Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

Ko rõ cấu hình của con HTPC của bác ra sao
Theo thông số trên mạng thì con emachines el1850 cùi lắm mà, ko bít bác đã nâng cấp chưa hay vẫn để nguyên bản

chíp dua core 3.2, mình chưa nâng cấp cái gì cả, full hd cạy ầm ầm, mình chỉ mua mỗi cái usb thu wifi thôi

bmw252

Phòng gọn gàng, ấm cúng. Chúc mừng bác tiếp tục con đường đau khổ nhé :)

hieudq

"Cái loa bass" bác để trên đệm chắc là âm thanh khủng phải biết ....

itsaigon

Member
Theo như ý kiến vài Bác ở trên thì không nên để thùng CPU trên cục Sub...dễ lên đường cái HDD ...mà HDD thì em nó nhõng nhẻo đang làm giá...

allway

Well-Known Member

Nâng cấp cho dàn loa nữa là OK. Hình đẹp mà âm tệ cũng làm mất hứng lắm.

IG_VAST

Member

12m2, bộ loa đó đủ tải, âm trầm của nó không chắc lắm, nghe nhạc vs xem phim hay trong tầm tiền từ 2-5tr nếu có card sound rời. Mình dùng bộ này được 2 năm với cái card SB0060 thấy vậy.
Nâng từ flasma lên led full HD thì tiền đó lên cái dàn âm thanh thì hơn, tầm 7-8tr nhiều dàn rất gọn gàng, trên diễn đàn mình đag chơi rất nhiều đó. con Flasma này cũng được nhiều người chọn để xem hd rồi.

tuan_ipad2

Well-Known Member

12m2, bộ loa đó đủ tải, âm trầm của nó không chắc lắm, nghe nhạc vs xem phim hay trong tầm tiền từ 2-5tr nếu có card sound rời. Mình dùng bộ này được 2 năm với cái card SB0060 thấy vậy.
Nâng từ flasma lên led full HD thì tiền đó lên cái dàn âm thanh thì hơn, tầm 7-8tr nhiều dàn rất gọn gàng, trên diễn đàn mình đag chơi rất nhiều đó. con Flasma này cũng được nhiều người chọn để xem hd rồi.

nếu nâng cấp âm thanh thì có lẽ mình sẽ mua loghitech z906 vì nhỏ gọn, chứ cho bộ dân dụng vào thì phòng nó ngột ngạt lắm, vì mình rất thích gọn gàng ngăn nắp, mình chỉ đang phân vân là chất lượng âm thanh z906 có sự khác biệt nhiều so với bộ microlab fc861 của mình không, bộ fc861 của mình đã tự tay mình chế thêm loa center, chế hai con loa surr, chế thêm hai con loa tress, nghe rất tuyệt, âm thanh tách biệt rất rõ ràng. Ai đang sử dụng con z906 cho mình ý kiến nhé

tuan_ipad2

Well-Known Member

không biết cảm nhận mọi người như nào, chứ mình thấy xem trên màn hình full led vẫn thích hơn trên plasma, mọi người thấy có đúng không, mình có cảm giác màu trên plasma không được tươi như trên led, còn dòng lcd thì kém lắm mình không bao giờ chơi dòng lcd

tuan_ipad2

Well-Known Member

Nâng cấp cho dàn loa nữa là OK. Hình đẹp mà âm tệ cũng làm mất hứng lắm.

mình đang phân vân định nâng cấp lên bộ loghitech z906 vì bộ đó nhỏ gọn phù hợp với diện tích không gian phòng mình, chỉ đang phân vân không biết bộ z906 âm thanh có khác biệt nhiều so với bộ microlab fc861 của mình không, bộ microlab mình đã tự tay chế cho nó loa center, thay hai con surr là hai con bose 101, thêm hai con loa tress, nghe rất hay âm thanh tách biệt rất rõ ràng, ai dùng qua z906 rồi cho mình lời khuyên nhỉ

Bác cố mà down rồi xem thật nhiều film đi. Khi "gấu" sinh nở rồi thì ... xem gì nữa!

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

Theo như ý kiến vài Bác ở trên thì không nên để thùng CPU trên cục Sub...dễ lên đường cái HDD ...mà HDD thì em nó nhõng nhẻo đang làm giá...

cái này mình không sợ lắm vì dưới nó có cái âm li rồi độ rung ảnh hưởng đến ổ cứng gần như không đáng kể

000013

Member

Cái quan trọng là phải có không gian chứ còn thiết bị thì từ từ mà trang bị thêm thôi. Kết cách dán tường và sàn trải thảm, nhìn rất ấm cúng. :)

minhtuantkh

Chết cười, rất nhiều bác quan tâm đến hệ thống âm thanh hình ảnh trung thực nhất của bác chủ ở hình cuối :D

riankill

Well-Known Member

Lần đầu như thế là Oke rồi đó bạn

Cái chị ngồi trên giường kia cũng là linh kiện dàn HD của bạn hả??? :)
Hỏi chơi thôi, đừng thù hằn gì tớ nhá
Nhận xét: mỗi con Plasma là còn tàm tạm, còn lại thì chưa có gì đặc biệt

chị ấy mới là chủ nhân của dàn HD này đấy bác à :-?? đừng có xem thường chị nhé. kkk

nobita484

Bộ loa của bác là bộ F861 đúng ko ạ? Trước em cũng dùng con này, trông rất đẹp mà âm thanh chấp nhận được trong tầm giá. Giờ em mới đổi quả Yamaha TSS-10, không to mồm bằng nhưng chất lượng thì hơn kha khá! Chúc bác vui vẻ với bộ loa và hạnh phúc với gia đình!

nokian9x

Well-Known Member

Phòng quá rộng và đẹp gọn gàng. Chúc mừng gd bác hạnh phúc.

Bên trên