Kính xem phim 3D đôi điều chia sẻ

timestien

"ko biết nên post bài ở đâu cho đúng nay post vào đây nếu mod đi ngang move qua đúng chuồng hộ em phát nhé thanks"
thấy anh chị em mình đang lùng sục khắp nơi để kiếm vài cái kình về xem cùng gia đình mấy bộ phim 3D chô nó thay đổi ko khí :rolleyes:
dạo qua các tụ điểm buôn bán trên mạng thấy có các lọa sau:
1> Magenta-Green
gọng nhựa (a)

gọng giấy (b)

loại khác vẫn Magenta-Green (c)

2> red-cyan (loại này chưa thấy)

mình đã test cái (b) vì cái (a) và (b) đều giống nhau chỉ khác gọng thôi
coi phim Bugs.3D.2003.720p.HDDVD.x264-HDL hiệu ứng cảnh mấy con bướm bay trông rất đẹp - những cảnh còn lại thì thấy ko như tưởng tượng có thể nói là chán.
Hannah.Montana.Miley.Cyrus.Best.of.Both.Worlds.Concert.Tour.3D.2007.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD có hiệu ứng chiều sâu hình ảnh tốt.(tạm hài lòng)
nhưng còn lại phim (Journey.to.the.Center.of.the.Earth.2008.3D.720p.BluRay.x264-iLL) coi chả có gì cả ngoài việc đau mắt X_X

những phim khác ko có dịp test vì ko có phim :confused:

còn cái kính (c) chưa có đk test :)|

đọc tới đây các bác thấy như cái review ấy nhỉ - nhào zô chủ đề chính: khi test xong mình thấy:
*1* đối tượng bình dân mua kính giấy về xem là ok rồi khoẳng <50k là có kinh xem rồi - nhưng tốt nhất là nên mua loại nào trên kính có ghi sẵn tên phim VD: phim my blood valentin thì dùng

cái này là do hãng sx phim tặng kèm khi mua phim - hoạc mua ngoài (trên kính có ghi tên phim là My Blood Valentin) khi đó chất lượng sẽ là good nhất cái kình này mình ko kiếm ra nên cũng chưa thử:rolleyes:

và nhân đây cũng mong các bác nào có ý tưởng nhập về bán cho anh em ưu tiên loại kính dàng riêng cho từng phim - còn các loại (a) (b) (c) ở trên sx ra dùng cho tất cả các phim xem bằng Magenta-Green nên thiết nghĩ ko bằng hàng kèm theo đĩa rồi :cool:

*2* loại cho pro thì mình ko biết - mình bình dân mà

mình học văn <=4 nên viết ko hay lắm anh em đọc thông cảm nha - chủ ý là muốn chia sẻ với anh em chút thôi.

và xin cái kết luận: nên kiếm mua các loại kính có ghi tên phim trên kính là chuần nhất - nếu ko có mà bạn là người dễ tính thì mua cái a b c ở trên cũng dùng tạm X_X
và các nhà nhập khẩu cũng nên chú ý tới loại kính riêng cho từng phim

để anh chị em đam mêm môn nghệ thuật thứ 7 này được thưởng thức hết cái tuyệt vời của nó

Dyo

Ðề: Kính xem phim 3D đôi điều chia sẻ

Bro oi giai thich ro rang hon duoc ko.
Xem 3d bang man hinh may tinh duoc chu.
Phim nao thi xem duoc
Mua kinh o dau vay

p/s : khong hieu sao ko tai nao go duoc tieng viet co dau. Mod thong cam nghen. minh sua sau

TuRau

Member

-kính Red-Cyan dùng để xem các phim : Hannah.Montana.Miley.Cyrus, The Polar Express, Bugs
-Kính Magenta-Green xem phim : Journey To The Center Of The Earth, My Bloody Valentine, Coraline
Amityville 3D, JAWS 3D, and Friday the 13th part 3: red-Blue
Khi xem phim mình chỉnh Hue trên đầu HD (hoặc Tint trên TV) để cho hiệu quả 3D rõ nhât. Duy chỉ có phim Bugs 3D chỉnh kiểu gì vẫn lem tè le

tambua

toi cung bi giong dyo khong go dau dc co ai biet chi dum cam on nhieu

HHN

Active Member

toi cung bi giong dyo khong go dau dc co ai biet chi dum cam on nhieu

Không biết bác dùng XP , Vista, hay win 7 sử dụng bộ gõ nào???, tui dùng win7 và bộ gõ Unikey vẫn gõ như thường.

cuongdoanvan

Well-Known Member

-kính Red-Cyan dùng để xem các phim : Hannah.Montana.Miley.Cyrus, The Polar Express, Bugs
-Kính Magenta-Green xem phim : Journey To The Center Of The Earth, My Bloody Valentine, Coraline
Amityville 3D, JAWS 3D, and Friday the 13th part 3: red-Blue
Khi xem phim mình chỉnh Hue trên đầu HD (hoặc Tint trên TV) để cho hiệu quả 3D rõ nhât. Duy chỉ có phim Bugs 3D chỉnh kiểu gì vẫn lem tè le

bác xem lâu có nhức mắt không bác . em xem xong đứng lên suýt té:eek:

magic_ho

Banned

Hôm nay mới nhận đc kính Red-Cyan ship từ US về (dành riệng cho film Friday the 13th part3 3D) mình xin ghi lại cảm nhận khi xem 5 film 3D HD mình đã có sẵn.

1. Kính Red-Cyan : khi xem film The.Polar.Express.2004.720p.BluRay.x264-CiNEFiLE(Film 3D) hình ảnh không bị nhòe mà còn đẹp là khác, hiệu ứng quá tuyệt. Nhất là cảnh con tàu lửa đi qua đoạn đường ray bị băng bao phủ chao qua chao lại xem quá ư là tuyệt.

2. Kính Green – Magenta (Kính này dành riêng cho film Coraline ): mình xem lại 3 film mình đã có Coraline.2009.3D.720p.BluRay.x264-REFiNED (Film 3D), Journey.to.the.Center.of.the.Earth.2008.3D.720p.BluRay.x264-iLL (Film 3D), My.Bloody.Valentine.2009.3D.720p.BluRay.x264-NGR (Film 3D). Không hiểu sao lần trước xem thì bị nhòe màu đỏ tươi nhưng hôm nay đeo kính Red-Cyan xem film The Polar trước sau đó mới xem lại film 3 film này sau thì kg thấy nhòe màu nữa mà còn đẹp nữa & nhất là hiệu ứng quá ư là tuyệt vời. Đúng chất 3D-HD.

3. Kính phân cực bằng giấy(Không có ghi dành cho film nào) mình cũng đang có nhưng test thử những film mình có thì chưa có film nào thấy đc hiệu ứng cả. Mong là cuối tháng khi nhận lô hàng kính phân cực gọng nhựa sẽ xem đc tất cả list film ở trên.

• Mình đang thiếu film Hannah.Montana.Miley.Cyrus.Best.of.Both.Worlds.Con cert.Tour.3D.2007.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD & Bugs.3D.2003.720p.HDDVD.x264-HDL không biết bạn timestien ở Saigon hay Hà Nội có thể share cho mình 2 film này không, xin cảm ơn trước. Mình đã có film Bugs.A.Rainforest.Adventure.3D.HD.DVD.REMUX.1080p .VC-1-Sebul file TS không hiểu sao xem cứ bị giật không mịn màng gì hết.
• Mình xin nhắn gửi các bạn khi mua kính dành cho xem film 3D thì nên mua loại kính có ghi tên film trên đó thì mới xem film 3D màu đẹp & hiệu ứng rõ. Đừng phí tiền mua loại rẻ tiền kg có ghi dành cho film gì hết, mua về chẳng thấy gì hết.

Một đoạn film thứ 6 ngày 13
[flash]http://www.youtube.com/v/N97EUxaYRUI&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1 [/flash]

Những film 3D hot đang chờ là: NEW Toy Story Mania 3D, Up 3D xin xem phần giới thiệu
[flash]http://embed.break.com/695420[/flash]

Chỉnh sửa lần cuối:

HEEL

Mới đầu tưởng đơn giản như kính râm. Nhưng giờ thấy cũng mệt đấy.

Xem 1 phim phải mua kính 1 lần, mà nhà có khoảng 10 người + thêm họ hàng bạn bè 20 người nữa.

Ái dà, xem chừng Lục Tốn đấy.

Xem 1 phim phải mua kính 1 lần, mà nhà có khoảng 10 người + thêm họ hàng bạn bè 20 người nữa.

Bro sài sang quá :))

tieuthieugia

Well-Known Member

nhà bạn chắc Tết vui lắm..chúc mừng

HEEL

Ồ nâu.

Đấy là tình huống giả định thôi mọi người ơi. Chứ thế thì hoang quá.

vupicaso

Member

Bạn thử ra mấy cửa hàng bán đồ lưu niệm và gói quà sinh nhật xem sao, chắc là có đấy, hoặc là mấy cửa hàng chuyên kẻ biển quảng cáo hay cắt dán chữ ý :)

donghuonghien

Bên em rất mong quý các bác ghé qua để thưởng thức công nghệ 3D

nobrain

Đi mua giấy bóng kính trong nhà sách ko có. Mình mua bút lông màu về tính là tô màu giấy slide (loại giấy để in lên làm slide trong trường học) nhưng mà ngu quá! nó không ăn màu, nên tô không kín được, phá sản rồi.
Bạn nào biết mua giấy bóng kính ở đâu chỉ mình với. Mùa này thiên hạ đang làm lồng đèn chắc nó phải bán nhiều lắm chứ nhỉ?

giấy gói bánh oản có xài được ko bác :">.

vupicaso

Member

Theo mình nên in màu lên giấy decan trong, Ví dụ kính Red_Cyan thì một bên là màu đỏ,bên kia là màu cyan :) đây là link em tìm đc http://www.ledr.com/colours/multi.htm, các bác vào mà xem màu, em nghĩ nếu dùng đúng màu thì xem phim 3D sẽ ko bị nhòe hình :)

tytt123

Hi ra ngoài huỳnh thúc kháng bán có 20k 1 cái về coi cũng good lúc đầu coi thì thấy khó chịu. Chắc là do phòng sáng quá. Đem vào phòng tắt hết đèn đi ngồi xem lại phim The Final Dess gì đó cũng hay hay. Từ đầu tới cuối 3D hết. Xem trong tối không nhức mắt :D Nói chung như vậy là ok rồi. Nhưng hình ảnh màu sắc không đẹp = 2D thôi :(

Bên trên