Lại thay máu toàn tập, lần này là HTPC !!!!!!!!!!

edc

Active Member
Ðề: Lại thay máu toàn tập, lần này là HTPC !!!!!!!!!!

Nghe bác nói thì thằng intel nó ngu tới mức tự tay bóp t r y m 8-X.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cũng đâu thừa bác, dù sao thay cái quạt tốt hơn cho CPU mát hơn cũng là điều nên làm mà

Chỉnh sửa lần cuối:

hatay

Member

Gắn con Zalman này vào thì con core i5 2500 e chỉ có 32-33 độ thôi bác (temp phòng 30 độ)

Vụ này khó tin quá, đồng ý em này hiệu năng khá, nhưng chênh với nhiệt độ phòng chỉ có 3 độ thì nghi em sensor của bác quá: kiểu như mấy em HDD samsung báo còn thấp hơn nhiệt độ phòng làm sợ kô dám mua HDD sam nữa.

tusontay

Huyền Thoại

Vụ này khó tin quá, đồng ý em này hiệu năng khá, nhưng chênh với nhiệt độ phòng chỉ có 3 độ thì nghi em sensor của bác quá: kiểu như mấy em HDD samsung báo còn thấp hơn nhiệt độ phòng làm sợ kô dám mua HDD sam nữa.
HDD thì E ko biết, nhưng đúng là CPU chỉ cao hơn Tem phòng có 3~5oC thôi bác ạ! :D Lúc render mà nóng nhất cũng chỉ >~12oC!

edc

Active Member

Về mặt lý thuyết dẫn nhiệt thì 2 bề mặt tiếp xúc nó chênh nhau 3oC " k thể hạ thấp hơn t này" nó đòi hỏi điều kiện tiêu chuẩn về nhiệt độ phòng 20oC, độ ẩm 55%, hệ thống thông gió t case và t phòng tương đương....mấy bác dùng pc có điều kiện chơi thế này k? mình nghĩ t cpu > t phòng từ 7-10oC là bình thường với fsh ngon, lắp đúng kỹ thuật. còn tương đương hoặc cao bằng là sensor cảm biến sai.

quytocxxx

Active Member

i2500 none K đi với P67. Thật bá đạo! :))

hatay

Member

HDD thì E ko biết, nhưng đúng là CPU chỉ cao hơn Tem phòng có 3~5oC thôi bác ạ! :D Lúc render mà nóng nhất cũng chỉ >~12oC!

Chắc case của bác cởi trần à? Case của mình chắc chắc to hơn mấy bác (Kandalf super tower to như case sever) mà chưa bao giờ mức chênh dưới 10oC.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Temp này là khi Idle đó bác. HDD SS thì khỏi nói rồi, chuối cả buồng :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

i2500 none K đi với P67. Thật bá đạo! :))
Ý bác phải là 2k5k mới đi với chipset P67 chứ gì, điều đó ai chẳng biết. Hiện thời ko game gũng hay ọc ạch như xưa nhưng biết đâu mai mốt quay lại thì sao :))

nort

Active Member

Ý bác phải là 2k5k mới đi với chipset P67 chứ gì, điều đó ai chẳng biết. Hiện thời ko game gũng hay ọc ạch như xưa nhưng biết đâu mai mốt quay lại thì sao :))

Ai cũng khuyên chơi K mà bác k chơi thật là phí em P67 :(

ngdhieu

Well-Known Member

Thay máu mà bác không thay case nằm + Remote thì theo em con PC của bác vẫn chưa thể gọi là HTPC đúng nghĩa.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thay máu mà bác không thay case nằm + Remote thì theo em con PC của bác vẫn chưa thể gọi là HTPC đúng nghĩa.

Thế con Silver stone e dùng bác gọi là case đứng ah và bác nghĩ e nó ko thuộc dạng HTPC huh ;)), đề nghị trước khi comment nên xem và đọc kỹ :)). Đang tính rước cái SilverStone HTPC Remote Control –MFP51 này về mà Tân doanh hết hàng rồi

v_t

Member

em đã đề nghị bác thay con case đầu tiên mà, ruột gan lòng mề bớt đi tí làm con case có màn LCD remote thì hoành tráng nhỉ :D, em cũng đang dùng con LC17. nói chung dòng sliverstone này quá đẹp ăn đứt mấy chứ antec

Nghia_PMT

Well-Known Member

To hơn, rộng hơn nữa chỉ có con Thermaltake DH 104 With LCD Touch Screen thôi mà giá 13,5 củ hix hix quá đắt

khoitt

Member

Bác Nghĩa làm con case Silverstone HTPC Remote control cộng thêm bộ keyboard+mouse không dây cỡ Logitech MX5500 nữa là ok nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hix mấy con có màn LCD và khiển giá đắt quá bác ah nên tạm thời chỉ dùng Silverstone HTPC LC13 thôi, còn bộ combo MX5500 thì e đã dùng khi còn Core2Duo rồi :D

khoitt

Member

Hix mấy con có màn LCD và khiển giá đắt quá bác ah nên tạm thời chỉ dùng Silverstone HTPC LC13 thôi, còn bộ combo MX5500 thì e đã dùng khi còn Core2Duo rồi :D

Bác đã có combo MX5500 rồi thì quá chuẩn rồi, tạm thời bác dùng case LC13 đó cũng ok, sau này có điều kiện thì lên case có màn LCD luôn. Mình thì đang dùng combo MX5000 và G15, thấy cũng ổn và rất tiện (hồi xưa một thời đam mê nâng cấp linh kiện PC, case CM HAF X to đùng với đủ thứ linh kiện, bây giờ cũng chán rồi, đang tính đổi qua HTPC dùng cho tiện) :)

Bên trên