Làm sao cải thiện chất âm cho Onkyo HT-RC180

vietrung

Active Member
Ðề: Làm sao cải thiện chất âm cho Onkyo HT-RC180

cái vụ này thì bị hoài nha, ông anh của e cũng vậy, chỉnh volume trên HDD box lên max luôn, xem phim ko sao, chuyển qua nghe nhạc thì rè rè nghẹt mũi giống như Reciever bị gì, chỉnh xuống 0 lại thì nghe ok

sao kỳ vậy ta, con ACRyan của mình để vol max +31 luôn, nghe vi vu mà, có bị gì đâu ta!!!

locnp

Well-Known Member

Về khoản này chắc con ACRyan của bác ngon hơn Dune Base rồi.

lehoang40

sao kỳ vậy ta, con ACRyan của mình để vol max +31 luôn, nghe vi vu mà, có bị gì đâu ta!!!

Con Dune nó ngược bác, OdB của Dune bằng Volume max của con AC Ryan, muốn nghe nhỏ thì giảm đến mức hình như là -45dB (mình không nhớ chính xác lắm) thì nó câm.

vietrung

Active Member

Con Dune nó ngược bác, OdB của Dune bằng Volume max của con AC Ryan, muốn nghe nhỏ thì giảm đến mức hình như là -45dB (mình không nhớ chính xác lắm) thì nó câm.

thì ra là vậy, mà mình toàn để vol max, ít khi nào set lên xuống khi xem phim lẫn nghe nhạc!!!

newceco

Member

chắc cũng được 1 năm từ khi em nó xuất hiện các bác nhỉ? em lôi topic này lên để các bác đang dùng em nó vào chém xem em nó dạo này thế nào rồi.

linhuyen

Active Member

khoảng 7 tr thì nên mua pow gắn cho em này , hay mua 1 ampli 2 kênh hả các bác ?

tuanpps

Member

khoảng 7 tr thì nên mua pow gắn cho em này , hay mua 1 ampli 2 kênh hả các bác ?

E là e mua amp 2 kênh riêng đểnghe nhạc, bác sẽ thấy sự khác biệt hoàn toàn. Nâng cấp pow cho receiver xem phim chỉ là giải pháp tình thế và nâng công xuất thôi.

newceco

Member

Nếu mình sử dụng phần DAC của em nó và phần công suất dùng amp 2 kênh để nghe nhạc thì chất lượng âm thanh so với DAC 2 kênh giá tầm <5tr thì thế nào nhỉ? có bác nào đã nghe qua cho nhận xét với.

lehoang40

newceco đã viết:
chắc cũng được 1 năm từ khi em nó xuất hiện các bác nhỉ? em lôi topic này lên để các bác đang dùng em nó vào chém xem em nó dạo này thế nào rồi.
Onkyo RC180 của mình vẫn chạy tốt.

Bác đang nghe loa gì?

newceco đã viết:
Nếu mình sử dụng phần DAC của em nó và phần công suất dùng amp 2 kênh để nghe nhạc thì chất lượng âm thanh so với DAC 2 kênh giá tầm <5tr thì thế nào nhỉ? có bác nào đã nghe qua cho nhận xét với.
DAC nào <5tr bác?

linhuyen

Active Member

Onkyo RC180 của mình vẫn chạy tốt.

Bác đang nghe loa gì?

DAC nào <5tr bác?
Em đang dùng JBL es80 , kinh phí khoảng 7tr , em đang kiếm em HK980 hoặc HK3490 2hand mà chưa thấy ai bán . KO biết ngoài 2 em này ra còn có thể mua đc em nào với giá đó /.

ck77

Member

onkyo của mình vẫn chạy tốt

lehoang40

Em đang dùng JBL es80 , kinh phí khoảng 7tr , em đang kiếm em HK980 hoặc HK3490 2hand mà chưa thấy ai bán . KO biết ngoài 2 em này ra còn có thể mua đc em nào với giá đó /.

Bác có thể kiếm 1 power Adcom second hand, hàng này dễ tìm hơn.

newceco

Member

DAC nào <5tr bác?
Là em ví dụ tìm mua DAC 2nd tầm giá 5tr (tương đương với giá trị phần DAC của em nó í mà). Mấy bữa nay tìm các diễn đàn thấy DAC END của bác QH được bàn tán rầm rộ quá, không biết có chất lượng hơn nhiều những DAC tích hợp trong AVR không bác?

Bên trên