉnh đó thôi!
Nhưng cũng buồn là chưa có VTC2 ní chung phải nhiều người cùng quan điểm, mình kêu mà ng khác ko kêu thì ... họ quan tâm làm gì!
Việc VTVcab và SCTVcab đấu nhau ... là đương nhiên vì hai ông kẹ lắm khách hàng nhất mà. Còn việc Viettel hay FPT xơ múi thêm khách cũng bình thường nhưng ko lâu dài được vì thế mạnh truyền hình vẫn chưa phải là họ. Ngoài ra xem của dịch vụ đó toàn ... bị chậm ý chán lắm! Xem trực tiếp nhà bên cạnh nó coi trước pha bóng thì cú lắm à :(
Nói chung chờ thêm thời gian xem có gì mới không :)

em cũng có inbox kêu nó rồi. chưa thấy rep :D dân tình mình thì có vẻ ít quan tâm tình hình công nghệ nên có khi ít đồng quan điểm. giới trẻ thì thích kênh phim hàn, còn giới già chắc xem O2 TV là mãn nhãn rồi :))

Đúng như bác phamtug nói, nhà mình dùng VCTV từ năm 2001 đến nay thì ko hề có Channel NewsAsia cho đến tận ngày hôm qua, còn trc đó MMDS có hay k thì mình nghĩ 99% là ko, có lẽ bác Vinh20 nhớ nhầm

titani

Active Member

Call lên số 19001515 hỏi khu vực ở nhà có cáp ko, thì bảo có, đang KM đóng 6 tháng tặng 3 tháng.
Call cho số dđ (chắc là sale), thấy ghi trên web là đóng 6 tháng tặng 6 tháng (lợi hơn), thì lại báo khu nhà chưa có cáp :D

VTV Cab cũng lọa quá :D

Có hay k thì bác ra đứng ở cột điện gần nhà, nhìn lren, thấy cái biển nhỏ nhỏ màu vàng có chữ vtvcab là ok, còn k thì đợi thôi bác ơi

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Kì lạ thiệt cùng là con của VTV nhưng 2 anh em SCTV và VTVCab đang đấu đá nhau quyết liệt

Ở Hà Nội giá truyền hình cáp số HD của SCTV chỉ có 80k/tháng thôi. Nếu ai lỡ đóng trước cước cho VTVCab rồi khi chuyển sang SCTV được tặng tương ứng với số tháng đóng trước, kinh chưa :))

VTVCab vào Nam đấu với SCTV, thì SCTV nó cũng ra Bắc chơi lại VTVCab. 2 anh em này mải đấu nhau quá khéo thị trường Truyền hình chẳng mấy rơi vào tay 2 ông FPT và Viettel mất thôi :))

Bác kêu VTVCab bắn kênh Channel V vào Analog đi :)) thấy Channel V analog mỗi SCTV có :))

Vinh20

Well-Known Member

Đúng như bác phamtug nói, nhà mình dùng VCTV từ năm 2001 đến nay thì ko hề có Channel NewsAsia cho đến tận ngày hôm qua, còn trc đó MMDS có hay k thì mình nghĩ 99% là ko, có lẽ bác Vinh20 nhớ nhầm

Chắc nhớ nhầm đợt câu trộm sóng SCTV analog vào nhà :))
Vì trước thì mình biết kênh này qua hồi coi qua ... Internet khá lẩu rồi.
Vì là kênh tin tức của Singapore nên xem rất thích hợp với dân VN hơn. Chứ cóc thích xem qua KBS News ít bản tin english quá :( Còn NHK Channel thì toàn tin văn hóa giải trí, có tý bản tin đầu giờ :))
Nói chung VTVcab giừo đưa lên cũng là hơi chậm nhưng chắc đưa lên không có gỡ nữa ha ha!

tqucbo

Member

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

cái này có đọc rồi. cũng đang tính rủ rê ông chú quất cái thẻ :D
mà các bác biết làm thế nào để thay đổi sđt nhận sms nhắc hết hạn gia hạn thuê bao các kiểu k. hồi ông chú e ông đăng kí lấy sđt vợ. giờ bà mà biết ông ý đăng kí cái này thì ăn hành. hoặc tắt hẳn thông báo cũng đc :))
e thì cũng đang sắp đổi sim. cũng muốn đổi cái sđt nhận thông báo ý. ib hỏi vtvcab nó đếch rep, hỏi k+ nó đếch biết làm :))

tqucbo

Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đăng kí gói kênh K+ là dùng thẻ cào kích hoạt để trả phí hả các bác, 3 tháng 1 thẻ hả các bác, hay là dùng phiếu thu hàng tháng? Em đang dùng VTVcab HD tại Sài Gòn, gọi 1900 1515 thì mấy chị ở ngoài Hà Nội trả lời là đóng tiền cho gói kênh K+ trên VTVcab HD thì cũng sử dụng phiếu thu hàng tháng như gói kênh HD-SD, khi hết hạn thì vẫn không có cắt sóng những kĩ thuật viên sẽ xuống thu tiền hàng tháng. Chừng nào em gọi lại 1900 1515 kêu ngưng thì mới ngắt thôi. Nên em đang băng khoăn.

Bên trên