KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

titani

Active Member
Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

kiểu này chắc tới tết nguyên đán khóa hết luôn

Giá đầu thu cũng rẻ, chỉ 600k luôn phí thuê bao 1 năm, nhớ ngày xưa A800 mới ra, cái đầu xì cút mà bán 2tr, chưa tính thuê bao hàng tháng :-q

Sao nhà mình mới hoà mạng SCTV mà vẫn bị khoá mấy kênh nhỉ ?
Mấy kênh bị khoá là : VTV Cab 3, NHK HD, AXN HD, VTVCab9, FOX SPORTS 2 ... Ngoài ra còn vài kênh bị trùng nữa.

vipbkgz

Well-Known Member

Mấy kênh bị khoá là : VTV Cab 3, NHK HD, AXN HD, VTVCab9, FOX SPORTS 2 ... Ngoài ra còn vài kênh bị trùng nữa.

Bác mới lắp và có thẻ thì lo gì, nhà em có vài kênh ghi là "Không truy cập (4)" chắc là nhà mạng đang điều chỉnh

nhamvt

Member

Mình cũng, vẫn còn thời hạn 1 tháng nữa. không biết tất cả hay chỉ một số người bị vậy :(. Nếu mà bị cắt kênh chắc hết hạn thì tạm biêt sctv

thebluez

Active Member

SCTV có mỗi cái hơn VTVCab là được nghe song ngữ. Hết!

titani

Active Member

Mình cũng, vẫn còn thời hạn 1 tháng nữa. không biết tất cả hay chỉ một số người bị vậy :(. Nếu mà bị cắt kênh chắc hết hạn thì tạm biêt sctv

Nếu có đóng tiền thuê bao hàng tháng (ko phải đầu thu mua trôi nổi hay dạng mua đầu thu, xài 2-3 tháng xong cắt) thì bảo đảm vẫn coi đc, chẳng qua là nó đang thử nghiệm thôi, sẽ ổn định dần. Mà ai đang dùng đầu thu cũ thì nhớ đổi sang đầu mới, chứ đầu cũ mèm A800 dù còn thuê bao hàng tháng vẫn dễ bị mất kênh.

funnyboy_8821

Nha anh nao dang xai goi Hd cua sctv ma co dang ky voi nha dai thi cu goi dien nha dai cho ky thuat toi mo khoa may kenh khoa ma cho, nha minh cung bi khoa may kenh hom bua co goi dien cho nha dai bao vay nhung khong dam cho qua nha vi so phat hien... dang xai lau hd =))

truc9449

Member

có bác nào ở khu vực Biên Hòa xài truyền hình cáp HTVC công ty Việt Thành mấy hôm nay bị cắt hơn 20 kênh HD không?

thinhsve

Well-Known Member

Sao đầu SCTV HD DCT7610 của em ở tang trệt thì bị mất tín hiệu kênh StartMovie HD và BongdaTV HD (nó báo mất tín hiệu, không sáng đèn vàng trên STB), nhưng các kênh còn lại tín hiệu toàn 96-97%, đem lên lầu thì lại đầy đủ. Em không tìm ra nguyên nhân, nếu bị cáp trong nhà thì các kênh khác tín hiệu cũng bị yếu theo chứ. Bác nào biết chỉ giúp. Thanks

truc9449

Member

SCTV sao không có kênh Disney Junior con mình rất thích xem

titani

Active Member

Sao đầu SCTV HD DCT7610 của em ở tang trệt thì bị mất tín hiệu kênh StartMovie HD và BongdaTV HD (nó báo mất tín hiệu, không sáng đèn vàng trên STB), nhưng các kênh còn lại tín hiệu toàn 96-97%, đem lên lầu thì lại đầy đủ. Em không tìm ra nguyên nhân, nếu bị cáp trong nhà thì các kênh khác tín hiệu cũng bị yếu theo chứ. Bác nào biết chỉ giúp. Thanks

Chuyện bình thường bác à, có 1 số kênh nhạy sóng hơn, như ở nhà mình, đặt trên lầu 2, đi cáp âm tường chỉ coi đc 20 kênh HD, 10 kênh còn lại ko bắt đc hoặc cà giựt lắm, HTV7 và HTV9 ko coi đc. Để ở cáp đầu gốc thì coi rõ hết.

Hôm nay kiểm tra đã thấy đầy đủ tất cả các kênh rồi, hoan hô.

truc9449

Member

Bác trả tiền thuê bao HD thì nó phải mở cho bác xem, còn ai xài chùa phải chịu thôi

pro_man

Member

Nhà em mới lắp SCTV HD được một tuần cũng bị một số kênh khóa mã là sao nhỉ

phamtug

Active Member

Nhà em mới lắp SCTV HD được một tuần cũng bị một số kênh khóa mã là sao nhỉ

khóa để quản lý thuê bao ấy mà đúng là làm ăn thiếu chuyên nghiệp vtvcab từ những năm đầu phát thử nghiệm số vài tháng r đến khi chính thức cung cấp dv số SD,HD là khóa mã đàng hoàng r giờ SCTV mới thử nghiệm chả trách nhiều ng thắc mắc là phải mà bác đag là thuê bao thì k có j phải lo cứ xem bt và nộp cước tháng bt chỉ mấy bác xem chùa là lo thôi

khóa để quản lý thuê bao ấy mà đúng là làm ăn thiếu chuyên nghiệp vtvcab từ những năm đầu phát thử nghiệm số vài tháng r đến khi chính thức cung cấp dv số SD,HD là khóa mã đàng hoàng r giờ SCTV mới thử nghiệm chả trách nhiều ng thắc mắc là phải mà bác đag là thuê bao thì k có j phải lo cứ xem bt và nộp cước tháng bt chỉ mấy bác xem chùa là lo thôi

đấy bác phamtug vào đây đọc thấy không? đúng là thiếu chuyên nghiệp mà, mình dùng VTVcab minh bạch quen rồi, giờ vào đây thấy bên SCTV một số khách đóng tiền đầy đủ vẫn bị khóa kênh, chả khác gì bị nhà cung cấp chửi vào mặt là cái đồ dùng chùa =))

tx56

Active Member

đấy bác phamtug vào đây đọc thấy không? đúng là thiếu chuyên nghiệp mà, mình dùng VTVcab minh bạch quen rồi, giờ vào đây thấy bên SCTV một số khách đóng tiền đầy đủ vẫn bị khóa kênh, chả khác gì bị nhà cung cấp chửi vào mặt là cái đồ dùng chùa =))

Hai ông nhân viên này đi đâu cũng thấy nâng bi VTVcab.

phamtug

Active Member

E là ng dùng thôi bác ợ mà cũng chả nâng bi gì hết dv nó tốt thì khen k tốt thì e khen làm j sctv nó thiếu chuyên nghiệp vì giờ mới thử nghiệm khóa mã nên giờ k.h thắc mắc là phải

Bên trên