Lập Hội Sharing Phim Bộ ?

Không biết trong HDVN có ai có hứng thú sưu tầm phim bộ giống mình không ? :-bd Mình thì ghiền phim bộ đủ thể loại (từ phim chưởng bộ, tâm lý XH HK của ATV,TVB - đến phim bộ HQ (KDrama), Nhật Bản (JDrama), đến phim TH Mỹ (TV Series)...). Nếu mọi người - những ai có cùng sở thích, có thể chúng ta cùng thành lập 1 hội sharing Phim Bộ chăng ? Vì thực ra phim bộ có rất nhiều thể loại lẫn nội dung, mà chắc chắn down 1 phim bộ cũng cực không kém chi HD; và nhiều phim bộ ra từ ngày xưa, cũng tương đối khó tìm. Vì vậy, nếu sharing giữa các thành viên với nhau, sẽ giúp tiết kiệm được khá nhiều thời gian, công sức cho mọi ngừơi; cũng như cùng trao đổi, giới thiệu những bộ phim hay, đáng bỏ thời gian ra để thưởng thức.
Mong mọi người ủng hộ !

(Hiện tại mình cũng có khá nhiều phim bộ, đa dạng về thể loại. Phim bộ HQ thì chủ yếu là các phim trên Krfilm, IPH, USLT... phim bộ HK thì down từ rất nhiều nguồn khác nhau, cả FFVN lẫn USLT,..... TV Series thì kô nhiều lắm, chỉ có độ chục Series nổi tiếng như Prison Break, Heroes, Roswell, Smallville, Lost, CYI, Supernatural, Gossip Girl, .. Sẵn sàng chia sẻ với bạn nào thích sưu tầm mà lại ngại down.)

Ðề: Lập Hội Sharing Phim Bộ ?

Hoan nghênh tinh thần chia sẻ của bro, mình sẽ tham gia :D

buihung

Administrator

Hội chia sẻ phim chỉ thành hiện thực khi thành viên ở cùng một địa phương, khoảng cách địa lý gần nhau. Kể ra nếu có điều kiện thì các bạn vào chăm sóc (dow hoặc up) box Phim bộ của forum thì cũng là một cách chia sẻ rồi.

481112

Well-Known Member

Mình ở SG, đang rất muốn làm 1 collection phim bộ Kiếm hiệp. Khả năng download ngày/bộ. Sẵn sàng góp sức với các bác.

tieuthieugia

Well-Known Member

k biết bác chủ có ở HCM hem, cho em xin ít bộ kiếp hiệp

khactuyen

Banned

Bác chủ topic có ở HN ko ạ? cho em xn ít, em rất khoái film chưởng HK

Mấy bữa rồi mình bận quá, kô onl được. Mình ở HN, nếu mọi người ai có đk có thể qua nhà chơi. Update 1 số phim bộ HQ mà mình vừa down trong tháng & cảm thấy rất hay:

KDrama (List update 10/2009)
1/ Take Care Of Young Lady (My Fair Lady). 16/16 | Rate: 8/10
2/ IRIS (vừa ra) 2/? | Rate: 7.5/10
3/ Swallow The Sun (Thôn tính mặt trời). 22/24 | Rate: 7/10
4/ Shining Inheritance. 28/28 | Rate: 8/10
5/ Cinderella Man. 16/16 | Rate: 6/10
6/ Iljimae (Nhất Chi Mai). 20/20 | Rate: 8/10
7/ East Of Eden (Phía Đông Vườn Địa Đàng). 56/56 | Rate: 8.5/10
...............(lát update nốt).................

Phim Kiếm Hiệp (Chưởng Bộ 10/2009)
1/ Hoán Hoa Tẩy Kiếm Lục (Đường Gươm Định Mệnh). USLT | 40/40
2/ Võ Đang II. USLT | 38/38
3/ Thập Tam Nương. USLT | 28/36
4/ Ân Tình Bích Huyết Kiếm. USLT | 30/30
5/ Hồng Ân Thái Cực Quyền. USLT | 25/25
6/ Thiên Thu Anh Liệt Truyền. USLT | 40/40
7/ Chuyển Thế Kinh Tình. USLT | 20/20
8/
...............(lát update nốt).................

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

Em cũng thích phim bộ nhưng chỉ thích phim bộ HD của HK thôi, hôm qua có ra quán cafe HD chép được 3 bộ, mất cả buổi ( tốc độ copy 6MB/s )

Có bộ Tân Anh Hùng Xạ Điệu nè, bác C có chép lại ko? :cool:

Em cũng thích phim bộ nhưng chỉ thích phim bộ HD của HK thôi, hôm qua có ra quán cafe HD chép được 3 bộ, mất cả buổi ( tốc độ copy 6MB/s )

Tân Anh Hùng Xạ Điêu 2008 (Hồ Ca, Lâm Y Thần) xem rất chán. Bản này của Đài Loan làm, kô phải phim bộ HK. :eek:

vkc

Well-Known Member

Tân Anh Hùng Xạ Điêu 2008 (Hồ Ca, Lâm Y Thần) xem rất chán. Bản này của Đài Loan làm, kô phải phim bộ HK. :eek:

Em chỉ thích phim Tàu, phim nào HD là em coi, đã qua thời kỳ VCD và DVDrip...coi hình ảnh mờ ảo, em ngán lắm rồi :eek:

tieuthieugia

Well-Known Member

em xem bộ cũ rùi
có vẻ hay hơn... bộ mới tào lao quá.
Thanks bác nhé

cuongdoanvan

Well-Known Member

vậy xin mời các bác bầu hội trưởng đi thôi , cho em tham gia với , có lịch offline họp mặt nhậu nhẹt mới sung

vậy xin mời các bác bầu hội trưởng đi thôi , cho em tham gia với , có lịch offline họp mặt nhậu nhẹt mới sung

Khoan hãy tính đến chuyện bầu cử Hội trưởng, trước mắt mỗi người nếu thực sự có sự quan tâm [-O< sẽ lập list những phim bộ mà mình hiện đang có. Sau này mọi người cùng thống nhất về địa điểm, thời gian để offline. Anh em gặp mặt nhau thì sẽ dễ bàn luận hơn.

hunggz

hic, em mới có 1 vài bộ, lập list thì quá ít vì toàn những bộ các bác đã có Prison Break, Heroes, Smallville (DVDRip, S08 HD vẫn thiếu), Đặc Cảnh Truy Kích, Tân Anh Hùng Xạ Điêu (2008), Band of Brothers.

ohlala18

bác Mt_tientran ơi!
share cho em bộ iljimae với !!!!
Xem hay mà cảm động quá trời !!
Thanks bác trước nha !!!!!! thanks ......

kapuchino

TV Series thì kô nhiều lắm, chỉ có độ chục Series nổi tiếng như Prison Break, Heroes, Roswell, Smallville, Lost, CYI, Supernatural, Gossip Girl, .. Sẵn sàng chia sẻ với bạn nào thích sưu tầm mà lại ngại down.)

Em thích roswell với Smallville lắm bác à, bác ở chỗ nào HN bác cho anh em cái địa chỉ đi bác !!!

thuylinh1989

(Hiện tại mình cũng có khá nhiều phim bộ, đa dạng về thể loại. Phim bộ HQ thì chủ yếu là các phim trên Krfilm, IPH, USLT... phim bộ HK thì down từ rất nhiều nguồn khác nhau, cả FFVN lẫn USLT,..... TV Series thì kô nhiều lắm, chỉ có độ chục Series nổi tiếng như Prison Break, Heroes, Roswell, Smallville, Lost, CYI, Supernatural, Gossip Girl, .. Sẵn sàng chia sẻ với bạn nào thích sưu tầm mà lại ngại down.)

anh ơi cho e địa chỉ e đến copy bộ gossip girl của anh với. em thích xem series của mỹ lắm mà căm máy down torrent mây ngày mới hết prison break. oải quá:((

luanthieugia

Well-Known Member

mình cũng sưu tầm khoảng 100 bộ HK va TQ.( võ thuật và kiếm hiệp) Đã up lên mega1280 còn khâu cuối get link ra là share thôi.

Bên trên