Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Thấy VTC nó hay cho chạy trailer kênh VTC2 có mấy hạ tầng phát sóng trog đó có VTVcab coming soon nên sớm muộn j cũng sẽ lên vấn đề chỉ là time

tqucbo

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ghi nhận bác tâm huyết, em nghĩ bác nên gửi email hoặc post thẳng vào fanpage của VTVcab hoặc mục ý kiến khách hàng trên trang vtvcab.vn đó.
bác chịu khó nấu cháo 19001515 nhỉ. em cú bọn đó gọi tụi nó tốn tiền kinh lần nào cũng mất luôn 1 phút chờ chuyển máy ==" lần bị hỏng đầu HD 4 ngày gọi liền ghét!

Em còn chưa ý kiến về Da Vinci Learning, Outdoor Channel, Asian Food Channel và Tônami. Rồi còn chuyện HTV7 và HTV9 là một thảm hoạ truyền hình trên VTVcab. Em chưa thấy cái mục nào là mục "Ý kiến khách hàng" trên VTVcab.vn cả.

phamtug

Active Member

HTV7 HTV9 trog đó làm sao mà thảm họa ngoài này 2 kênh đó xem khá tốt có xấu j đâu nhỉ

tqucbo

Member

Trong khu vực em đang sống, nhà nào cũng có hai kênh HTV7 HD và HTV9 HD cả. Một số nhà sử dụng Gói kênh Truyền hình cáp của HTVC thì có hai kênh HTV7 HD và HTV9 HD với chất lượng SD. Các nhà còn lại thì đều sử dụng truyền hình số và tập trung vào HTVC, SCTV, FPT, VIETTEL, K+. Những nhà sử dụng HTVC và K+ thì em không bàn đến. Các nhà đang sử dụng truyền hình số của SCTV, FPT, VIETTEL thì đều được xem HTV7 HD và HTV9 HD. Còn các nhà đang sử dụng truyền hình số của VTVcab, trong đó có nhà em thì không được xem HTV7 HD và HTV9 HD mà chỉ có HTV7 và HTV9 thôi. Và các nhà sử dụng VTVcab, trong đó có em đều thấy chất lượng của hai kênh HTV7 và HTV9 trên VTVcab là một thảm hoạ, trong khi HTV7 HD và HTV9 HD thì nhà nào cũng có, thậm chí bắt Anten DVB-T2 lên thì ít nhất cũng có HTV7 HD. Vì vậy mới phải ý kiến lên đòi phát sóng HTV7 HD và HTV9 HD. Mục đích là để cải thiện chất lượng hình ảnh, sau đó cũng để cho bằng các nhà khác đều có HTV7 HD và HTV9 HD. Mấy nhà sử dụng VTVcab thì hầu hết đều là từ HTVC chuyển sang, do đó phải ý kiến thêm HTVC Thuần Việt SD và HTVC Phim SD nữa.

Trong khu vực em đang sống, nhà nào cũng có hai kênh HTV7 HD và HTV9 HD cả. Một số nhà sử dụng Gói kênh Truyền hình cáp của HTVC thì có hai kênh HTV7 HD và HTV9 HD với chất lượng SD. Các nhà còn lại thì đều sử dụng truyền hình số và tập trung vào HTVC, SCTV, FPT, VIETTEL, K+. Những nhà sử dụng HTVC và K+ thì em không bàn đến. Các nhà đang sử dụng truyền hình số của SCTV, FPT, VIETTEL thì đều được xem HTV7 HD và HTV9 HD. Còn các nhà đang sử dụng truyền hình số của VTVcab, trong đó có nhà em thì không được xem HTV7 HD và HTV9 HD mà chỉ có HTV7 và HTV9 thôi. Và các nhà sử dụng VTVcab, trong đó có em đều thấy chất lượng của hai kênh HTV7 và HTV9 trên VTVcab là một thảm hoạ, trong khi HTV7 HD và HTV9 HD thì nhà nào cũng có, thậm chí bắt Anten DVB-T2 lên thì ít nhất cũng có HTV7 HD. Vì vậy mới phải ý kiến lên đòi phát sóng HTV7 HD và HTV9 HD. Mục đích là để cải thiện chất lượng hình ảnh, sau đó cũng để cho bằng các nhà khác đều có HTV7 HD và HTV9 HD. Mấy nhà sử dụng VTVcab thì hầu hết đều là từ HTVC chuyển sang, do đó phải ý kiến thêm HTVC Thuần Việt SD và HTVC Phim SD nữa.

Đúng rồi, đòi HTV7 với 9HD mạnh vào bác ơi. 2 kênh này vừa hay, hình HD còn đẹp nữa

Vinh20

Well-Known Member

Theo em bác đên thẳng đại lý của VTVcab tại Tp Hồ Chí Minh nói thật nặng vào, tôi thấy các anh hay nên tôi chuyển nhưng tôi sống tại Tp Hồ Chí Minh quen xem 2 kênh HD kia rồi, nếu các anh không sớm đưa lên thì tôi đổi dịch vụ đấy. Thậm chí nói ng khác đổi sang ... SCTVHD đó. Bác đến tận nơi mà nói chứ như em nói qua DT lần nào cũng nói chất lượng Internet băng thông quốc tế tối rất chậm mà giờ nó có cải thiện tý nào đâu :| tốt nhất đến tận đại lý mà phàn nàn!

Trong khu vực em đang sống, nhà nào cũng có hai kênh HTV7 HD và HTV9 HD cả. Một số nhà sử dụng Gói kênh Truyền hình cáp của HTVC thì có hai kênh HTV7 HD và HTV9 HD với chất lượng SD. Các nhà còn lại thì đều sử dụng truyền hình số và tập trung vào HTVC, SCTV, FPT, VIETTEL, K+...
Ngày hôm qua em mới "nấu cháo" tổng đài. Tổng đài viên thông báo: Trong phạm vi phát sóng của VTVcab chỉ có thể phát sóng VTV7 HD, HTV7 SD, HTV9 SD và HTVC Thuần Việt HD chứ không có VTV7 SD, HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt SD. Về việc xoá bớt các kênh SD của các kênh Giải Trí TV, E Channel, D Dramas...
Ps: :)) bác này ý kiến nhiều thế nhỉ, cũng có nhiều thời gian xem tivi lắm nhỉ:)). Nói thật giớ TV chỉ cần đủ xem thôi: thể thao, tin tức thôi, hầu như các kênh khác chẳng đụng tới..., thêm vô có cơ hội để bấm chuyển . Bác cố gắng phấn đấu :)), luôn tiện nói HTVC nhập vô VTVcab luôn cho khỏe:)). Ý kiến ý cò mệt, đối với tớ chỉ cần internet chạy ổn định thôi chớ TV không quan trọng, góp ý đi để cho mấy cháu, với mấy lão coi:)).

Vinh20

Well-Known Member

Bác đừng nói thế chứ, bác thích coi Internet thì dùng Internet đi. Còn bọn tớ dùng VTVCab là khách hàng mà khách hàng thì yêu cầu chứ có sao đâu. Bác dùng Internet thấy mạng chậm, load webpage kém thì cũng ý kiến. Bọn tớ cũng thế thôi.
Tớ dùng Internet có thể xem mọi kênh truyền hình trả tiền xịn nhưng vẫn lắp VTVcab xem vẫn thích hơn nhiều vì xem Tivi có cái hay của nó chứ.

tqucbo

Member

Đúng rồi, đòi HTV7 với 9HD mạnh vào bác ơi. 2 kênh này vừa hay, hình HD còn đẹp nữa

Thật ra là: Suốt một năm qua kể từ ngày lắp đặt thì em đã ý kiến rất nhiều. Nhưng chỉ quanh quẩn giữa việc đề nghị phát sóng HTV7 HD và HTV9 HD là thường xuyên nhất, ít thường xuyên hơn là HTVC Thuần Việt SD và HTVC Phim SD. Lần nào gọi 19001515, thì câu ý kiến đầu tiên là lên sóng HTV7 HD và HTV9 HD, rồi sau đó mới đến các ý kiến khác.

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

kìa kênh BBC Earth hết bị zoom to r bác (ối zời ơi) lại xem ngon lành r

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

kìa kênh BBC Earth hết bị zoom to r bác (ối zời ơi) lại xem ngon lành r

ô hóa ra nó fix từ lúc nào rồi à. e xem euro cả tối có biết đâu :))
Thật ra là: Suốt một năm qua kể từ ngày lắp đặt thì em đã ý kiến rất nhiều. Nhưng chỉ quanh quẩn giữa việc đề nghị phát sóng HTV7 HD và HTV9 HD là thường xuyên nhất, ít thường xuyên hơn là HTVC Thuần Việt SD và HTVC Phim SD. Lần nào gọi 19001515, thì câu ý kiến đầu tiên là lên sóng HTV7 HD và HTV9 HD, rồi sau đó mới đến các ý kiến khác.

công nhận chả hiểu sao e thấy 2 kênh đấy cũng k có gì đặc sắc lắm mà cực kì nhiều ý kiến đề nghị phát sóng lên HD chứ k phải riêng bác này :|
e thì chả quan trọng SD hay HD, chỉ cần nội dung thôi. ngoài vtv ra e chỉ xem các kênh khoa học, bóng đá, cinemax, HBO, star movies với red. ngoài ra hầu như chỉ lướt lướt kênh :D

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

công nhận chả hiểu sao e thấy 2 kênh đấy cũng k có gì đặc sắc lắm mà cực kì nhiều ý kiến đề nghị phát sóng lên HD chứ k phải riêng bác này :|
e thì chả quan trọng SD hay HD, chỉ cần nội dung thôi. ngoài vtv ra e chỉ xem các kênh khoa học, bóng đá, cinemax, HBO, star movies với red. ngoài ra hầu như chỉ lướt lướt kênh :D

Họ là dân Sài Gòn thì hay coi HTV7 và HTV9 lắm đó bác. Mình dân HN có thể không quen coi ... H1 và H2 vì nội dung khá nhàm chán, đơn điệu, dù có Ngoại hạng Anh cũng chả mấy ai bật đội này. Nhưng HTV 7 và HTV9 rất hay. Nó hay từ cái hồi cách đây gần 20 năm mà bác. Nên dân Sài Gòn đổi HTVC sang VTVcab tất yếu là họ cần hai kênh đó. Chứ bác Ối zời ơi có thấy dân HN cần h1HD với H2HD không :))) Không có càng đỡ chật ... tần số

Q@tv

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em xem khảo sát rating theo ngày thì thấy ở Hà Nội người ta xem VTV3 và VTV1 là chủ yếu rồi đến TodayTV, Echannel, SCTV14 các kiểu nhưng ở TpHCM thì dẫn đầu là THVL1 rồi đến HTV7, TodayTV, HTV3 tiếp đến các kênh như SCTV9, HTV9, VTV3, VTV1, HTV2 rating gần như tương đương. Dân Miền Nam thích ca hát và hài kịch là chủ yếu nên THVL1 mới dẫn đầu đấy (Suốt 1 tuần toàn show ca nhạc và tấu hài... xem ngán muốn chết). Ở HN xem thời sự chủ yếu trên VTV1 nhưng ở TpHCM xem thời sự trên HTV7 và HTV9 (Cá nhân em không bao giờ xem thời sự VTV1 nữa vì ba cái bê bối gần đây làm mất lòng tin).

Chỉnh sửa lần cuối:

tqucbo

Member

Bác Vinh20 và ThangBiThit đâu rồi. Bác chỉ em mục Ý kiến khách hàng trên VTVcab.vn nằm ở đâu? Để sáng mai em làm một trận ở trên đó về HTV7 HD, HTV9 HD, HTVC THUẦN VIỆT SD, HTVC PHIM SD, VTC2, AN NINH THẾ GIỚI và các kênh khác mà các bác yêu cầu.

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em xem khảo sát rating theo ngày thì thấy ở Hà Nội người ta xem VTV3 và VTV1 là chủ yếu rồi đến TodayTV, Echannel, SCTV14 các kiểu nhưng ở TpHCM thì dẫn đầu là THVL1 rồi đến HTV7, TodayTV, HTV3 tiếp đến các kênh như SCTV9, HTV9, VTV3, VTV1, HTV2 rating gần như tương đương. Dân Miền Nam thích ca hát và hài kịch là chủ yếu nên THVL1 mới dẫn đầu đấy (Suốt 1 tuần toàn show ca nhạc và tấu hài... xem ngán muốn chết). Ở HN xem thời sự chủ yếu trên VTV1 nhưng ở TpHCM xem thời sự trên HTV7 và HTV9 (Cá nhân em không bao giờ xem thời sự VTV1 nữa vì ba cái bê bối gần đây làm mất lòng tin).

ở HN mà top rating có cả E Channel với SCTV14 á. sao kì lạ thế. e chưa từng nghe ai bảo khoái 1 trong 2 kênh này =))
top rating chắc phải là các kênh free trước chứ. vtv1 với vtv3 thì top có vẻ đúng, cả today của các bà các mẹ nữa. nếu thế xong chắc phải có vtv6, hay ít nhất là vtc9. vì thực tế số người dùng truyền hình free còn đông lắm :D
Bác Vinh20 và ThangBiThit đâu rồi. Bác chỉ em mục Ý kiến khách hàng trên VTVcab.vn nằm ở đâu? Để sáng mai em làm một trận ở trên đó về HTV7 HD, HTV9 HD, HTVC THUẦN VIỆT SD, HTVC PHIM SD, VTC2, AN NINH THẾ GIỚI và các kênh khác mà các bác yêu cầu.

hình như k thấy. mà có cũng chẳng giải quyết đc gì đâu. chẳng cái gì trực tiếp nhanh gọn bằng tổng đài. bác gọi tổng đài còn k đc thì mấy mục ý kiến ý cò kia chúng nó càng k giải quyết đâu :D
với lại đúng như ý kiến bác Vinh, có vẻ miền nam họ thích 2 kênh kia HD thật. nhưng vấn đề ở chỗ vtvcab nó vẫn tập trung miền bắc nhiều hơn, phục vụ dân ngoài bắc nhiều hơn. nên chắc vụ này khó ăn thua lắm bác ơi

Vinh20

Well-Known Member

sorry bác, mục đó bỏ rồi. Em nhớ hồi xưa có nhưng chắc nó bỏ. Xưa còn có chỗ điền cơ hội làm việc với VTVcab cũng bỏ rồi á.
Nói chung, em nghĩ bác thông cảm chứ bác, một là bác lên trung tâm dạo thật lực vào. Đừng gọi dt, đọi đó chỉ nghe ý kiến ai hỏng là đến sửa thôi.
CÒn lại đúng là Vcab ưu tiên kênh ở miên Bắc hơn thật vì Vcab ngoài Bắc mà hixx hix

Q@tv

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ở HN mà top rating có cả E Channel với SCTV14 á. sao kì lạ thế. e chưa từng nghe ai bảo khoái 1 trong 2 kênh này =))
top rating chắc phải là các kênh free trước chứ. vtv1 với vtv3 thì top có vẻ đúng, cả today của các bà các mẹ nữa. nếu thế xong chắc phải có vtv6, hay ít nhất là vtc9. vì thực tế số người dùng truyền hình free còn đông lắm :D
Em xem rating theo ngày nên cũng không rõ ràng mấy. VTV6 rating cao khi đang phát Euro thôi. Ở HN rating 3 kênh VTV1, VTV3, TodayTV nó chiếm gần hết, mấy kênh Echannel, Let's Việt, SCTV14, ANTV... nó gần tương đương nhau, nói chung là thấp.
Bác lên http://rating.gov.vn để xem, có cập nhật rating theo ngày và top 20 chương trình hot giờ vàng nhưng ở khu vực Hà Nội và TpHCM thôi.

Vinh20

Well-Known Member

Số hộ sử dụng công nghệ khoản 300 hộ phía Bắc và 500 hộ ở HCM nói chung vân hơi ít. Số liệu tham khỏa thôi bác!

Q@tv

Member

Số hộ sử dụng công nghệ khoản 300 hộ phía Bắc và 500 hộ ở HCM nói chung vân hơi ít. Số liệu tham khỏa thôi bác!
Em cũng hy vọng không đúng. Ở phía Bắc thì 2 kênh VTV1, VTV3 chất lượng rồi nhưng THVL1 thì em thấy nó vẫn cùi so với HTV7 nhưng HTV7 lại thua thì hơi buồn @@ Nếu mà truyền hình cứ tập trung sản xuất chương trình như THVL1 thì em bỏ xem TV @@

ối zời ơi

Active Member
rõ ràng là k đúng rồi. bác nghe rating k thấy nó hơi hơi vô lý à :))
bản thân e cũng chưa biết trang rating này bao giờ. nó k phải mức độ phổ biến. nếu đã rating realtime thì phải là người cập nhật đều về truyền hình. bác xem ở HN này mấy ai rảnh rang thế. chưa kể ngoại thành nhiều khi internet còn khó, truyền hình trả tiền cũng ít hơn. cái rating này k khách quan nếu nhìn thực tế xã hội
cứ tự mình xem rate xung quanh đi. khu nhà e này. vtv1, vtv3, vtv6 xem nhiều nhất. sau đến today tv giờ vàng của các mẹ. 1 số nhà mê phim hàn hủng thì vtc9. còn nếu đứng sau đấy kiểu gì cũng có kênh H1 hoặc H2
còn lại có cả E Channel với sctv14 thì thật sự rất muốn quỳ cái trang này luôn. bác có tin giờ đi hỏi đầy người k biết 2 kênh ý chiếu cái gì k :))

Bên trên