KHU VỰC TÁN GẪU - SPAM

tronghang

Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

Bác thử tham khảo bên này coi sao bác. Hôm trước không biết bác bán em IXUS 200, tiếc quá. Mà bác ở HD mà "mò" lên tận HN để mua máy cơ ah?

Nhiều máy ngon quá mà ko đủ tiền chơi, sang năm nhất định gom tiên làm con chuyên nghiệp chơi, con du lịch thì để cho vợ con nó chụp thôi.
Ở hải dương chẳng có đồ gì cả, cũng tại vì dân chơi đồ công nghệ quá ít, hoặc có ng dám bỏ tiền ra chơi hàng nhiều tiền đấy nhưng lại lười nâng cấp, gọi là nhiều tiền sắm về dùng thôi chứ ko phải là chơi đồ mà có khi cũng chẳng hiểu biết gì về nó cả. so với HN và TP Hồ Chủ Tịch thì ko có tuổi gì cả. Chính vì thế nên ko có thị trường trao đổi buôn bán gì cả, có ra cửa hàng mua đc thì cũng đắt khét lòi. Ơ HN thì mua gì cũng có mà mua bán qua mạng cũng dễ giá rất nhiều chỗ hợp lí.
E lên HN mua hàng liên tục, đc cái đã thíc rồi thì chỉ cần món đồ đó trị giá 500k e cũng mặc quần đùi áo 3 lỗ phi lên thủ đô múc luôn, ko thể chịu đc cái cảnh thíc rồi mà cứ phải cắn răng chờ đợi. ko có tiền vay mua chơi trc trả sau. Có lần mua con tản nhiệt chíp gọi điện cho thằng bán mang đồ ra chân cầu Long Biên E đội trời mưa đi luôn, 2 thằng uống xong chén nươc trà đã e trả tiền xong về ngay. Hôm trc e đăng bán con màn hình Dell ultrasharp u2311h trên voz có ông thíc nhưng ngại xa em mang luôn lên hn cho, E chỉ thông báo tình trạng máy xong đóng thùng chở lên thủ đô hẹn nhau quán trà đá, nó xem mỗi cái giây bảo hành của HNC rồi trả tiền, e quay sang thái hà bê luôn con U2410 về. Nói chung là chỉ cần điện cho nhau hỏi có nhiệt tình ko là ok mua bán với các bác HN rất nhanh và dễ chịu.

anhatnhoa

Well-Known Member

Nét, màu tươi bác ạ. :D Nikon vs Canon thì khỏi phải bàn rồi. Từ du lịch cho đến chuyên nghiệp :D

Đôrêmi

Moderator

Thôi chết, thế tôi mua máy của ông vợ ông nó giận à? kiểu này lần sau tôi đến chơi nó lại tưởng mua cái gì đó của ông nó lại .... ghét không thèm chào tôi mất!!!

tronghang

cái này chụp tối để iso 800 mà nhìn vẫn ngon nét ko bị muỗi, e chỉ so với máy du lich thôi nhé đừng bác nào mang DSLR vào phang em.

tronghang

Thôi chết, thế tôi mua máy của ông vợ ông nó giận à? kiểu này lần sau tôi đến chơi nó lại tưởng mua cái gì đó của ông nó lại .... ghét không thèm chào tôi mất!!!

có biết tôi bán cho ông đâu nó chỉ ko muôn bán đi thôi. vì lại mất tiên
'

tronghang

Ông chưa chỉnh tối ưu rồi, tôi mà chụp thì đẹp hơn nhiều, cứ nghiên cứu đi vấn đề là ông phải tìm ra cái xấu của nó mới khắc phục đc. chụp ngoài trời sáng để iso 80-100 thôi. hoặc rừng núi ông để chế độ beach bãi biển cũng đc xe.m mấy cái chế độ có sẵn của nó đấy, nếu ko đc thì chỉnh tay. rồi cả chế độ lấy nét nhiều điểm chụp phong cảnh, lấy nét 1 điểm bằng tay chạm vào điểm đó để chụp chân dung hay maco. Con đấy hơi khó chụp đấy, biết chụp thì cũng đẹp hơn con sony cơ quan ông. con sony của toản cảm biến cmos hôm trc mang đến nhà tôi nhìn nc ảnh cũng ko khác gì máy cơ quan ông.

Bên trên