Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

williamvo

Ðề: Làm Thumbnails cho Dune bằng phần mềm Yadis Phiên bản 2.1.1

Mình gặp lỗi tên file quá dài copy file tải bằng torrent và copy từ ổ cứng sang một ổ khác, thông báo là tên file quá dài hình như là quá 254 ký tự thì phải nên không cho copy. Chắc là trường hợp này cũng tương tự như vậy.

hi tranhoang
Mình đã thử đổi tên file loại hết dấu chấm và rút ngắn tên file lại như là : rango 2011.mkv . sao đó làm thumail lại nhưng vẫng bị y như cũ .. ko hiểu sao luôn . ko biết có ai giúp đở vụ này dùm ko ..

hi tranhoang
Mình đã thử đổi tên file loại hết dấu chấm và rút ngắn tên file lại như là : rango 2011.mkv . sao đó làm thumail lại nhưng vẫng bị y như cũ .. ko hiểu sao luôn . ko biết có ai giúp đở vụ này dùm ko ..

Bó tay toàn tập vì mình đã thử với Dune D1 của nhà mình thì thấy ngon lành, có lẽ là bạn làm xong rồi nhưng chưa tắt đầu HD đi và khởi động lại.
Nếu không được thì cầu Chúa phù hộ cho bạn và con đầu HD.

williamvo

Bó tay toàn tập vì mình đã thử với Dune D1 của nhà mình thì thấy ngon lành, có lẽ là bạn làm xong rồi nhưng chưa tắt đầu HD đi và khởi động lại.
Nếu không được thì cầu Chúa phù hộ cho bạn và con đầu HD.

hi tranhoang
mình cũng thử đủ cách rồi .. giờ chỉ có 1 lý do nữa là firmware của mình quá cũ thôi .... vì mua 1 năm và cũng ko update .. để tối về update cho e nó lên chắc khi đó sẽ hết thôi .. hihi thank tranhoang nhiều lắm .. cầu chúa phù hộ cho con Dune của mình .. nâm mô a di đà

williamvo

hi all
tình hình là mới úp đầu dune lên .. và ko còn bị lỗi gì hết .. mọi thứ tốt đẹp thank all . và thank tranhoang nhiều

Chắc là Chúa đã phù hộ cho con đầu Dune của bạn, ;));));));))

azumiii

Member

Các bác cho em hõi là em làm dc roài nhưng vẫn thắc mắc là chỉ copy cái phần trong folder 00 thui à còn mấy cái khác có cần copy ko nếu cần thì cho nó vào đâu ợ ? với lại nữa là em sắp xếp cả thể loại tyology phim lẻ có nhiều phần ý thì làm theo thế này cái phần ngoài ko có folder ạ

ongrua

Các bác cho em hõi là em làm dc roài nhưng vẫn thắc mắc là chỉ copy cái phần trong folder 00 thui à còn mấy cái khác có cần copy ko nếu cần thì cho nó vào đâu ợ ? với lại nữa là em sắp xếp cả thể loại tyology phim lẻ có nhiều phần ý thì làm theo thế này cái phần ngoài ko có folder ạ
Em khuyên bác dùng thử Dune Explorer. Em đã thử dùng qua tất cả các phần mềm làm Thumbnails cho Dune, nhưng cuối cùng vẫn quay về Dune Explorer vì thấy nó đơn giản và hiệu quả nhất. Ngoài việc tự tìm và load các poster, fanar trên các trang mạng. Bác có thể copy bất kỳ cái ảnh nào bác có để làm poster, hay fanart, hoặc có thể thay đổi Icon của các thư mục chứa phim bằng cách đơn giản chỉ là copy và paste.

DAIYOU

Active Member

Nhưng cái phần mềm Dune Explore của bác khi trình triếu Fanart trên Dune có tìm kiếm phim được không vậy.
Phần Yadis này nó hỗ trợ tìm phim rất hay như :
Theo chữ cái A.B,C,D...........
Theo Năm :2005,2006,2007.................
Theo giờ :1h,2h,3h............
Theo thể loại : hành động,kinh dị............
Theo diễn viên: ..........
Theo nhà sản xuất ...........

Đủ cả cho cái nhu cầu tìm kiếm của các bác.

Nếu có bác chia sẻ cho anh em tí kinh nghiệm.

leepham

Well-Known Member

Sao mình dùng Yadis add 1 lần gần hết phim trong ổ 2tb thì tầm đến 80 film là ko add đc nữa ? Thật khó hiểu , nếu các phim đã làm fan-art xong mình xóa đi để add cái mới đc ko ta ?
Em add thủ công từng film phê chết đc :( giờ nhìn lại công giả tràng

ongrua

Nhưng cái phần mềm Dune Explore của bác khi trình triếu Fanart trên Dune có tìm kiếm phim được không vậy.

Hì hì đúng là Dune Explorer không có phần tìm kiếm như bác nói (hoặc là em chưa tìm hiểu ra), nhưng em nhà chỉ có mỗi 2 cái HDD, phim gì lưu ở đâu em biết hết rùi. chả bao giờ phải tìm.
Để lúc nào rảnh em làm cái chi tiết có hình ảnh về Dune Explorer cho bác nào có nhu cầu đơn giản như em.

Các bác cho em hõi là em làm dc roài nhưng vẫn thắc mắc là chỉ copy cái phần trong folder 00 thui à còn mấy cái khác có cần copy ko nếu cần thì cho nó vào đâu ợ ?
Nếu bạn copy hết các phần khác sang thì sẽ như thế này và cho nó vào thư mục gốc

với lại nữa là em sắp xếp cả thể loại tyology phim lẻ có nhiều phần ý thì làm theo thế này cái phần ngoài ko có folder ạ
Cái này thì bó tay, mình toàn để trong 1 folder thôi (coi nó là 1 phim) rồi khi mở thì chạy playlist để tới phần đang xem.

DAIYOU

Active Member

Hình ảnh thực tế sau khi dùng phần mềm Yadis 2.1.2

Bắt đầu duyệt:

Tìm tên phim theo chữ cái A - B - C - D.........

Tìm theo thể loại phim

Tìm theo thời lượng

Nước sản xuất

Tìm diễn viên chính

Tìm theo năm sản xuất

Tìm theo Rating đánh giá điểm phim

.............
Và duyệt như này

Chúc các bác vui.

hdd-hdp

Mong bác bỏ công làm 1 vài bài hướng dẫn cụ thể cho mọi người đi! :D Thanks!

Mong bác bỏ công làm 1 vài bài hướng dẫn cụ thể cho mọi người đi! :D Thanks!
Bạn xem lại phần đầu là có thể làm được ngay. Đây là kết quả
[video=youtube;rDMyqsRQyfo]http://www.youtube.com/watch?v=rDMyqsRQyfo&feature=player_embedded#![/video]

Nếu bạn nào rành tiếng Anh thì xem trong trang này nhé http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=25899

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member

Có bản mới rồi kìa mấy bác :) 2.1.2 e đang làm fanart lại :) dễ dàng mà hết bị lỗi lặt vặt rồi nói chung là ngon .

Phần làm phim bộ thì cũng có đấy nhưng mà mình chưa thử, nhưng nhìn thấy trong phần mềm phía góc trên trái thay phần Movie bằng TV show chắc là được thôi. Bác nào có phim bộ thử xem nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

Sensation

Member

Hì hì đúng là Dune Explorer không có phần tìm kiếm như bác nói (hoặc là em chưa tìm hiểu ra), nhưng em nhà chỉ có mỗi 2 cái HDD, phim gì lưu ở đâu em biết hết rùi. chả bao giờ phải tìm.
Để lúc nào rảnh em làm cái chi tiết có hình ảnh về Dune Explorer cho bác nào có nhu cầu đơn giản như em.
Mình cũng hay dùng Dune Explorer vì tính đơn giản hiệu quả của nó. Cái nào cũng có ưu/nhược điểm ,tùy nhu cầu mà dùng thôi. Yadis thì mỗi lần có điều chỉnh thư viện , vd: thêm/bớt film phải update lại hơi bị cực.

sirDee12172

Mọi người dùng yaDis 2.1.2 có ổn định không vậy ? Mình dùng rất chập chờn nhé, có những lúc nó Processing rất nhanh thông tin phim, có những lúc thì lại đứng hình luôn, mặc dù mình đã đổi tên phim chuẩn và năm sản xuất ( Collateral 2004 ) . Những lúc như thế chỉ có Ctrl + Alt + Del rồi tắt đi, một lúc sau vào lại, vẫn lúc được lúc không. Mình đang dùng win7 , có ai gặp trường hợp như mình ko ?

DAIYOU

Active Member

Mọi người dùng yaDis 2.1.2 có ổn định không vậy ? Mình dùng rất chập chờn nhé, có những lúc nó Processing rất nhanh thông tin phim, có những lúc thì lại đứng hình luôn, mặc dù mình đã đổi tên phim chuẩn và năm sản xuất ( Collateral 2004 ) . Những lúc như thế chỉ có Ctrl + Alt + Del rồi tắt đi, một lúc sau vào lại, vẫn lúc được lúc không. Mình đang dùng win7 , có ai gặp trường hợp như mình ko ?

Chẳng phải lỗi do yaDis mà lỗi do mạng Internet nó bị lag đấy.
Tên phim bác đặt là 1 chuyện nhưng khi tìm fanart phải đúng nó tìm mới ra ,sau đó nó tự cập nhật thông số cho Fanart luôn.

copxemhd

phiên bản mới này nó có cho export thẳng hình ảnh và fanat vô luôn trong thư mục phim ko bác. mình ko cần phải copy zo thư mục phim.

Bên trên