Kinh hoàng với lượng iPhone lỗi bị trả về nhà sản xuất

Hải Đăng

Bị trả hàng kèm theo là giảm nguồn hàng, iPhone đang khá ế, cũng k vấn đề gì, có khi còn có lý do hút hàng nữa là khác, Apple chơi thâm vãi lọ

anhtuanph

Member
Ðề: Kinh hoàng với lượng iPhone lỗi bị trả về nhà sản xuất

Đương nhiên lổi chính thuộc về foxcom, nhưng đó là những sản phẩm chưa kịp tới tay người, còn với những sp tới tay người dùng thì sao? Độ mõng manh và dể lãnh thẹo đến ko ngợ. Thật thất vọng với dộ mõng manh của ip5. Mặc dù đang dùng 4S và muốn lên đời. Mình cảm thấy Apple đang xem thường khách hàng trung thành của mình

nge tin Apple đang tìm đối tác gia công khác thay thế cho Foxconn mà ?! Với lại từ ngày ông Tim Cook lên, Apple có vẻ gặp nhiều vấn đề không thuận lợi !

thienthanxanh

Active Member
Táo với chả tiếc sốt hết cả ruột. Chới với Tàu thì phải chấp nhận là LỞM và BỰA thôi!!!

solomine

Well-Known Member

Có mùi bọn khựa rồi....hehe

mwphong

Banned

Iphone ''Là một câu đố, là một mật mã mà không ai giải đáp được?''
Nhưng sự thật giải đáp rất dễ như 1 + 1 = 2
Mà chính nhà kinh doanh Iphone nói ra.
Đây chính là một câu nói rất khôn và mang tính lừa đảo.
Nhằm đánh vào tâm lý & tính tò mò của mọi người trên toàn thế giới.
Nói trắng trợn hơn là quảng cáo lừa gạt.
Bàn tay còn có mặt trái và mặt phải.
Riêng quảng cáo thì toàn là cái hạng người chọn cho mình mặt phải.
Chúc các bạn thành công trong việc lựa chọn cho mình một cách đúng đắn.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Tân trang lại rồi bán sang những thị trường như VN vẫn tiêu thụ tốt

quantb8x

Active Member

bác VThangtvt spem kinh quá ^^

HayvaDep

Mới mua cái IP5 3 tháng giờ bị lỗi tai nghe trong. nghe bác chủ cửa hàng nói có khoảng vài 3 trường hợp giống mình. thiệt là đứt ruột khi nhìn cái đt mình bị banh xác

Hải Đăng

Trong đám em quen, chưa thấy ông nào mua IP mà trả lại được cả...
Vấn đề là bảo hành ở VN ko giống các nước đã được Táo phân phối chính thức nên nhiêu khê, bảo hành mà có...phí nữa chứ =))
Ngày trước mình sài 1 em ở Mẽo, sài cũ rích bị lỗi mang đến bảo hành 3 ngày sau làm 1 em cáu cạnh đổi hê hê

emloveyou92

Well-Known Member

Con cuối cùng em mua là con 4s và sẽ không bao h dùng 1 con ip nào nữa.Hiện tại đã qua dùng xperia :)).Từ khi Apple mất đi Steve thì đã không còn là Apple như trước nữa =((

Hải Đăng

Mới mua cái IP5 3 tháng giờ bị lỗi tai nghe trong. nghe bác chủ cửa hàng nói có khoảng vài 3 trường hợp giống mình. thiệt là đứt ruột khi nhìn cái đt mình bị banh xác
Chia buồn cùng anh nhé
Theo đánh giá cá nhân của em:
- iPhone 2G: Có thiết kế đẹp, vỏ nhôm cầm chắc tay, đột phá ở thời điểm em nó ra mắt
- iPhone 3G: Hơn được cái màn hình 2G còn chạy chậm
- iPhone 3GS: Nhanh, đủ dùng và lướt web tốt
- iPhone 4: Đột phá về thiết kế, 1 trong những di sản của Job để lại cho nhân loại, là hình mẫu cho nhiều smartphone ăn theo sau này
- iPhone 4S: Tuy ko khác nhiều về thiết kế nhưng nếu chơi Game, dùng đồ họa nặng sẽ thấy 4S "ghánh" rất tốt, gấp đôi hoặc hơn 4.
- iPhone 5: K mới về thiết kế, cả phần cứng vs phần mềm đều kém, kém hơn cả dòng 4 nếu đánh giá chung. Khách đến cửa hàng của mình mua vẫn mê 4S vì thiết kế đẹp thừa hưởng của 4, sức mạnh phần cứng toort, lướt web, chụp ảnh hay chơi face còn rất good, giá lại ko rớt nhiều
Kết luận: Apple có mất đi 1 số lượng fan nhưng nó vẫn là đỉnh cao của công nghệ, mình ko cuồng Táo nhưng Táo vẫn là số 1 về thiết kế vs PR các bác ạ

trannguyenhien

Active Member
thế này làm con Táo KHỰA xịn còn ngon hơn
một số bộ phận các bác ở mộtmua IP để khoe mẽ nên dù có lỗi cung không dám nói sợ bị cười

Đợt hàng sau đỡ lỗi mở hộp ra đã xước. iP5s chắc sẽ khắc phục hết lỗi dễ xước vỏ.

Con cuối cùng em mua là con 4s và sẽ không bao h dùng 1 con ip nào nữa.Hiện tại đã qua dùng xperia :)).Từ khi Apple mất đi Steve thì đã không còn là Apple như trước nữa =((

Không còn Apple như trước nữa là sao bác :). Apple hiện tại không mạnh mẽ như hồi Jobs còn, nhưng vẫn còn Ive nên vẫn sẽ tồn tại, phát triển (dù không mãnh mẽ như trước vì thiếu tầm nhìn của Jobs), và đặc biệt ổn định vì có HĐH iOS.

Bên trên