Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Q@tv

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Hôm nay kênh HTV3 thay thế bằng kênh Screen RED trên hệ thống Analog tại Hà Nội.
Thông báo thay thế kênh HTV3 bằng kênh Screen Red trên hệ thống analog khu vực Hà Nội | VTVcab

Hên quá hông ở Hà Nội. Thiếu HTV3 chắc đập cái TV luôn quá @@

P/s: Cho hỏi luôn là nếu mình đăng ký gói HD của VTVcab thì có kênh NHK Premium luôn không các bác, sao có một kênh mà nó xếp riêng nhóm NHKPre luôn vậy. Nghe cái tên có vẻ kênh này hay, em thích văn hoá Nhật lắm nhưng em không thích xem NHK World tí nào :D

phamtug

Active Member

P/s: Cho hỏi luôn là nếu mình đăng ký gói HD của VTVcab thì có kênh NHK Premium luôn không các bác, sao có một kênh mà nó xếp riêng nhóm NHKPre luôn vậy. Nghe cái tên có vẻ kênh này hay, em thích văn hoá Nhật lắm nhưng em không thích xem NHK World tí nào :D

kênh nội địa của nhật nhé 800k/th thuần tiếng nhật luôn bác có chơi thì chơi =))

Duongde1993

Gói riêng 800k, vì căn bản nó bán gói này cho các tổ chức hoặc khách sạn thôi chứ bình thường mấy ai xem tiếng Nhật đâu.

dtdmen

Mọi người cho mình hỏi là: tại chỗ mình ( Bình Dương) thì VTVcab phát song song 2 kênh ThểThaoTV và ThểThaoTV HD trên analog. Vậy các nơi khác có giống vậy không? Thanks!

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có như nhau bác nhé họ phát song song thế để cho khách hàng có thêm lựa chọn

dtdmen

Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có như nhau bác nhé họ phát song song thế để cho khách hàng có thêm lựa chọn

Nhưng theo mình thì như thế phí quá. Phát trên analog thì chất lượng như nhau, mà cũng cùng 1 nôi dung. Sao không thay kênh HD bằng Thểthao tin tức cho phong phú hơn. Dù gì cũng cám ơn bác!

Duongde1993

Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Nhưng theo mình thì như thế phí quá. Phát trên analog thì chất lượng như nhau, mà cũng cùng 1 nôi dung. Sao không thay kênh HD bằng Thểthao tin tức cho phong phú hơn. Dù gì cũng cám ơn bác!

TTTV HD nội dung khác mà, thỉnh thoảng cũng chèn TTTV HD tin tức nữa :v

Q@tv

Member

kênh nội địa của nhật nhé 800k/th thuần tiếng nhật luôn bác có chơi thì chơi =))
Ôi trời ơi kinh khủng @@

HTV3 có gì hay mà Bác hâm mộ thế ạ?
Naruto, Fairy Tail, Pokemon, The Heirs, Hãy cười lên nào... Bác thông cảm em khoái xem phim hài hước và lồng tiếng :))

dtdmen

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Mình thấy gần đây nội dung hoàn toàn giống nhau. Kể cả trực tiếp bóng đá hay tennis ...

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có 1 số thời điểm diễn ra nhiều trận là khác nhau đấy nên bác sẽ có thêm sự lựa chọn

Alone77

Member

Sau này không biết có cục giải mà chuẩn 4K rồi lại thu thêm tiền ko các bác nhở?
Em xem HD giờ quen mắt rồi, ko thể quay lại xem SD được nữa, dù nội dung rất hay như kiểu mấy kênh Discovery, GEC....

phamtug

Active Member

E vẫn xem các kênh SD như discovery và national geographic vì nội dung cũng hay và 1 số kênh SD khác thiên nhiên hoang dã khoái nhất kênh nat geo wild HD

Alone77

Member

E vẫn xem các kênh SD như discovery và national geographic vì nội dung cũng hay và 1 số kênh SD khác thiên nhiên hoang dã khoái nhất kênh nat geo wild HD

Trên HD có 4 kênh khoa học mới nhưng nội dung ko hay bằng 2 kênh trên SD bác ạ.

Sau này không biết có cục giải mà chuẩn 4K rồi lại thu thêm tiền ko các bác nhở?
Em xem HD giờ quen mắt rồi, ko thể quay lại xem SD được nữa, dù nội dung rất hay như kiểu mấy kênh Discovery, GEC....

xem SD trên mytv đúng là một thảm họa luôn. bữa nay chất lượng tệ quá

kaduhd

Cũng đang dùng VTVcab HD thấy cũng đáp ứng được nhu cầu của mình.

trantrungtu

Member

CÓ BÁC NÀO TƯ VẤN GIÚP M ĐANG ĐỊNH ĐĂNG KÝ DÙNG TRUYỀN HÌNH CÁP VIỆT NAM CÓ NHIỀU KÊNH HD ,GIÁ CẢ,LẮP ĐẶT CÓ ĐC TẶNG ĐẦU THU,CHẤT LƯỢNG .V.V.V THANKS

thebluez

Active Member

VTVCab HD xem trên TV màn hình cong ổn không nhỉ

Bên trên