Đánh giá Lại là vấn đề về Himedia 910B

dat1977

Banned
Chào các bác em đang dùng Himedia 910B thời gian này em nó không nhận cáp HDMI khi kết nối qua Rec, kết nối trực tiếp lên Tivi Play Bluray là chết cứng. Các bác cho em hỏi có phải Mainboard HDNI chết không?

baodom

Active Member
Ðề: Lại là vấn đề về Himedia 910B

Bác kiểm tra hdd và sợi dây trước nha bác

meocon

Well-Known Member

E từng găn vô Recei rùi nên chắc chắn là gắn dc , a thay dây và thay cổng nối HDMI luôn thử xem sao a

dat1977

Banned

Em thay dây của Microsoft mới tinh rồi các bác ạ. HDD của em 1T mới tinh chưa hết bảo hành mà vẫn không được. Có thay được cổng nối HDMI không các bác, có bác nào bị như em cho em tư vấn!

amdfan1

Re: Ðề: Re: Lại là vấn đề về Himedia 910B

Em cũng đã update Fimwer rồi bác nhưng vẫn ko được. Em cũng nghĩ là tèo mainboard HDMI

Bác xài được bao lâu rồi ? Em cũng đang định mua con này mà thấy bị lỗi kiểu này phân vân quá. Con này không hiểu sao giá rẻ quá.

salenguyenduong

Pác kiểm tra lại AVR và kết nối trực tiếp dây HDMI từ DHP với tivi coi sao, cần mang qua mình kiểm tra giúp.

dat1977

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Lại là vấn đề về Himedia 910B

Bác xài được bao lâu rồi ? Em cũng đang định mua con này mà thấy bị lỗi kiểu này phân vân quá. Con này không hiểu sao giá rẻ quá.
Em sài chưa được 1năm vì tội update fimwer nên không được bảo hành. Em thấy trên diễn đàn nhiều người có ý kiến về em này, nói chung là tiền nào của ấy, cứ phải trên 3 củ mới ngon bác ạ

dat1977

Banned
Ðề: Re: Lại là vấn đề về Himedia 910B

Pác kiểm tra lại AVR và kết nối trực tiếp dây HDMI từ DHP với tivi coi sao, cần mang qua mình kiểm tra giúp.
AVR kết nối DVD, VIP Tivi, Laptop ngon bác ạ, kết nối trực tiếp lên Tivi thì được nhưng play file bluray hoặc xem đoạn phim nào có bit cao là ngắt bác ạ

meocon

Well-Known Member

Em đã từng ráp rất nhiều khách xài Reci , nên chắc chắn là gắn dc bình thường . Xài tốt luôn nhá

A kt dây HDMI , thay dây khác , chuẩn , 1.3 hay 1.4

Tốt nhất là đem máy đến chỗ mua gắn test lại , phải kt qua các t bị khác để xem nguyên nhân do đâu .

Hồi trước e ráp cũng bị như thế , thay đầu nào cũng bị , cuối cùng tìm ra nguyên do là dây HDMI 1.4 .

Bên trên