Làm thế nào để lựa chọn một chiếc receiver hợp lý? (Phần 2)

Ðề: Làm thế nào để lựa chọn một chiếc receiver hợp lý? (Phần 2)

Sao bác lại đem rec xem phim ra so với em 2 kênh nghe nhạc đó. Bộ hiện có của bác xem phim là ngon rồi mà. Nếu có nhu cầu nghe nhạc 2 kênh thì bác làm thêm 1 con amply 2 kênh chứ đổi quanh đổi quất chỉ tổ tốn tiền bác à.

Nếu dùng thêm 1 âm ly 2 kênh thì có thể lấy tín hiệu từ đường coax out của receiver được không nhĩ vì nếu vừa dùng receiver vừa dùng âm ly mà chỉ có 1 cặp loa thì tôi phải câu dây loa như thế nào đây

hackie

Em có 1 bộ loa Pioneer 5.1 của bộ DV262, thấy ghi trở kháng 4 Ohms, công suất 60w. Mà em thấy các receiver bây giờ toàn có trở kháng output 6-8 Ohm. Như vậy, liệu có thể phối ghép được không?

càng đọc càng thấy nó thật là sâu sa và tốn kém:-??

dunggiang

Member

Một bài viết rất ý nghĩa cho anh em chơi HD, cám ơn bác symphony

dt_nhat

bác Symphony vể bài này cũng lâu rồi mà giờ đọc thấy vẫn rất hữu ích:)):)). Rất cảm ơn bác

Không đọc bài này vì đã có một chiếc receiver rất vừa ý :D

AUDIOLAB

Re: Ðề: Làm thế nào để lựa chọn một chiếc receiver hợp lý? (Phần 2)

Em xin trích dẫn "công suất là trung tâm của sự lừa bịp" nhưng thực tình em vẫn chưa thấy bác nào hướng dẫn cách tính công suất reciever cho phù hợp với kích thước phòng nghe. Chẳng hạn như phòng >25m2 thì công suất/ch bao nhiêu là vừa, nhở hơn bao nhiêu là vừa, có cách tính toán cụ thể nào ko à. :-??

Điều này đa phần có được từ kinh nghiệm phối ghép của người kinh doanh + Mức độ ép phê của gia chủ...

tapchoihp

Active Member

thank bác nhiều rất hữu ích khi chuẩn bị nhảy vào hố vôi

Bên trên