Làm sao burn nhạc lossless ra thành CD Audio

overkillx

Huyền Thoại
Ðề: Làm sao burn nhạc lossless ra thành CD Audio

Mình bị vài album tải về thì là 1 file .wav, vậy làm sao bung trở lại thành nhiều track như bản gốc, rồi burn ra CD, không thì phải nghe từ đầu đến cuối.
Hướng dẫn mình với

Muốn bung ra nhiều track thì cần phải có file .cue, trước khi burn cần bung ra trước bằng phần mềm Cue Splitter hoặc ghi trực tiếp bằng phần mềm burn

ninjavn

Member

Tôi ghi bằng Nero 10, ghi trực tiếp file FLAC chả cần thêm bớt plug in rì cả, "đơn giản như đan rổ" thôi mà!
cái này bác burn Data CD rồi
burn dạng audio CD để play trên mấy cái đầu đĩa thì phải cần plugin để nero nó đọc flac chứ

ngonguay90

các bạn cho mình hỏi , ghi ra đĩa CD xịn thì được bao nhiêu bài 1 đĩa nhỉ

yellowriver

Banned

Bạn burn ko cần quan tâm bao nhiêu bài, chỉ quan tâm tới số phút <80' là được. Còn dung lượng có thể lên nhiều hơn hoặc ít hơn cũng ko sao.

yellowriver

Banned

burn dạng audio CD để play trên mấy cái đầu đĩa thì phải cần plugin để nero nó đọc flac chứ

Đơn giản là vì nero của bác ý đã hỗ trợ Flac luôn rùi. Chứ ko phải là burn data.

hnporduy

Member

Mình có file nhạc Hotel Cali dạng WAV , kích thước chỉ có 75MB, nhưng khi burn bằng Nero, sau đó bỏ vô CD, đầu DVD, đầu Bluray, đầu PS3 đều nghe tiếng rè rè như trời mưa.
Tổng cộng đã vứt đi khoảng 10 cái CD rồi....
Có bà con nào chỉ rõ ràng và cặng kẽ hơn ko ? Mình xài nero 10

yellowriver

Banned

Mình có file nhạc Hotel Cali dạng WAV , kích thước chỉ có 75MB, nhưng khi burn bằng Nero, sau đó bỏ vô CD, đầu DVD, đầu Bluray, đầu PS3 đều nghe tiếng rè rè như trời mưa.
Tổng cộng đã vứt đi khoảng 10 cái CD rồi....
Có bà con nào chỉ rõ ràng và cặng kẽ hơn ko ? Mình xài nero 10
Bạn burn file wav chuẩn DTS rùi, nếu mấy đầu của bạn ko có giải mã dts thì nghe analog chỉ có tiếng rào rào thôi.

j3azoka

Active Member

cho mình hỏi,nhac. lossless khi chưa burn la 1411kbs nhưng sau khi mình burn thì là 1536kbs.mình burn bằng nero 10...bạn nào khắc phục được giúp mình với

dongnam45

ĐỐi với nero 10 : bạn copy các file dll vào thư mục Nero\Nero Express\Audioplugin rồi xài neroexpress để burn.
Mà nếu bạn thích xài nero khác để burn thì cứ copy vào thư mục audioplugin trong C:\program file\nero\ ....

Nhưng đã ai kiểm chứng vụ burn file lossless = nero chưa nhỉ; chả biet chất luonwjg có giảm k

ok thank bạn rất nhiều. APE cũng tương đối bạn ạ

nguyen tuong

chuyen duoi FLAC sang WAV ( phan mem FLAC TO MP3)
roi dung nero burn!

hoasimtim

Well-Known Member

Thời này toàn đầu xịn thôi, burn kiểu gì nó cũng đọc được hết:))

vietquanpt

Mình vẫn thường burn nhạc lossless để nghe các bước mình vẫn thường làm
Sử dụng phần mềm nero để burn cd
Dùng xrecodeII để convert từ .Flac (.Ape) sang .Wav (Định dạng để đọc hầu hết tất cả các đầu CD)
Hãy chọn 1 ổ ghi đĩa CD thật tốt ( Khuyên nên dùng plextox, dòng cũ để ghi ở tốc độ 2x - Đảm bảo chất lượng ghi cho âm thanh tốt - cảm nhận là còn hơn cả nghe lossless với hdp ). Chất lượng ổ ghi đĩa và nguồn nhạc đầu vào mới quan trong và ảnh hưởng nhiều đến chất lượng CD được ghi.
Các bước cho công việc ghi đĩa CD nhạc:
b1: chọn phôi để ghi đĩa , nên sử dùng phôi misu phonoR (12n/1cd)
b2: xử lý file nhạc lossless : Nếu cả album là 1 file to đùng thì bạn phải chia ra thành từng track với file .cue ( Thấy bên trên có bác hướng dẫn rồi đấy, sau đó Conver để chuyển sang đuôi .Wav (Với phần mền xrecodeII thì bạn chỉ việc add file nhạc vào chọn định dạng cần conver sang .Wav , rồi bấm ok thế là xong ----> Đã xong phần nguồn nhạc để ghi đĩa
b3: bật nero lên chọn ghi cho CD music (cữ bật phần mềm lên và đọc nó rồi làm tưng bước add file vào rồi copy ...)
b4: cho đĩa trắng vào chọn tốc độ ghi 2x thôi ( không bao giờ có chuyện rới đĩa, chất lượng âm thanh ghi trên đĩa không phải suy nghĩ luôn, Nghe trên dàn dân dụng đố ai phân biệt được đâu là CD xịn đâu là phiên bản F1- Ông nào phân biệt được tôi bái làm sư phụ luôn)
note: Nếu bạn ghi đúng theo từng cd thì không sợ dung lượng đĩa không đủ đâu còn nếu tự làm album theo phong cách thi chỉ cần đảm bảo không qua 80min thôi
- Thêm nữa chất lượng của đĩa ghi chỉ phụ thuộc vào chất lượng nguồn nhạc, ổ ghi đĩa và phôi đĩa để ghi thôi , còn mấy cái phần mền chẳng ảnh hưởng quá nhiều đâu - Nên không phải xoắn làm gì.
Một chút về bản thân:
- đã ghi hơn 300 đĩa nhạc để nghe rùi (từ Country, Blues, Jazz, Rock.) chưa thấy bị rớt đĩa bao giờ, ghi xong nghe cũng chẳng phân biệt được với đĩa gốc
- Trước phải đi lùng mua ổ ghi plextor cũ chỉ ghi được ỏ 1x, 2x, 4x. thôi
- Phôi thì toàn mua ở chợ trời thôi cứ làm 2 cục = 10 đĩa cả vỏ luôn
- Chỉ thích ghi đúng theo album thôi không tự biên tự diễn.
Chúc bạn ghi được đĩa CD ưng ý - Ghi xong cảm thấy hài lòng cho sự kiên nhấn ngồi đĩa ghi xong ( trung bính khoảng 30 phút 1 album nếu ghi ở tốc độ 2x.

letuce

Member

Nếu là một file thì dùng CUE spliter để tách ra nhiều file nhỏ. sau đó dùng Nero Kwik Media (free không cần trả tiền, đây là bản miễn phí của Nero) chép trực tiếp vào CD là xong.

liat9xof

Well-Known Member
Dùng Nero Express để ghi file NRG ra CD sao không thể nào cài tốc độ ghi được vậy, lúc nào mặc định ghi cũng là 24x....

haiastro

Active Member

nhieu khi minh cung bi to trac ne
bun xông . không tự chạy được . tức ơi là tức
đôi khi chủ quan. free cho mấy đứa bạn nghe. rồi bị nói chửi =P~

hatatokyo

muốn downloal nhạc cd lossless thi làm sao mong các bác giúp cho

loiruot

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi em dùng nero burn ra CD mà sao khi burn xong thì thứ tự bài hát bị đảo lộn, không như trong list CD ban đầu nữa, có phải tùy chỉnh gì trong Nero không các bác chỉ giúp em với. Tks All!!!!!!!1

Bên trên