Làng nhạc Việt - nơi những lời nói thật bị hắt hủi

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Sự thật mất lòng! Các bác có bình luận gì về nhận xét nhạc sỹ Nguyễn Ánh 9 về ca sỹ từng hát tác phẩm của mình, và bức tâm thư của ca sỹ Đàm Vĩnh Hưng?

scotty

Well-Known Member
Ðề: Làng nhạc Việt - nơi những lời nói thật bị hắt hủi

Theo mình, khi nghệ sĩ lên tiếng thì họ hiểu nhau thôi, còn người "thường" như chúng ta chẳng thể đánh giá được gì cho chính xác đâu ^^ Những điều lộ ra ngoài thì thấy có vẻ tiêu cực vậy đó, có thể là đúng đó (cả bác NA9 lẫn anh chàng ca sĩ), nhưng thâm tâm những người làm nghệ sĩ họ có nỗi niềm riêng, có bức xúc riêng mà theo họ là phải lẽ.

Nói thật, cái vụ tâm thư hay nói qua nói lại giữa các nghệ sĩ... chẳng qua là:

1. Yên lòng dư luận, nhất là fan.
2. Báo chí khai thác để tên mình được nhắc đến thường xuyên.
3. Blah blah blah...

Còn người trong cuộc giữa các nghệ sĩ, họ hiểu nhau như biết từng cọng lông trên người mình vậy. Coi như vụ/sự kiện này là một bức tranh mới vẽ cho khán giả chiêm ngưỡng, chỉ tiếc là bức tranh này là "nude", và nó được vẽ quá giống thật, mất cả tính nghệ thuật nude trong đó :))

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cảm ơn bài viết của bác. Thú thật anh ca sỹ đó hát nhạc trẻ thì em không chê một số bài em nghe cũng được nhưng chuyển sang nhạc vàng & nhạc cách mạng thì em không chấp nhận là hay được. Vài lời thành thật!

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Em thấy vụ này phía phản ứng PR cho mình nhiều hơn là nhạc sỹ

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Làng "nhạc Việt". Em chẳng muốn vào...

CuQuang9x

Active Member

Cảm ơn bài viết của bác. Thú thật anh ca sỹ đó hát nhạc trẻ thì em không chê một số bài em nghe cũng được nhưng chuyển sang nhạc vàng & nhạc cách mạng thì em không chấp nhận là hay được. Vài lời thành thật!

Đồng ý với bạn này, lúc trước mình rất hâm mộ ĐVH nhưng từ khi chuyển qua nhạc xưa cái là Từ Mặt luôn :D

Mình thấy những lời nhận xét của nhạc sĩ Nguyễn Ánh 9 thuộc dạng 'đóng cửa bảo nhau', không nên đưa ra công chúng làm gì. Đúng hay sai chưa cần biết, nhưng đừng 'vạch áo cho người xem lưng'.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mình thấy những lời nhận xét của nhạc sĩ Nguyễn Ánh 9 thuộc dạng 'đóng cửa bảo nhau', không nên đưa ra công chúng làm gì. Đúng hay sai chưa cần biết, nhưng đừng 'vạch áo cho người xem lưng'.
Họ vạch mình xem mà bác!

anhtuanngoc

Well-Known Member

Chính vì tâm lý đó nên nhiều người mới tự nghĩ vầng hào quang quanh mình sáng lắm. Thực sự em không thể nghe được DVH hát. Vậy mà cũng được xung tụng là ông hoàng nhạc Việt, Mr Đàm - Thứ lỗi em nói thẳng nhưng anh này đứng trên phương diện ca sỹ thì không có gì đáng để nghe, càng không xứng với danh hiệu nọ kia. Gọi là ông hoàng theo em nghĩa đúng nhất là người hát có cát-xê thuộc loại cao nhất VN

CuQuang9x

Active Member

Nhìn kĩ lại thì thấy ĐVH là viết tắt của cụm từ : Đồ Vô Học :(

tusontay

Huyền Thoại

[h=5]"Thói quen "khen triệt để, chê hạn chế" của showbiz Việt đang góp phần tạo nên một "thế hệ những ngôi sao bay quá cao trên bầu trời" - theo Vietnamnet.
[/h]

lamlinh79

Well-Known Member

Buồn thay cho một cây đại thụ oai nghiêm sừng sững giữa đất trời bỗng bị một tên vô lại từ đâu đến đại tiện vào gốc cây.
Vậy mà cây vẫn bao dung, vẫn tỏa bóng mát che cho mọi người và che cho cả tên vô lại kia.
Tôi đã từng "được" nghe ĐVH hát cách đây khỏang 10 năm (chỉ một bài duy nhất) và từ đó về sau quên bẳng đi là "làng nhạc nhảm Việt nam" có một thợ hát tên ĐVH nếu thỉnh thoảng không có những scandal tai tiếng mất văn hóa, những pha phô trương kệch cởm kiểu "trọc phú học làm sang" bị, được (thuê mướn) lăng xê trên mặt báo góp phần khuấy đục ao tù "nhạc thị trường VN".
Nhưng cái buồn lớn nhất vẫn là từ phía các vị lãnh đạo uyên bác của Cục Nghệ thuật Biểu diễn, của Bộ VHTT, từ những fan choai choai kiểu "Liếm ghế thần tượng" đã tạo điều kiện cho những "quái thai" đó mua được những danh hiệu mỹ miều để rồi cứ tưởng mình là ông trời, xem mọi người kể cả ông bà cha mẹ không bằng sợi lông "...".
Thật đúng là ...ĐỒ VÔ HỌC.

smilegirl

Active Member

Dám dùng câu "chó sủa thì chó cứ sủa" để ám chỉ người mà mình đã từng gọi là bố thì không biết bao giờ đến bố đẻ của hắn.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Không biết rồi đến lượt ai bị xúc phạm nữa,

Bên trên