Làm sao để setup HDX thành NAS

tientai_pc

Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em 2 vấn đề
1. Em muốn setup HDX thành 1 NAS, đã làm theo hướng dẫn sau
* NAS (SMB server)
This server allows a remote PC to access the locally installed HDD on the HDX NMT as a SMB share.
1) Click on Start->Run
2) Type "\\<HDX NMT Hostname>" or "\\<HDX NMT IP ADDRESS>" into the text box
3) To allow for easier accesses to your HDX NMT NAS in future, you can choose to map the SMB
share as a drive under your "My Computer" folder of your PC. To do this:
a) Type "\\<HDX NMT Hostname>" or "\\<HDX NMT IP ADDRESS>" into the text box.
Alternatively you can go to "My Network Places", click on "View workgroup computers",
browse and select your NMT device.
b) Right click on the shared folder and select "Map Network Drive"
c) Select the drive you want your NMT shared folders to be represented.
d) The mapped drive should appear in "My Computer".
- SMB defaults:
Username: nmt
Password: 1234
Tuy nhiên thực hiện đến bước 2 thì nhận được box thông báo "The network path was not found", đã gõ đúng IP address như trong phần Setup/Network của HDX
2.. Khi cắm vào laptop qua USB thì nhận ổ cứng của HDX đang ở format NTFS, liệu em có phải format lại EXT mới sử dụng được chức năng NAS. Theo em biết thì các webservice chỉ chạy trên EXT nhưng trên HDX này em đã thử webservice YouTube tốt, vậy là thế nào ấy nhỉ. Chưa hiểu lắm, nhờ các bác giải đáp hộ.
Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Làm sao để setup HDX thành NAS

2.. Khi cắm vào laptop qua USB thì nhận ổ cứng của HDX đang ở format NTFS, liệu em có phải format lại EXT mới sử dụng được chức năng NAS. Theo em biết thì các webservice chỉ chạy trên EXT nhưng trên HDX này em đã thử webservice YouTube tốt, vậy là thế nào ấy nhỉ. Chưa hiểu lắm, nhờ các bác giải đáp hộ.
Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em.
Có bác ạ, phải format internal HDD dạng EXT2/EXT3, vì khi đó HDX cần chạy 1 dịch vụ là Samba server. <:p<:p<:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên