Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

yellowriver

Banned
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Thực ra có mất tiền mua đầu đâu :) Bác đóng phí ./.. 1 năm HD thì có đứa mang đầu đến cho bác luôn!
Nhưng công nhận ghét kiểu dìm Analog không chính thống, giống ném đá giấu tay quá :(

Thực ra nhu cầu xem tin tức như của nhà em, hay của đại đa số các hộ gia đình khác cũng chả cần phải thêm cái đầu HD cho phức tạp. Nhất là các cụ già chỉ bật lên và chuyển kênh trên tivi, e cắm đầu cabHD nhưng thấy toàn xem trực tiếp cáp. Nên em thấy cắm thêm cái đầu HD khá là thừa.
Với lại nhà 3-4 cái tivi vừa thue bao cáp lại vừa thuê bao HD thì cũng phát nản.

phamtug

Active Member

Hehe chỗ nhà mh đc cái tín hiệu cáp rất ngon ít khi phải gọi đến lắm cáp analog hơi muỗi khoảng vài kênh thôi còn cáp số tín hiệu 98 -100 mượt tưng bừng

truc9449

Member

Hồi xưa nhà mình bị mấy kênh từ FOX hd -- GemHD bị lỗi liên tục! Phải gọi thợ đến ... gần 5 lần mới ra lỗi thay hộp số HD ở cột cơ mà @@

Gọi thợ đến thì nó test cáp tín hiệu ok hết coi tất cả kênh HD bình thường, chỉ khi nào bị giật đứng hình nó mới sửa, còn 2 tivi coi analog thì có mấy kênh muỗi hột không xem được.

Vinh20

Well-Known Member

Thực ra nhu cầu xem tin tức như của nhà em, hay của đại đa số các hộ gia đình khác cũng chả cần phải thêm cái đầu HD cho phức tạp. Nhất là các cụ già chỉ bật lên và chuyển kênh trên tivi, e cắm đầu cabHD nhưng thấy toàn xem trực tiếp cáp. Nên em thấy cắm thêm cái đầu HD khá là thừa.
Với lại nhà 3-4 cái tivi vừa thue bao cáp lại vừa thuê bao HD thì cũng phát nản.

Ồ mình hiểu chứ! Nhà mình dùng thêm 1 cái HD thôi vì TV chính cũng mới nên cắm HD xem cho đẹp!
Mình xưa còn thức coi bóng nhiều, giờ lười nên coi ít! Lắp gói K+ còn chả có thời gian mà ngồi coi mà! Nhưng chú yếu là mình xem film, tin tức với ca nhạc!
Tin tức thì xem HD vẫn tiện vì lắm kênh hơn (không tính kênh VN nhé - xem VN rất ghét vì tin giống nhau toàn hát hay thôi), HD có thêm thằng Asia của Singapore xem tốt, cộng thêm mấy kênh tin tức của Mỹ đa dạng và phong phú hẳn!

truc9449

Member

Tin tức thì có kênh NHK coi live còn BBC, CNN chậm 10'

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cùng 1 kênh đây các bác

Xem bắt trực tiếp
View attachment 203698

Xem qua đầu thu
View attachment 203699

về analog thì nhà e hơi bị vằn vằn vài kênh :D bị nặng nhất là btv4, xong là yan, sctv15, sctv4, sctv9 nặng ở mức trung bình. bđtv ít hơn 1 tí. vtv3 thì hơi hơi
có 1 tv bị thế. tv kia hồi đổi sang vtvcab tiết kiệm cái dây anten an viên bảo bọn nó chọc luôn vào xem lại đẹp hơn :))

Pogba

Member

Khu nhà mình tín hiệu cũng yếu lắm, mấy tần số cao 818-850 sóng chỉ có 30% ,kêu nv vtvcab lại nó nói coi qua đầu thu được thì để vậy chứ sửa ko được

Nhà mình cũng bị như bác luôn, đúng nhóm kênh K+ mới đau chứ, có lúc còn có 0%, hình vỡ, giật tùm lum. Gọi mãi được bác KTV vào, chỉnh chọt gì đó ngoài cột lên được 17% (bác ấy nói thế là tốt lắm rồi, không hơn được nữa) thì xem ngon lành. Sau đó có hôm thử kiểm tra cũng lên đến 30%, chắc được khoảng 1 tháng, mấy bữa nay lại thấy tụt xuống 5% rồi, không biết thọ được mấy hôm nữa. Có bác nào có cao kiến chỉ giúp mình phát. Gọi KTV nhiều cũng phát chán, mà thấy mấy bác KTV vào cũng chỉ chỉnh chọt thế thôi, hình như chưa tìm ra thuốc đặc trị.

truc9449

Member

Mấy bác KTV chỉ thay đầu cáp thôi đâu cũng vào đấy sóng chỉ 25-30 sóng yếu rơi vào nhóm kênh K+ HTV mới đau chứ.

vulinh68

Member

Nhà mình sau khi thay cáp mới thì thấy analog đẹp hơn hẳn trước kia, còn HD thì vẫn thế, tín hiệu 98%.

Pogba

Member

Mấy bác KTV chỉ thay đầu cáp thôi đâu cũng vào đấy sóng chỉ 25-30 sóng yếu rơi vào nhóm kênh K+ HTV mới đau chứ.
Kể ra mà nó cứ ổn định ở mức 25-30% thì cũng chẳng quan tâm làm gì. Khốn nỗi là nó không ổn định. Có lúc 30%, lúc 17% rồi lại 5%. Nhà mình 4-5% vẫn chưa có hiện tượng gì, chỉ khi về 0% thì mấy kênh K+ mới vỡ hình, nhiều lúc còn báo mất tín hiệu luôn.

Pogba

Member

Nhà mình sau khi thay cáp mới thì thấy analog đẹp hơn hẳn trước kia, còn HD thì vẫn thế, tín hiệu 98%.

Mấy kênh nhà mình hay xem thì rất ổn: VTV1HD luôn 100%, VTV3HD toàn 98%, mấy kênh TTTVHD hay Bóng đá TVHD cũng trên 95% cả. Chỉ có vấn đề với nhóm kênh K+ thôi.

Thử mua bộ kích về xem, nhà mình từ khi sửa nhà làm thêm bộ kích xong chả bao giờ tín hiệu dưới 90, vì trc đó cũng bị yếu mấy kênh như của các bác.
Còn về vấn đề có vài người thấy lắp thêm HD là lằng nhằng ý mà, nó cũng giống như hồi bắt đầu yêu cầu đội mũ bảo hiểm thôi, lúc mới thì thấy lằng nhằng chứ bây giờ bao nhiêu vụ tai nạn thì đội mũ là tốt cho chính mình chứ sao, cũng như vậy xem HD là mình sướng hơn chứ, ví dụ như chị họ mình đến chơi bảo là đến đây xem HD về nhà xem analog thấy khó chịu vì nhoè nhoè =)) cho nên là á, nhiều người cứ chê cho sướng mồm, xong đến lúc xem lại thích quá!

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Mấy kênh nhà mình hay xem thì rất ổn: VTV1HD luôn 100%, VTV3HD toàn 98%, mấy kênh TTTVHD hay Bóng đá TVHD cũng trên 95% cả. Chỉ có vấn đề với nhóm kênh K+ thôi.

K+ xem vẫn 95-96 mà

vulinh68

Member

Thay cáp bao tiền 1m vậy bác? Có tiền công gì hay mình cho nhiêu cũng đươc?
Mình thấy nhân viên thay cáp cho cả phố và hình như cả thành phố chứ có phải riêng nhà mình đâu. Họ còn đi từng nhà phát thông báo là thay cáp nên mất tín hiệu ban ngày.

truc9449

Member

Vtvcab ngoài Hà Nội sang thế thay hết cáp cả tp, còn trong này vtvcab mới tiếp quản hệ thống thc của htvc 7 năm nay có thay gì đâu chỉ đi từng nhà dò kênh lại thôi.

Vinh20

Well-Known Member

:) mấy kênh Giái trí với D-Drama thêm chữ HD thì ... xem có vẻ HD hơn xíu nhỉ!

truc9449

Member

Truyền hình Vĩnh Long nó quay toàn chất lượng HD mà chưa phát HD

tmn

Member

Mình cay bọn TH cáp này quá. Nó mới nâng cấp đường truyền chính lên dây to đẹp. Nhưng thực tế xem trên tivi thì chất lượng quá tệ. Hình rất muỗi. Nhưng khí xem qua đầu thì lại rất nét. Đợt này tụi nó dìm xuống đế bắt người dùng phải mua đầu thu đây.

Chuẩn bác, các kênh SD xem trực tiếp từ cab rất muỗi, bật đầu lên thì ok

Bên trên