Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chả là mình sắp chuyển nhà nên sẽ phải chuyển vị trí của cáp và đầu thu, mọi ng cho hỏi là làm thủ tục có rườm rà ko nhỉ :)
thêm nữa là mình cảm thấy VTVcab có vẻ đang bị lép vế so với K+ và cáp hanoi, 2 cái kia đều có phục vụ mấy kênh K+ hết rồi, xem bóng thoải mái, giá thành cũng rẻ chứ ko đắt

Đừng dại mà sang cáp HN. Chẳng có gì xem ngoài gói K+ đâu nhé :)))

culacvang

Well-Known Member
chả là mình sắp chuyển nhà nên sẽ phải chuyển vị trí của cáp và đầu thu, mọi ng cho hỏi là làm thủ tục có rườm rà ko nhỉ :)
thêm nữa là mình cảm thấy VTVcab có vẻ đang bị lép vế so với K+ và cáp hanoi, 2 cái kia đều có phục vụ mấy kênh K+ hết rồi, xem bóng thoải mái, giá thành cũng rẻ chứ ko đắt

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Trước em xem vtv1HD nó còn rõ cả lỗ chân lông, giờ ko thấy lỗ chân lông đâu =)) nó cứ mịn mịn :))

chính xác. dạo này vtv1 với vtv3 chất lượng đi xuống thấy rõ. e hay xem chuyển động 24h ngắm cô á hậu Thụy Vân. dạo này da dẻ mịn màng hơn trc nhiều :)) còn hôm trc xem vietnamidol thấy chất lượng thật sự ngang SD luôn
ông bác ở quê tậu đc cái đầu dvb-t2 hàng của vtv broadcom phát 2 kênh ý cũng xấu tệ hại. như thế rõ ràng là tại vtv. thằng vtvcab đảm bảo là tín hiệu gốc của vtv đấy bác. con đẻ mà :D

hình như gọi tổng đài là ktv nó đến chuyển cho thôi. phí chuyển địa điểm là 22k
vtvcab cũng phục vụ mấy kênh k+ chứ ai bảo k. vấn đề là phải mất thêm 125k/tháng thôi. hanoicab cũng thế chứ bác nghĩ từng đấy giá mà xem full cả k+ chắc
vtvcab lép vế so với hanoicab cả k+ thì bác nhận e 1 lạy luôn

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Xl bác hanoicab ko có cửa so với HD vtvcab đâu mh thì k dùng đầu mới nên chả rõ chip xử lý hình ảnh nó như nào nhưng mấy e đời cũ từ 2012 trở lên ấy hồi đó phải mua chứ k đc như giờ cũng kaon nhưng bù lại nó dùng chip xử lý hình ảnh của đức và dùng rất bền thì thấy mấy e cũ hình ngon hơn có bác tuananh trog đây dùng mấy đời stb r ấy ? Bác ấy là rõ bác này nhà bao nhiêu tv thì lắp hết đầu HD

Chỉnh sửa lần cuối:

Chuẩn luôn. Ko biết giờ muốn đổi cái khác dc ko nhỉ? @@ hộp e vứt r :)) phụ kiện vẫn đủ

tqucbo

Member

Hôm qua xem Gương mặt thân quen, so hai kênh VTV3 HD (3) và VTV3 (301). Thấy gần như ngang nhau, chỉ có cái "logo" là khác.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thật sự là hơi nhoè hơn thật. sao lại thế nhỉ @@
bác thử chỉnh độ phân giải trên đầu thu xem sao. hay mấy thằng đến lắp nó troll bác bằng cách set mặc định là 576p rồi :))
Hôm qua xem Gương mặt thân quen, so hai kênh VTV3 HD (3) và VTV3 (301). Thấy gần như ngang nhau, chỉ có cái "logo" là khác.

còn phải nói. logo HD căng đét luôn. chỉ có nội dung là chưa kịp lên HD thôi ;))

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thật sự là hơi nhoè hơn thật. sao lại thế nhỉ @@
bác thử chỉnh độ phân giải trên đầu thu xem sao. hay mấy thằng đến lắp nó troll bác bằng cách set mặc định là 576p rồi :))

còn phải nói. logo HD căng đét luôn. chỉ có nội dung là chưa kịp lên HD thôi ;))

Đâu, 1080i mà bác. Haiz cái đầu này là technicolor cùng hãng với đầu thu vệ tinh mới của bọn K+

http://www.kplus.vn/(X(1)S(yafqz2l5...ng-nghe-chau-au?aspxautodetectcookiesupport=1
Info đầu thu mới của VTVCab đây. Nó là loại tương tự với dầu thu mới của K+ nên có thể đọc tham khảo. Loại thẻ giải mã cũng y hệt. Bọn này giờ toàn đặt hàng bọn technicolor này :))
Của K+ model là: Technicolor - DSI424VSTV
Của VTVCab là: Technicolor - DCI420VTV
Đều dc quảng cáo là công nghệ Châu Âu, made in Thailand :))

phamtug

Active Member

Chuẩn luôn. Ko biết giờ muốn đổi cái khác dc ko nhỉ? @@ hộp e vứt r :)) phụ kiện vẫn đủ
bác thử ? họ xem cho đổi ko ở đây có og vinh cũng thay mấy cái r đấy hộp thì kiếm cái hộp khác đựng tạm j chứ phụ kiện đầy đủ k lo chứ box bọn nó đầy ơ thế but nào time cmt của mh nhảy ghê vãi

hê giống nhau nhể :)) chắc cùng 1 lố bởi mẹ VTV đặt đối tác đây mà Khác mỗi kí hiệu sat và cable thôi
//mẹ thế but nào time trôi ghê thế giờ là 0h16 nó trôi tít 0h23 @@

Chuẩn r. Nhưng mà công nghệ Pháp gì mà chip xử lý hình ảnh cùi thật. Các chức năng khác thì ngon

phamtug

Active Member

http://www.kplus.vn/(X(1)S(yafqz2l5...ng-nghe-chau-au?aspxautodetectcookiesupport=1
Info đầu thu mới của VTVCab đây. Nó là loại tương tự với dầu thu mới của K+ nên có thể đọc tham khảo. Loại thẻ giải mã cũng y hệt. Bọn này giờ toàn đặt hàng bọn technicolor này :))
Của K+ model là: Technicolor - DSI424VSTV
Của VTVCab là: Technicolor - DCI420VTV
Đều dc quảng cáo là công nghệ Châu Âu, made in Thailand :))

hê giống nhau nhể :)) chắc cùng 1 lố bởi mẹ VTV đặt đối tác đây mà Khác mỗi kí hiệu sat và cable thôi
//mẹ thế but nào time trôi ghê thế giờ là 0h16 nó trôi tít 0h23 @@

ối zời ơi

Active Member
trước nay vốn ghét hàn xẻng. phim hàn, nhạc hàn ghét đâm ra gì dính đến hàn là k khoái. nhưng đọc đến đây phải công nhận đầu thu hàn xẻng tốt. chắc bên Thái chuyển giới nhiều nên đầu thu nó cũng chuyển giới mất rồi :))
đang tính tháng tới lắp thêm đầu nữa kiếm thùng sữa. thế này chắc phải xem xét lại ;))

Anh em nào có đầu kaon ko dùng nữa nhượng lại cho mình nhé. Xin cảm ơn

Cái đầu Technicolor mới này có một cái rất dở. Như em dùng K+ thì thấy là đôi khi chuyển kênh, bảng tên kênh cứ hiện mãi mãi không chịu tắt. Các chức năng thì hạn chế hơn đầu Samsung cũ.

Bên trên