LCD không nhận tín hiệu HDMI

theloner

Member
Các bác ơi cái JVC nhà em đang bình thường tự nhiên nó k nhận HDMI nửa, em tưởng hư cọng cab DVI - HDMI em chạy ra nhật tảo mần cọng HDMI - HDMI, để chá8c ăn em luộc luôn của thằng em cái VGA, em áp dụng mọi cách như thay dây, thay card nhưng nó cũng không nhận, các bác co cách nào giúp dùm em :(:)(:)(( ^:)^^:)^^:)^

HD 1080p

Ðề: LCD không nhận tín hiệu HDMI

Các bác ơi cái JVC nhà em đang bình thường tự nhiên nó k nhận HDMI nửa, em tưởng hư cọng cab DVI - HDMI em chạy ra nhật tảo mần cọng HDMI - HDMI, để chá8c ăn em luộc luôn của thằng em cái VGA, em áp dụng mọi cách như thay dây, thay card nhưng nó cũng không nhận, các bác co cách nào giúp dùm em :(:)(:)(( ^:)^^:)^^:)^

Vâyh thì đi bảo hàng LCD khẩn cấp , chờ gì nữa >:D<

user124

out từ pc ra lcd ah bạn? nếu xài nvidia bạn cài driver chưa? nếu cài rùi vô nvidia control panel, rồi chọn display>set up multi display>có hình cái tv rùi đó bạn. nếu ko dc có thể pm cho mình, mình mang cặp dây wa thử cho bạn lun ^^

dinhvannam

Tại bác ko mua dây của chip.
Bác mua của a chip là a chip tới tận nhà setup cho bác. ( trốn )

namct

bác bình tĩnh, chắc là do chưa setup CLONE SCREEN trên PC thôi, thử thay cổng DSUB hoặc VGA xem nó có chạy k0?

theloner

Member

out từ pc ra lcd ah bạn? nếu xài nvidia bạn cài driver chưa? nếu cài rùi vô nvidia control panel, rồi chọn display>set up multi display>có hình cái tv rùi đó bạn. nếu ko dc có thể pm cho mình, mình mang cặp dây wa thử cho bạn lun ^^

Đúng rồi bác, nhưng bây giờ nó không lên cái gì hết làm sao mà set .........em nghỉ bây giờ tốt nhất là có thêm một nguồn phát thử nửa để xem đúng là do LCD không.
Em cảm ơn bác rất nhiều, có gì bác qua giúp em.....sẳn anh em mình off luôn.....

user124

bạn cắm dây cga vào màn hình pc đi, cho nó hiện ra rùi hãy out sang tv

theloner

Member

em cắm qua màn hình pc LCD 19 samsung thì nó chạy tốt bác ơi

biker

Mình cũng mới chơi HTPC và cũng hay bị tình trạng LCD ko nhận tín hiệu của HTPC. Có anh bạn cho hay là tại khi khởi động ko bật màn hình trước hoặc tắt ko đúng trình tự gì đó. Xử lý = rút hẳn điện ra rồi khởi động LCD trước, HTPC sau. Lúc thì được, lúc thì on/off mãi mới được. Đang thấy bất tiện quá. Bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ giáo cho với.
TKS!

nvmy

Well-Known Member

Chả biết đường nào mà lần đâu bác ạ!
Em ếch ộp chả biết gì lại cứ hý hoáy tráo đổi 2 cái cổng DVI-HDMI của cạc màn hình ra dual view mornitor, thế nào mà còn đen xì không lên được cả 2 màn.
Chả biết làm thế nào, cứ ngồi nhìn, mặt cứ đần thối ra, nghĩ bụng: "thôi hỏng mịe nó rồi", chả có màn hình nữa mà thử nên cũng chả biết là hỏng cái gì. Restart, PC vẫn chạy mà chả lên được màn nào, không biết là hỏng cạc, hỏng cáp hay hỏng màn hình?
rút ra lại cắm vào, tráo đổi linh tinh vẫn thế. Tức mình em ghost lại win các bác ạ. Ghost xong phát 2 em đều cùng mở mắt, vui ơi là vui! :)
Em đoán là 2 màn hình đang thiết lập multiview, đang On, bố lại dở chứng bố đem bố hoán đổi linh tinh nên driver của cạc nó mới bị đơ, làm 1 phen sợ vỡ mật. :))
Bác nào gặp trường hợp giống em xác nhận em phát :)

dino

Active Member

mình cứ táng Dsub lại ngon lành cành đào chả phải phiền não gì :D

sieucan

Active Member

HDMI hay dsub thì cũng thế thôi nếu thiết lập sai dino ah.
Bạn chủ thread xem lại win đã nhận 2 màn hình chưa, có chọc ngoáy gì trong nvidia control panel ko?

theloner

Member

em báo cáo với các bác là lần trước có lúc đôi khi nó không nhận, em mới lắc lắc cái dây là nó ok. Lần này thì sau khi xem xong em vẫn tắt bình thường đến chiều hôm sau thì nó dở chứng, em sơ cọng dây DVI - HDMI hư, emmới đổi sang HDMI - HDMI nó cũng k lên, ghét wá em đổi VGA nó cũng không lên, em mu7ợn thằng em vợ cái màn hình PC LCD 19 cắm vô thì nó lên và phần setting vẫn báo là 720p, em tắt máy cắm con LCD của mình vô cng DVI còn lại thì màn hình PC nó chỉ lên tới cửa sổ khơi động window thì nó chuyển sang màu đen mờ mờ và ở luôn tình trạng đó, còn cái LCD thì vẫn im ru không có tín hiệu gì....................

nghe&nhin

Member

bác xem lại độ phân giải, tần số đáp ứng trong win có phù hợp với LCD của bác không (xem trong catalog). Thường thì LCD có độ phân giải và tần số đáp ứng thấp hơn monitor, nếu bác set theo monitor thì có thể > ngưỡng max mà LCD có thể đáp ứng, lúc đó màn hình sẽ đen sì mặc dù PC vẫn chạy, bác cắm vào monitor set lại theo thông số của LCD rồi cắm lại vào LCD sẽ được.
Nếu chưa được thì lại vào đây ae tư vấn tiếp nhé.

theloner

Member

Báo cáo anh em là em cho nó lên TRung tâm bảo hành của JVC rồi, khi nào xong em sẻ báo cáo, cảm ơn anh em đã chia sẻ với em......

theloner

Member

sau 1 ngày ngỉ dưởng tại trung tâm bảo hành của JVC em nó đã ra về nhưng hổng biết JVC có cài thêm tính năng gì mới k nhưng em thấy soft điều khiển của nó có thêm vài chức năng.......HDMI đã nhận cảm ơn anh em thật nhiều vì đã làm phiền, kỷ thuật của JVC bảo là do điện từ HTPC của em lớn gây hỏng board Digital.....................hổng biết luôn......................................

Thế Anh

kỷ thuật của JVC bảo là do điện từ HTPC của em lớn gây hỏng board Digital.....................hổng biết luôn......................................

Dò điện mát sao? Vậy bạn làm cái dây tiếp mát đi là vừa đó. Sợ để lâu hỏng hết đồ điện tử.

theloner

Member

oh vậy ah
mình hổng rành cái vụ này....hồi trước làm nhà quên làm cọng tiếp đất, hổng biết bây giờ có cách nào khắc phục không, nếu được bạn làm ơn chỉ giúp mình

alihieu

Active Member

E cũng bị như bác, mới mua cái dây HDMI-MDMI để cắm vào DVI-HDMI nhưng khi bật thì nó chỉ đến chỗ load Window thì cái màn hình TV LCD LG nó đen xì còn cái monitor PC nó nên bình thường, ko biết sao nữa, các bác giúp e vụ này cái :( (đã chỉnh các kiểu trong setting của card SP ATI8530 nhưng vẫn ko được)

dontknow

Các bro giúp dùm, Tui cũng đang xài LG 32' C4, bộ HTPC xài main 72-PVM-S2H (có cổng HDMI). Sử dụng cable VGA thì được nhưng khi dùng HDMI thì LCD tịt (no signal). Tức quá kêu LG bảo hành, sau khi đem về hảng "ngâm cứu" 2 ngày sau đem về thì cắm DVD LG bằng HDMI thì LCD lên hình, nhưng khi phát = HTPC thì tịt. Bọn LG 'phán' do HTPC của tui bị gì đó. Vậy lổi do đâu ??? Mong các bro 'chỉ giáo'

Bên trên