LẠY ÔNG ĐI QUA LẠI BÀ ĐI LẠI

buigiahuy06

Số là như thế này:
Thằng bạn tôi nó nâng cấp máy tính, vì vậy nó tiễn cái main cũ cho tôi, xem lại thì main này là: ABIT AN8 SLI chạy AMD sorket 939, nhưng card đồ họa rời thì đã hư rồi. Tôi có đi sưu tầm được cái card đồ họa cũ là: NVIDIA geforce 7300LE hết 100.000 vnđ.
Các bác cho hỏi với card đồ họa trên thì có thể chơi được phim HD 720P không vậy (không cần FULL HD đâu nhé).
Các bác tư vấn mạnh lên nào, tôi gấp lắm rồi, vì hầu bao có hạn nên phải xài đồ cũ mà, để dành tiền còn mua những thứ khác nữa.
Xin chân thành cảm ơn.

IZZ

Active Member
Ðề: LẠY ÔNG ĐI QUA LẠI BÀ ĐI LẠI

Chip của bác là loại gì? Trước mình chạy con 3000+ SK939 720p không vấn đề gì, VGA ở đây không quan trọng lắm đâu.

buigiahuy06

Chip của tôi là AMD athlon 64, 4000+ 2.41gb.
Các bác dùm cho biết xem card màn hình NVIDIA Gefoce 7300LE này có thể kết nối với tivi LCD panasonic 32 inch LX800 qua cổng DVI được khhông vậy? vì card màn hình này có cổng DVI, chất lượng có tốt không? các bác dùm tư vấn mạnh lên để em còn đi khiêng tivi về nhà.

Frog

Member

Vga có cổng DVI thì kiếm cọng cáp DVI-HDMI. LCD 32"LX800 có cổng HDMI mà.

Cái cọng này hàng tầm tầm - tốt thì hiện tại bao tiền nhỉ Frog? Thanks you. Mình cũng đang quan tâm.

ohyesssvn

Member

Là thằng đàn ông mà chơi cái tựa sốc quá.

thangtb

Member

Là thằng đàn ông mà chơi cái tựa sốc quá.
:O, nhảm

ko cần cọng kiếc HDMI gì cả, vì nói thật card bác yếu, tivi cũng ko phải lọai full HD ko cần đến cổng HDMI đâu, bác chỉ cần dùng cổng DVI đã là ngon lắm rồi, trên diễn đàn đa phần mọi người còn dùng VGA chứ đừng nói đến DVI :)

quên, cái main và card của bác chạy 720p vô tư luôn bác nhé :), mời bác qua box kĩ thuật phần mềm tham khảo bài của bác nham18 và bác chip để biết thêm chi tiết phần config :-c

buihung

Administrator

ko cần cọng kiếc HDMI gì cả, vì nói thật card bác yếu, tivi cũng ko phải lọai full HD ko cần đến cổng HDMI đâu, bác chỉ cần dùng cổng DVI đã là ngon lắm rồi, trên diễn đàn đa phần mọi người còn dùng VGA chứ đừng nói đến DVI :)

Tivi này không có cổng DVI mà chỉ có cổng VGA và HDMI thôi bác ạ. Nếu chỉ để xem 720p thì con 4000+ có thể kéo được rồi.

buigiahuy06

Không biết có bác nào từng xài cái card màn hình như của tui chưa vậy, nó kết nối với tivi LCD có tốt không, bác nào đã xài rồi dùm cho ý kiến đi, muôn vàn cảm ơn!

sieucan

Active Member

nó tốt với cái giá 100k, cậu còn mong chờ gì nữa?

game_matter

^:)^ Dùng HDMI hay D-Sub thì liên quan gì tới card yếu hay mạnh ?? Nó cũng chỉ là cái dây để truyền tín hiệu thôi mà
TV LCD hiện nay theo em biết thì không có loại nào có DVI cả, chỉ có D-Sub và HDMI, vậy chủ thớt dùng dây DVI-HDMI là phải đạo rồi còn gì :D
/Hỏi linh tinh tí, bác chủ thớt mua cái VGA 7300LE giá 100k ở đâu thế :D định tìm mua một con để "chữa cháy" :D

buigiahuy06

Hỏi linh tinh tí, bác chủ thớt mua cái VGA 7300LE giá 100k ở đâu thế :D định tìm mua một con để "chữa cháy" :D[/QUOTE]

Mình mua đồ cũ của thằng bạn, trị giá = 1 thẻ cào điện thoại 100.000 đấy, không biết có chạy tốt 720P không đây?
Chờ các bác tư vấn xong là mình múc ngay con LCD Panasonic 32 LX800 liền để chơi HD cho có bạn có bè.

buigiahuy06

Mình mua đồ cũ của thằng bạn, trị giá = 1 thẻ cào điện thoại 100.000 đấy, không biết có chạy tốt 720P không đây?
Chờ các bác tư vấn xong là mình múc ngay con LCD Panasonic 32 LX800 liền để chơi HD cho có bạn có bè.

Nếu cổng DVI còn hoạt động thì dĩ nhiên là kết nối được vớiTV LCD rồi, bác cứ mua cọng DVI-HDMI nối vào thôi. Card mạnh yếu đâu liên quan gì đến việc xuất hình, bác chạy thử một film 720p xem có trơn tru không (cấu hình trên thì thừa sức rồi), nếu OK thì mua TV LCD gấp :D

truonghd

Well-Known Member

Không biết có bác nào từng xài cái card màn hình như của tui chưa vậy, nó kết nối với tivi LCD có tốt không, bác nào đã xài rồi dùm cho ý kiến đi, muôn vàn cảm ơn!
tui đang xài nè, kết nối vào 2 cái luôn , cổng vga thì vào con sámung793, cổng dvi thì vào đường hdmi của paltm 42 của sámung luôn, hiển thị cùng lúc 2 màn hình, lấy cái 793 làm màn hình chính, khi nào muốn coi phim thì mở lên rồi nắm kéo qua kéo lại là ok,
mà nói thật thằng sámung này hình ảnh thua thằng sony 32v400 xa lắc,mình đã thử kỹ rồi,

nghe&nhin

Member

dây DVI-HDMI mới trước mình mua ở CH bác Chip xài thấy ok lắm, bác nào muốn mua LH bác ấy xem
@chủ thớt: pc bác vậy đủ sức đú 720p roài, đừng lăn tăn vụ kết nối nữa bác có dây nào xài dây đó đi ko quan trọng lắm đâu, để tiền đó dồn vào phần "nghe" sau khi đã giải quyết xong phần "nhìn", bác đi múc con pana về thui :D
p/s tớ cũng xài pana 32lx800, very good!

nghe&nhin

Member

mạng lag bị double

Chỉnh sửa lần cuối:

thangtb

Member

em nói sai vụ HDMI liên quan đến card yếu, sorry bác

em thấy là HDMI vào 1 số tv đc, 1 số tv phải cân chỉnh hơi phiền, bác cứ xem cổng D-Sub được thì càng hay, thân.
(từ nay phải cẩn thận cái mồm mới đc :-s)

Bên trên