Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Các bác cho em hỏi nhờ với ạ. Có cách nào em mua riêng cái đầu và thẻ về tự lắp được ko ạ. Vtv ko bán riêng để về tự lắp mà họ sẽ tự đến lắp cho mình. Họ mà đến thì lộ nhiều cái bí mật khó nói :D (nhà em ko câu trộm nhé, chuyện ly kỳ lắm ạ). Các bác mách nước giúp em với! Hay có bác nào có nhã hứng mua hộ em 1 bộ gọi là giả vờ về dùng nhà các bác rồi để lại cho em cũng được hehe

họ là đài trung ương, làm thế vừa là để quản lý, vừa là để đảm bảo chất lượng khi lắp là sẽ xem đc, vì đúng là nhiều nhà lắp đường dây cáp từ lâu rồi, xuống cấp rồi, giờ lắp đầu HD vào chưa chắc đã xem được, cho nên bán ngoài xong về tự lắp ko xem đc, giả dụ có người k biết là do đường dây bị hỏng xong kêu là chất lượng đầu tồi thì rất phiền cho họ

hqua mình vừa mua cái samsung h5500 48" ở pico tây sơn (định lấy cái h5510 vì có tặng An Viên HD 1 năm nhưng mà rồi em bán hàng bảo sau 3 ngày phải TỰ gọi lên để thông báo là mình mới mua thế này thế này, đến kích hoạt cho tôi đi, nên thôi vì đắt hơn 1tr mà tính ra có 2 cái đầu VTVcabHD rồi, và với cung cách của An viên thì...), cũng có cả khuyến mãi đc tặng đầu VTVcabHD+6 tháng thuê bao (1tr400k), cũng định lấy về bán rẻ lại cho bác nào, nhưng mà đến lúc sau mình cứ phải làm cái người giao dịch trung gian mệt lắm

cho nên là bác có ý định lắp VTVcab HD thì cứ gọi họ đi, bh họ cũng cho mình đóng trc thuê bao TV chính thì miễn phí hết các tivi phụ còn j

princetq

Member

Mua đầu vtvcab ko có gì khó cả, bác jonak mà ở gần chỗ e thì e sẽ giúp bác. Bác cần bao nhiêu bộ cũng có. Ko cần làm gì ngoài việc đóng trước 24 tháng và có luôn đầu miễn phí mang về.

romeo1511

các bác cho em hỏi, sau khi đang ký dịch vụ với bên tổng đài thì sau bao lâu có nhân viên kỹ thuật xuống lắp đặt.

phamtug

Active Member

Truyền hình Cáp Việt Nam trân trọng thông báo: Kể từ 15h00 ngày 17/06/2014, Truyền hình Cáp Việt Nam (VTVcab) chính thức lên sóng kênh Tài chính FBNC trên hệ thống số. (VTVCab)

nhớ hồi trước có phát sóng kênh này r mà nhỉ ko hiểu sao lại ngừng sóng đúng ra phải là phát sóng lại kênh này mới đúng nhỉ

smilegirl

Active Member

Ở TPHCM có lắp được VTVcab không mấy bác?

cute9k

Member

Truyền hình Cáp Việt Nam trân trọng thông báo: Kể từ 15h00 ngày 17/06/2014, Truyền hình Cáp Việt Nam (VTVcab) chính thức lên sóng kênh Tài chính FBNC trên hệ thống số. (VTVCab)

nhớ hồi trước có phát sóng kênh này r mà nhỉ ko hiểu sao lại ngừng sóng đúng ra phải là phát sóng lại kênh này mới đúng nhỉ

kênh này hình như vẫn có trong nhóm kênh TEST, mà em cũng ko quan tâm lắm đến mấy kênh kiểu InfoTV, InvestTV hay VITV :))

kênh này hình như vẫn có trong nhóm kênh TEST, mà em cũng ko quan tâm lắm đến mấy kênh kiểu InfoTV, InvestTV hay VITV :))

kênh TEST1->5 biến mất mấy tuần rồi, xong hqua thì kênh TEST này đc đổi tên thành FNBC-KENH TAI CHINH (vâng, hẳn là FNBC =))), vị trí chuyển từ 262 về 154.

mà kênh này có cả các chương trình thông tin giải trí, talkshow với người nổi tiếng nên đỡ hơn mấy kênh khô khan kia

---------- Post added 18-06-2014 at 01:54 ----------

mà có ai để ý là logo các kênh VTV sd đã đc đổi thành logo 16:9 rồi k (trừ các kênh VTV địa phương)

phamtug

Active Member

kênh TEST1->5 biến mất mấy tuần rồi, xong hqua thì kênh TEST này đc đổi tên thành FNBC-KENH TAI CHINH (vâng, hẳn là FNBC =))), vị trí chuyển từ 262 về 154.

mà kênh này có cả các chương trình thông tin giải trí, talkshow với người nổi tiếng nên đỡ hơn mấy kênh khô khan kia

---------- Post added 18-06-2014 at 01:54 ----------

mà có ai để ý là logo các kênh VTV sd đã đc đổi thành logo 16:9 rồi k (trừ các kênh VTV địa phương)

có bác ơi logo của vtv đag dần đổi sang 16:9 r nhìn thế trông lại đẹp thon gọn

phamtug

Active Member

hqua phát sóng trở lại chính thức hết r giờ dò k có kênh test nào nữa đâu mấy kênh tài chính kinh doanh thế này chỉ hợp cho các doanh nghiệp và doanh nhân thôi nên e cũng k qtâm

haipvg

Well-Known Member

Các bác có cách nào để tăng tín hiệu của truyền hình cáp(analog) không ạ. VTV cab nhà mình nhiều kênh bị nhiễu và có hiện tượng bị bóng.

Cái này cứ phản ánh cho tổng đài, người ta sẽ giải quyết.

cute9k

Member

à, bác nào hướng dẫn cụ thể giúp em cái ghi lại chương trình bằng đầu thu KAON cái. Hôm trc đọc ở đâu thấy bảo USB phải format theo định dạng gì gì đấy, em tưởng format thì chỉ là format thôi chứ @@

ahatuananh

Well-Known Member

VTVcab lắp thêm đầu thu HD thứ 2 thì phải đóng 3 tháng cước phí Analog là sao hả các bác (trong khi e đã đóng luôn 1 năm rồi - ko hiểu phí đóng thêm 3 tháng analog là kiểu gì? - hay là phí cho tivi thứ 2? ) - Em nghe nàng Center nói xong ko hiểu bản chất luôn :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

VTVcab lắp thêm đầu thu HD thứ 2 thì phải đóng 3 tháng cước phí Analog là sao hả các bác (trong khi e đã đóng luôn 1 năm rồi - ko hiểu phí đóng thêm 3 tháng analog là kiểu gì? - hay là phí cho tivi thứ 2? ) - Em nghe nàng Center nói xong ko hiểu bản chất luôn :D
Thường thì tv thứ 2 và 3 sẽ phải đóng 33000đ/tháng với phí analog --> bác láp HD cho tv2 thì phải mất thêm khoản này rồi. Bác đóng trước thì mới là 1 tv (cái này theo hóa đơn nữa)

Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

mình hỏi tổng đài cũg báo đóng trc 3 tháng analog, nhưng khi nhận viên đến lắp thì chẳng ai thu thêm 3 tháng analog cả

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

mình hỏi tổng đài cũg báo đóng trc 3 tháng analog, nhưng khi nhận viên đến lắp thì chẳng ai thu thêm 3 tháng analog cả
Ơ hay nhỉ, thế thì cái chú VTVcab ko bỏ béng cái yêu cầu nộp 3 tháng kia đi, có phải có thêm 1 khớ khớ khách hàng lắp đầu thu thứ 2 ko? :))

romeo1511

em đang ký với tổng đài viên từ 14 mà đến hôm nay 19 không thấy tăm hơi gì luôn

ahatuananh

Well-Known Member

em đang ký với tổng đài viên từ 14 mà đến hôm nay 19 không thấy tăm hơi gì luôn
E thì Callcenter hỏi han rồi hẹn ngày cẩn thận lắm, thời gian chuẩn lun - bác call lại xem (Gặp mấy e gái thì nói chuyện còn đỡ, chứ mấy anh thanh niên là mình dập máy xong call lại để gặp girl =)) )

gis123

Member

Ơ hay nhỉ, thế thì cái chú VTVcab ko bỏ béng cái yêu cầu nộp 3 tháng kia đi, có phải có thêm 1 khớ khớ khách hàng lắp đầu thu thứ 2 ko? :))
Ko có tín hiệu cáp thì lấy đâu ra HD mà xem!

ahatuananh

Well-Known Member

Ko có tín hiệu cáp thì lấy đâu ra HD mà xem!
Bác lại đọc ko hết rồi, Đang dùng 1con HD - đương nhiên cáp phải có rồi chứ, giờ yêu cầu làm thêm con thứ 2 thì nó lại bắt đóng thêm 3 tháng tiền cáp - trong khi mình đã đóng luôn 1 năm rồi - Nhưng thực tế như bác nào trên đây vừa nói, Call center nói thế chứ KTV đến thì ko thấy đòi thêm tiền 3 tháng đó - thế mới phải nói

Bên trên