Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

teolatui

Ðề: Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

các bạn cho mình hỏi nếu dùng loa Klipsch KF-28 để hát karaoke thì có ổn không. Nhu cầu của mình là nghe nhạc và hát karaoke ( thật ra xem phim nhiều hơn, nhưng ưu tiên hát karaoke cho bà xã).
Mình nghe nói dùng loa loại này hát sẽ bị đứt treble. nhưng thích loại loa cột không thích loa dạng bookself vì sợ đấu nối dây lằng nhằng trong phòng khách. Do đó lăn tăn quá, nhơ các bác tư vấn.
Nếu loa Klipsch KF-28 này phối với jarguar 600A có ổn không?
Cảm ơn nhiều

danh-nghia

Đã bấm tks và say tks đến bác 1 lần nữa. Đúng cái em đang tìm :)

mình có người cho cái mixer PA-298k ,mà không biết sử dụng ,A/E ai dùng qua cho biết cách sử dụng ! tks

Bài viết này hay quá, em mất 1 đống tiền rồi mà đọc bài này xong như được thông não vậy, có vấn đề này nhờ các bác tư vấn giúp. Bộ karaoke hiện tại của em như sau. phòng em hơi bé 13m2 nhưng có cửa thông ra cầu thang và bếp
Loa 301 V x 1 cặp
Loa jbl rm 101 x 1 cặp
Ampli 506N
Sub SVS PB 1000
Đầu việt KTV HĐ
Mic ugx 3 tàu loại 1
Tiền cũng khá khá rồi mà chưa ưng lắm, em chỉnh echo hát thấy hay thì hay bị hú quá, em định đầu tư mixer để lên hẳn pro luôn. Các bô lão cho em hỏi
1/ em dùng con 506 hiện tại làm pow luôn đc không vì con này em thấy kéo tốt 2 đôi loa của em.
2/ Em định làm con mixer soudcraf gì đấy mà có cả chỉnh Echo luôn thì nếu so sánh với bộ em đang dùng có hơn đc nhiều không. EQ thì em tìm hiểu sau, nhà em hiện đang có con EQ techniss không biết có dùng ghép vào đc không (em tính nghiên cứu sử dụng EQ để giải quyết hú rít)
3/ các bô lão có phương án tối ưu nào khác thì tư vấn giúp em?
Thank cả nhà đã đọc

cutamthat

Active Member

Bài viết này hay quá, em mất 1 đống tiền rồi mà đọc bài này xong như được thông não vậy, có vấn đề này nhờ các bác tư vấn giúp. Bộ karaoke hiện tại của em như sau. phòng em hơi bé 13m2 nhưng có cửa thông ra cầu thang và bếp
Loa 301 V x 1 cặp
Loa jbl rm 101 x 1 cặp
Ampli 506N
Sub SVS PB 1000
Đầu việt KTV HĐ
Mic ugx 3 tàu loại 1
Tiền cũng khá khá rồi mà chưa ưng lắm, em chỉnh echo hát thấy hay thì hay bị hú quá, em định đầu tư mixer để lên hẳn pro luôn. Các bô lão cho em hỏi
1/ em dùng con 506 hiện tại làm pow luôn đc không vì con này em thấy kéo tốt 2 đôi loa của em.
2/ Em định làm con mixer soudcraf gì đấy mà có cả chỉnh Echo luôn thì nếu so sánh với bộ em đang dùng có hơn đc nhiều không. EQ thì em tìm hiểu sau, nhà em hiện đang có con EQ techniss không biết có dùng ghép vào đc không (em tính nghiên cứu sử dụng EQ để giải quyết hú rít)
3/ các bô lão có phương án tối ưu nào khác thì tư vấn giúp em?
Thank cả nhà đã đọc

Nếu bác muốn dùng 506N làm pow thì.... phí quá. Theo em bác nên bán 506N đi, mua pow cho hay hẳn, giá 506N cũng bằng pow xịn rồi. Mixer rời theo em bác nên mua jbl kx100. Cả mic nữa, tiếng bộ ugx rất đục, ko thật tý nào. Bác nên đổi mic khác. VD như BBS hàng bãi, rất hay, tiếng trong veo ko hú rít mà giá cũng chỉ hơn 2 đồng.
Cấu hình em còi cọc hơn của bác mà ai đến hát cũng khen nức nở. Tiếng mic nhẹ, trong, nhạc nền hay:
Loa 301IV 1 cặp + 1 cặp BMB 251v
Mic BBS Prosound 1800 (cặp này em mua có 2 đồng 2 mà rất ưng ý, mua xong mang ugx9 sang cho ông già luôn)
Mixer jbl kx100 (con naỳ đầu tiên chỉnh muốn khùng nhưng về sau nắm được thì chỉnh tiếng rất hay), có sẵn EQ, chống hú, nhưng chỉnh chuẩn rồi thì khỏi cần bật chống hú vẫn ok
Pow yamaha 7200
Sub AR2015 bass 40, phòng em to nên phải nện con này cho khủng bố.
Nhạc dùng PC(case build mất 3tr bao gồm cả ổ 2T)
Nếu bác ở HP mời đến nhà em hát thử xem có vừa tai ko

Tiếc quá em lại ở HN, em cũng thấy tiếng mic UGX này không được trong. Trước mắt em định làm con JBL kx100 về vọc đã bao giờ thuần thục thì đổi 506 sang pow luôn. Nhưng 506 mới này bán đi chắc mất giá lắm cứ tạm thời để lại dùng trong trường hợp chưa làm chủ được con kx100 :). Thank bác đã tư vấn à tiện thể cho em hỏi con crown xli 1500 kéo tốt 2 đôi loa của em không nhỉ hay phải 2500.

Báo cáo các bác em mới liều mình múc con kx200. Sau 1 ngày nghịch thấy rất ổn nhạc và lời hát hay hơn khá nhiều con 506n cũ của em. Mặc dù em chưa đầu tư công suất xịn vẫn dùng con 506 làm pow.

Meohoangm10

Bác tham khảo đầu Kara M10 này xem thế nào nhé:
1. Phần cứng
- Bộ vi sử lý: được áp dụng công nghệ mới nhất giúp Kara M10 hoạt động liên tục 24/24 với tần suất sử dụng cao
- Đồng thời bộ vi xử lý là CHIP thế hệ mới nhất cho những âm thanh và hình ảnh chi tiết nhất
- Vỏ được thiết kế với tấm Aumilium sang trọng
- Kích thước của Vỏ cũng rất vừa vặn với kích thước của tủ Rack chuyên nghiệp
2. Hệ điều hành
- Sử dụng hệ điều hành linux được tối ưu cho Karaoke. Giúp máy hoạt động với ổn định cao
3. Thiết kế giao diện sử dụng
- Tìm kiếm bài hát: bạn sẽ thấy một giao diện tìm kiếm bài hát nhanh và chọn bài hát cực dễ dàng
- Giao diện chọn bài của Kara M10 rất đa dạng từ giao diện chọn bài thông qua điều khiển (remote) cho đến giao diện chọn bài thông qua các thiết bị di động (iPhone, iPad, điện thoại Android và Tablet)
4. Thiết kế giao diện điều khiển
- Màn hình cảm ứng
- Tablet
- Iphone
- Số lượng
5. Chất lượng bài hát
+ Video: Kara M10 hỗ trợ chuẩn Video HD (1080)
+ Audio: Kara M10 sử dụng chuẩn âm thanh Stereo
6. Cập nhật bài hát
Lần đầu tiên trên thị trường cung cấp một sản phẩm đầu máy dễ dàng cập nhật bài hát như vậy. Người dùng có thể cập nhật bài hát từ USB, ổ cứng gắn ngoài hoặc cập nhật bài hát qua Internet thông qua iphone, ipad, màn hình cảm ứng…

kimhoan9xx

ở nhà thường dùng dàn máy đoi lúc thấy k hay nhưng cũng chẳng biet vì lý do j

Nếu bác muốn dùng 506N làm pow thì.... phí quá. Theo em bác nên bán 506N đi, mua pow cho hay hẳn, giá 506N cũng bằng pow xịn rồi. Mixer rời theo em bác nên mua jbl kx100. Cả mic nữa, tiếng bộ ugx rất đục, ko thật tý nào. Bác nên đổi mic khác. VD như BBS hàng bãi, rất hay, tiếng trong veo ko hú rít mà giá cũng chỉ hơn 2 đồng.
Cấu hình em còi cọc hơn của bác mà ai đến hát cũng khen nức nở. Tiếng mic nhẹ, trong, nhạc nền hay:
Loa 301IV 1 cặp + 1 cặp BMB 251v
Mic BBS Prosound 1800 (cặp này em mua có 2 đồng 2 mà rất ưng ý, mua xong mang ugx9 sang cho ông già luôn)
Mixer jbl kx100 (con naỳ đầu tiên chỉnh muốn khùng nhưng về sau nắm được thì chỉnh tiếng rất hay), có sẵn EQ, chống hú, nhưng chỉnh chuẩn rồi thì khỏi cần bật chống hú vẫn ok
Pow yamaha 7200
Sub AR2015 bass 40, phòng em to nên phải nện con này cho khủng bố.
Nhạc dùng PC(case build mất 3tr bao gồm cả ổ 2T)
Nếu bác ở HP mời đến nhà em hát thử xem có vừa tai ko
Bác ở đâu hp vậy cho e xin sđt

Báo cáo các bác em mới liều mình múc con kx200. Sau 1 ngày nghịch thấy rất ổn nhạc và lời hát hay hơn khá nhiều con 506n cũ của em. Mặc dù em chưa đầu tư công suất xịn vẫn dùng con 506 làm pow.
Bác đã làm chủ được kx 200 chưa

onlyhieu

Member
Chào bác, hiện tại nhà em có 25tr muốn lắp 1 dàn kara gia đình với diện tích 17m2 dự định hát qua smart tivi nên chỉ mua amply và loa +mic, ông anh e đang thích loa bmb cse 308 và amply jarguar 203n gold nhờ bác tư vấn nên mua ntn là hợp lý, mic + loa + amply và có nên mua thêm đầu ko nhà em có 1 con himedia tv cũng vất xó ko biết dùng dc ko bác? Cám on bác! Chúc bác cùng toàn thể ae năm mới mạnh khoẻ

thejack99

Member
Ai tư vấn giúp mình mua mixer SoundCraft dưới đây thì có cần làm thêm effect rời lexicon mx400 nữa không?
Soundcraft Signature 12 Mixer w/Effects

khoandz

Chào bác, hiện tại nhà em có 25tr muốn lắp 1 dàn kara gia đình với diện tích 17m2 dự định hát qua smart tivi nên chỉ mua amply và loa +mic, ông anh e đang thích loa bmb cse 308 và amply jarguar 203n gold nhờ bác tư vấn nên mua ntn là hợp lý, mic + loa + amply và có nên mua thêm đầu ko nhà em có 1 con himedia tv cũng vất xó ko biết dùng dc ko bác? Cám on bác! Chúc bác cùng toàn thể ae năm mới mạnh khoẻ

bác lên utube rồi stream qua TV, bài nào chả có, dùng đầu làm gì bác ơi
cũng đang tìm loa + ampli để set như bác, nhưng làm thế nào để có thêm cái 5.1 xem phim nữa đây

need_4_speed

Active Member
Chào các bác, em cũng muốn làm bộ Karaoke để hò hét cho phấn khởi nhưng không biết bắt đầu tư đâu, đọc nhiều quá loạn hết cả, nhờ các bác tư vấn:
- Phòng hát dự kiến 15m. Hiện nhà đang có những thứ sau không biết có tận dụng được cái gì không, em cứ bắn cả lên để các bác tư vấn: TV (tất nhiên :)), AVR Denon 3300, loa xem phim cũ Whafedale evo 30 có thể tận dụng hát thử (nếu hát ổn sẽ sắm loa riêng, nếu không ổn thì dẹp luôn dự án :)), ổ cứng mạng NAS, Mac Mini làm Media server, Shield TV. Cần thêm gì để trải nghiệm được Karaoke, các bác mách em phát. Em dự kiến chi 15-20 triệu để có thể trải nghiệm Karaoke. Em thấy:
+Ít nhất phải có cái MIC, MIC là thành phần quan trọng, em dự kiến chi 2-3 tr cho MIC nhưng MIC nào ngon bổ rẻ ạ? Thấy nhiều bác khuyên dùng Shure
+Amly Karaoke chắc cũng bắt buộc, vậy loại nào ngon bổ rẻ ạ? Chi 5-6tr cho Amly liệu đã phù hợp (ví dụ so sánh với cái MIC 3tr). Có thể tận dụng amly 2 kênh nghe nhạc được không, em có bộ Rotel 1550/1580.
+ Nếu hát hỏng triển vọng có thể em sẽ sắm thêm bộ loa Karaoke chuyên dụng: Nên chi bao nhiêu cho loa, loa nên chiếm bao nhiêu % trong tổng chi phí cả bộ (ví dụ so với cái MIC 3tr và amly 6tr).
+Có cần đầu phát không? Nếu làm như bác trên: Hát thẳng từ youtube hoặc tải về ổ cứng NAS rồi phát offline qua TV có được không? Khi đó đấu nối TV với âm ly thế nào. Em hỏi vì hiện tại TV đang cắm vào AVR bằng HDMI/ARC rồi. Tiêu chí của em là tiện dụng, không muốn quá nhiều đồ điện tử lằng nhằng vì em có nhiều rồi, cái đầu phát bỏ được thì bỏ luôn.
Cảm ơn các bác rất nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:
E thành viên mới, cũng chưa có kinh nghiệm. Đang tính đầu tư 1 bộ để hát kok. Phòng khách của e diện tích hơn 10m2. Hiện tại e đã có tivi 42in và máy vi tính PC với SoundCard Emu 0404 usb. Mong các bác tư vấn giúp e 1 cấu hình Kok hợp lý với mức đầu tư tầm 30tr đổ về. ( nếu khó quá thì e mua hàng cũ cũng được ạ)
- Loa e tính mua cặp Bose 301 seri II cũ ( tầm 8tr) hoặc nếu có con loa cột nào hợp lý hơn ko ạ
- Mic e tính dùng loại có dây cho rẻ Shure PG58 ( 2tr5/cặp)
- còn lại là Pow, Mixer, Effect, EQ... thì e nên dùng loại gì ạ ?
Thanks

Bên trên