Làm ơn cho em xin một lời khuyên

tungbung

Active Member

Hiện nay em đang xài con main ABIT AN8 SLI có cổng PCI Express (nhưng không biết PCI Express mấy chấm đây nữa) và đang chạy con card màn hình rời là: Geforce 7300LE 256MB. Nay mình muốn lên đời con card màn hình, mình dự định mua card ASUS Geforce 9400GT 512MB DDR2 để lên đời CUDA đó mà, card này cũng xài cổng PCI Express 2.0 nhưng không biết lắp cho main của mình có được không vì mình thấy card cũ của mình nó ghi là DDR còn card ASUS Geforce 9400GT nó ghi là DDR2 nên không biết cái card mới lắp vào main mình có được không hử?
Bạn nào biết rành về vấn đề nàu thì dùm giải thích, tư vấn tường tận cho mình dùm nhé, mình gà lắm. Xin cảm ơn.

TCH

Member
Ðề: Làm ơn cho em xin một lời khuyên

Vô tư đi bạn,card PCI ex 16x 2.0 tương thích ngược với khe 1.1 và 1.0 mà. Mà bạn có khoảng bao nhiêu tiền thế? Để mọi người tư vấn cho bạn 1 cái card tốt hơn. 9400GT cùi bắp quá.

phuong210876

Vô tư đi bạn,card PCI ex 16x 2.0 tương thích ngược với khe 1.1 và 1.0 mà. Mà bạn có khoảng bao nhiêu tiền thế? Để mọi người tư vấn cho bạn 1 cái card tốt hơn. 9400GT cùi bắp quá.

9400GT thì cùi hơn 9500 và 9600 thật. hay múc loại 9800GTX hoặc chuyển sang serri đầu 2 đi chủ thớt à.

Mình chỉ có ý kiến nhỏ xem HD thì cũng k cần VGA mạnh lắm đâu. VGA cao cấp phí tiền thôi. nhưng nếu thừa tiền thì mua cũng được ví dụ như mình đang sài ASUS GTS250 chăng hạn chỉ để xem HD quạt thì kêu như xe tăng lên dốc ý

tungbung

Active Member

Sao mình thấy tính năng của card ASUS 9400GT có HDMI tiện quá vậy, hiện mình đang còn 1.1 triệu trong tầm tiền mua con này, tính tậu con này vì có CUDA mà, sao card này dở ở điểm nào, bạn cho mình biết với.

tungbung

Active Member

9400GT thì cùi hơn 9500 và 9600 thật. hay múc loại 9800GTX hoặc chuyển sang serri đầu 2 đi chủ thớt à.

Mình chỉ có ý kiến nhỏ xem HD thì cũng k cần VGA mạnh lắm đâu. VGA cao cấp phí tiền thôi. nhưng nếu thừa tiền thì mua cũng được ví dụ như mình đang sài ASUS GTS250 chăng hạn chỉ để xem HD quạt thì kêu như xe tăng lên dốc ý

Card 9500, 9600 thì giá đắt quá, mình hết xiền rồi không kham nổi. Các bạn cho mình biết 9400GT nó dỡ ở điểm nào vậy, chạy CUDA có ngon không, CPU của mình không đủ mạnh nên mình mới tính giải pháp CUDA đấy.

Doananh

Member

Bạn nên quất em từ 9600 trở lên, đôi khi còn game giếc nữa chứ, thêm chút tiền thôi....

phuong210876

Không chơi games 3D nặng thì 9400GT là ổn.
tại sao không đánh giá thằng 9400GT cao là bởi vì 9400GT khi review games 3D không được như mong đợi quảng cáo nó chỉ tương đương với con 8400GT thôi mà thực chất nó là con đó nâng cấp lên.

Mình đã sài con 9400 GT OC này rồi nói chung là ok chạy êm không ồn tản nhiệt mát.

9500GT hoặc 9600GT thì đắt vì nó hơn thì phải đắt nhưng nói nghiêm túc nếu mà thực sự chơi games thì 9500GT với 9600GT cũng chẳng lên mua làm gì. 2 con này cũng liệt vào hạng VGA tầm thấp rồi.

Với số tiền 1.1t thì mua 9400GT có HDMI là ok... nếu mục đích xem HD là chính

cubo

Chủ thớt ko chơi game năng nên chọn con 9400.Đơn giản rẻ tiền

cinefan48

Member

bác tungbung này, thấy bác nói cái main nhà bác có hỗ trợ SLI, có đúng không? Bác xem xem trên main có mấy khe PCIexpress? nếu là 2 khe thì đúng là có SLI. thế thì khỏi lo đi. Cứ múc tạm 9400 đi. sau này có nhu cầu chơi game hay xử lí đồ hoạ nặng hơn thì múc thêm 1 em nữa để chạy chế độ đồ hoạ kép (2 cạc cùng xử lí mà). Em nhớ không nhầm thì GF 9400 đã hỗ trợ SLI rồi các bác nhể?

tungbung

Active Member

Bạn nên quất em từ 9600 trở lên, đôi khi còn game giếc nữa chứ, thêm chút tiền thôi....

Mình chẳng có thời gian chơi game đâu, thời gian rảnh thì xem phim HD 720p, có mấy phim XXX 1080P nhưng không xem được vì nó giật tung đít nên tính sắm 1 em VGA CUDA để xem cho nó thấy từng đường tơ kẻ tóc đó mừ.

tungbung

Active Member

bác tungbung này, thấy bác nói cái main nhà bác có hỗ trợ SLI, có đúng không? Bác xem xem trên main có mấy khe PCIexpress? nếu là 2 khe thì đúng là có SLI. thế thì khỏi lo đi. Cứ múc tạm 9400 đi. sau này có nhu cầu chơi game hay xử lí đồ hoạ nặng hơn thì múc thêm 1 em nữa để chạy chế độ đồ hoạ kép (2 cạc cùng xử lí mà). Em nhớ không nhầm thì GF 9400 đã hỗ trợ SLI rồi các bác nhể?

Main mình có 2 khe PCI Express và có 1 cái cầu nối 2 khe lại nữ đấy.

tungbung

Active Member

Không chơi games 3D nặng thì 9400GT là ổn.
tại sao không đánh giá thằng 9400GT cao là bởi vì 9400GT khi review games 3D không được như mong đợi quảng cáo nó chỉ tương đương với con 8400GT thôi mà thực chất nó là con đó nâng cấp lên.

Mình đã sài con 9400 GT OC này rồi nói chung là ok chạy êm không ồn tản nhiệt mát.

9500GT hoặc 9600GT thì đắt vì nó hơn thì phải đắt nhưng nói nghiêm túc nếu mà thực sự chơi games thì 9500GT với 9600GT cũng chẳng lên mua làm gì. 2 con này cũng liệt vào hạng VGA tầm thấp rồi.

Với số tiền 1.1t thì mua 9400GT có HDMI là ok... nếu mục đích xem HD là chính

Cảm ơn bạn, cho một lời khuyên hữu ích.

Bên trên