"LCD in case" tự chế dùng mod cho case HTPC đây ^_^

mrt007

Ðề: "LCD in case" tự chế dùng mod cho case HTPC đây ^_^

Mình làm theo trang đầu mà bị lỗi khi kết nối usb (mặc dù đã kt rất kỹ) nản tới giờ luôn.

Không biết là bạn gặp vấn đề ở chỗ nào. Nhưng bạn có thể kiểm tra bằng các bước sau:

1. Chưa cài driver và chưa chạy phần mềm Smartier, gắn thiết bị vào cổng USB xem LCD có hiển thị gì không? Nếu có, bỏ qua bước này. Nếu không, bạn kiểm tra lại 4 ngõ vào cổng USB, Firmware và set fusebit cho ATMega8.

2. Cài driver bằng file mình đưa link ở bài số 75 trong chủ đề này. Lưu ý, có driver dành cho win 64bit. Nếu cài đặt thành công, vào Manager kiểm tra thiết bị.

3. Chạy phần mềm Smartie và thưởng thức. Trước đó, copy file LCD2USB.inf vào thư mục Display của chương trình Smartie.

Có vấn đề gì, bạn có thể phone hoặc mail cho mình: [email protected] - 0917979007. Chúc bạn thành công

Em vừa mới mail xin sơ đồ mạch nguyên lý và code rồi đấy nhé. Ngồi ngóng mail reply của bác đây.
mail của em là [email protected]

riankill

Well-Known Member

--- Rất mong bác chủ sớm viết một bài hướng dẫn chi tiết từng bước làm con LCD này cho anh em trên forum
--- Tiien thể bác chủ cho mình xin firmware + soft + mạch in với nhé
[email protected]

mrt007

--- Rất mong bác chủ sớm viết một bài hướng dẫn chi tiết từng bước làm con LCD này cho anh em trên forum
--- Tiien thể bác chủ cho mình xin firmware + soft + mạch in với nhé
[email protected]

Thú thật với các bác là tụi em rất muốn tranh thủ làm một bài viết hoàn chỉnh từ A-Z nhưng vì nhiều lý do mà vẫn chưa thực hiện được theo như đã hứa

Cũng xin báo cáo với các bác về bộ Kit này là đã rất "hoàn chỉnh" theo nhiều tiêu chí: chi phí, ổn định, linh kiện, có thể tùy chỉnh theo cá nhân. Em đã mode vào case cách đây hơn 1 tháng vẫn chưa thấy bất kỳ "lỗi" gì? Có chăng là em mode chưa được đẹp mà thôi.

Theo dõi từ đầu chỉ đề đến đây, em cảm nhận được một số anh em cũng rất "máu" với project này. Hy vọng trong ít ngày tới em có thể tranh thủ làm một bài hướng dẫn hoàn chỉnh!

Úp lên cho các bạn ! Tiện thể đánh dấu cái ! :D project rất hay, bạn có thể cho nó vào cái pát tray FDD thì rất tiện cho việc lắp ráp đó :D

Huytroc

Active Member

Thú thật với các bác là tụi em rất muốn tranh thủ làm một bài viết hoàn chỉnh từ A-Z nhưng vì nhiều lý do mà vẫn chưa thực hiện được theo như đã hứa

Cũng xin báo cáo với các bác về bộ Kit này là đã rất "hoàn chỉnh" theo nhiều tiêu chí: chi phí, ổn định, linh kiện, có thể tùy chỉnh theo cá nhân. Em đã mode vào case cách đây hơn 1 tháng vẫn chưa thấy bất kỳ "lỗi" gì? Có chăng là em mode chưa được đẹp mà thôi.

Theo dõi từ đầu chỉ đề đến đây, em cảm nhận được một số anh em cũng rất "máu" với project này. Hy vọng trong ít ngày tới em có thể tranh thủ làm một bài hướng dẫn hoàn chỉnh!

Vẫn đang lót dép chờ 2 bác cho 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh đây.
Bác chủ cho mình xin firmware, soft, mạch in, linh kiện cụ thể thì càng tốt. Em a ma tơ mà.
Thanks.

Huytroc

Active Member

Hình như bác chủ bỏ thớt rùi hay sao ý.
Nếu bác vẫn còn quan tâm đến thớt này thì cho em xin firmware, soft, mạch in, linh kiện cụ thể thì càng tốt.
[email protected]
Thanks.

Viết mail xin bác mrt code mà đợi mãi chẳng thấy gì. Chắc các bác quên thớt này rồi. Thế là mày mò làm theo trên mạng cuối cùng cũng thành công. mạch chạy ngon lành!
bác nào mà kết nối usb bị lỗi thì nhớ set fuse bit cho Avr chạy bằng thạnh anh ngoài 12M nhé. lúc đầu em cũng bị lỗi

Chỉnh sửa lần cuối:

focusmin

Bác làm hay quá [-O<. Mình ko làm được vì mù tịt về điện tử b-(

thmac

Member

Viết mail xin bác mrt code mà đợi mãi chẳng thấy gì. Chắc các bác quên thớt này rồi. Thế là mày mò làm theo trên mạng cuối cùng cũng thành công. mạch chạy ngon lành!
bác nào mà kết nối usb bị lỗi thì nhớ set fuse bit cho Avr chạy bằng thạnh anh ngoài 12M nhé. lúc đầu em cũng bị lỗi
Bạn có thể chỉ cụ thể là set fuse chỗ nào ko?

Bạn có thể chỉ cụ thể là set fuse chỗ nào ko?
set 4 bit CKSEL3 - 0 = 1, set CKOPT = 0. Chú ý đọc lại kỹ datasheet của atmega8 không là tèo con chip đấy. Em ko chịu trách nhiệm đâu nhé!

kaitokids

bác pro quá, ngưỡng mộ ghê.

kaitokids

thú thật bác làm thằng lười như em muốn học thêm nhiều đấy. Thank bác!

albatron

Member

đang chờ bài viết hoàn chỉnh của bác, mong ngóng từng ngày.
Bác viết thế nào để người a ma tơ như tớ cũng làm đc nhé, rõ tên linh kiện để còn lên chợ Giời hỏi mua.
Tks rất nhiều

codcsi

Member

Chủ thớt có sẵn hàng không, em mua một cái về lắp chơi, cũng muốn tự là nhưng mà kiến thức hạn hẹp nên không dám thử.

Forget It

Active Member

Dự án này bắt đầu treo rồi sao chủ thớt :">

Bác chủ cho em hỏi cái LCD này có mod được không ạ :"> cái này em có sẵn nhiều quá không dùng thì phí :D

Hay quá, bác chủ làm thành phẩm đi, để anh em không rành về điện tử mua về gắn zô case thôi. Em xin đặt hàng đầu tiên.

bubichu

qua tiện cho việc lắp đặt vì giao tiếp qua cổng usb, mấy con latop khủng khủng mà làm 1 em này để thì hơi bị đẹp:)

Bên trên