LCD full HD vs Plasma

thanhtuan1990

các bác ơi 2 lọai trên thì cái nào tốt hơn a?các bác tư vấn em nhé, mà các bác cho em hỏi mua tv plasma xem trực tiếp thì hình có bị nhòe như LCD chưa có HD ko các bác?

conan0402

Member
Ðề: LCD full HD vs Plasma

Bác chịu khó seach trên 4rum là ra cả đống.....Đồng giá tiền từ 10 đến 14 tr đễ xem HD và TH cáp thì không em LCD nào qua khỏi Plasma đâu nhé ( ANh em đều đồng tình )....
trích câu nói từ : phunghuutuyen \:D/\:D/

kdnguyen

Em chẳng biết truyền hình cáp Plasma đẹp như thế nào, chứ em hài lòng với chất lượng truyền hình cáp của tivi LCD Pana 37LX800 nhà em.

Vote cho LCD: tiện dụng (truyền hình + HD phim + vi tính) - đẹp - tiết kiệm điện.

Nguoilytuong

Em hơi lạc đề 1 tý.
Chuyện của em là thế này:
Em xem TH cáp 95% thời gian bật máy. Nên em có 3 lựa chọn:
1&2. Là LCD và plasma: 6h PM hôm nay, em qua HC ở PVĐồng (HN), thử 2 em
- Em pana plasma (hơn 12 chai)
- Em SS LCD (gần 17 chai)
cùng thu TV VTV3 có đá bóng.
Em pana kém tươi hơn mấy em CRT còi một tý, nhưng rõ hình ng chạy đi chạy lại.
Em SS thì chữ VTV3 rất nét, nhưng hình ng chạy thì nhoà nhoạt. Chỉ khi đứng lại mới thấy mặt, nhưng cũng chẳng rõ lắm.

Kết luận: Pana hơn SS LCD

3. Em cũng đang tầm 1 em CRT Sony hoặc Pana 34" 100Hz. Chắc giá giờ chỉ 3 chai. Nhưng xem TH cáp thì quên sầu

phuong210876

Nói nhanh là có tiền thì mua LCD còn tiết kiệm chi phí thì Plasma. lý do tại sao thì nhiều chủ đề nói vấn đề này rồi "hiện tại sự chênh lệch về giá giữa Plasma và LCD đã thu hẹp lại tương đối không như hồi đầu năm 2009" nhưng lưu ý LCD full mà áp dụng nhiều công nghệ tiên tiến thì giá cũng rất cao đó nhé

Một điêu cơ bản nhất mà ai cũng thấy giữa LCD và Plasma
Plasma kỵ ánh sáng nhiều - muốn xem tốt nhất buổi tối thì tắt đèn tuyp đi tất nhiên k tắt vẫn xem được

LCD thì k bị ảnh hưởng nhiều lắm

Điện thì đã chơi đến LCD và plasma thì không phải nghĩ đến tiền điện nhất là dòng màn hình cỡ lớn từ 42" trở lên (plasma sẽ nóng hơn LCD cùng kích cỡ màn hình => Plasma Full nóng hơn Plasma HD ready).

Nguoilytuong

theo em thì con nào cũng ổn nếu mình thích.
Em thích plasma vì nó rẻ lại xem TH cáp tốt, còn xem đĩa thì em k quan tâm lắm

Bên trên