LCD ko nhận tín hiệu HDMI

hdmi

Em đang dùng laptop sony vaio fz15. Giờ kết nối với LCD Toshiba 32v550 qua cổng HDMI. Laptop đã nhận đc LCD, nhưng ko hiểu sao LCD lại ko có tín hiệu gì cả. Mong anh em giúp đỡ.

hunghugo

Member
Ðề: LCD ko nhận tín hiệu HDMI

Bác kết nối bằng D-sub [ VGA - VGA ] Cho em nó lành > Chứ trường hợp cũa bác Cũng có rất nhiều bác xảy ra giống vậy [ nhứt là LCD SamSung ]
Nói chung hiện tượng trên là do TV LCD của Bác ko tương thích với cổng HDMI trên laptop sony vaio fz15

Chúc Bác Sớm giải quyết vấn đề trên

Chỉnh sửa lần cuối:

Em còn gặp kon LCD LG 55" cùi bắp nhận hình nhưng ko ra tiếng nữa kìa =))

hdmi

Nghe lời bác hunghugo em chuyển sang cắm D-sub. Ăn ngay.
Nhưng mà vẫn ko hiểu sao nó lại ko nhận tín hiệu HDMI, dù thử với rất nhiều LCD.

Frog

Member

Nghe lời bác hunghugo em chuyển sang cắm D-sub. Ăn ngay.
Nhưng mà vẫn ko hiểu sao nó lại ko nhận tín hiệu HDMI, dù thử với rất nhiều LCD.

thử với nhiều LCD mà vẫn không có tín hiệu qua HDMI thì:
1-cáp HDMI này tèo.
2-chưa thiết lập res chuẩn của LCD đó.

blackman

Thiết lập lại màn hình Res khoảng 1280x720 nhé bác ;)

huyluan2011

Active Member

Cho mình hỏi! mình dùng cổng HDMI coi film trên LCD 40'' Samsung cũng tương đối ổn. nhưng 1 ngày đẹp trời thì cắm vào màn hình đỏ lè chỉ thấy máy dòng boot rồi khi vô Win là no signal luôn! Thử lấy cái DVD gắn cổng HDMI vô thử thì màn hình trắng nhách. dây HDMI gắn tivi khác vẫn ngon lành. Vậy cái cổng HDMI của tivi LCD này bị sao? Làm sao khắc phục đây, bấy lâu nay vẫn dùng bình thường mà!

Frog

Member

Cho mình hỏi! mình dùng cổng HDMI coi film trên LCD 40'' Samsung cũng tương đối ổn. nhưng 1 ngày đẹp trời thì cắm vào màn hình đỏ lè chỉ thấy máy dòng boot rồi khi vô Win là no signal luôn! Thử lấy cái DVD gắn cổng HDMI vô thử thì màn hình trắng nhách. dây HDMI gắn tivi khác vẫn ngon lành. Vậy cái cổng HDMI của tivi LCD này bị sao? Làm sao khắc phục đây, bấy lâu nay vẫn dùng bình thường mà!

bác mô tả chi tiết và rõ qúa. Cổng HDMI này có vấn đề.
đang thời tiết ẩm ướt, nhớp nháp, nhóp nhép thế này. bro thử lấy bông ngoái lỗ nhĩ, ngoáy vô cái cổng HDMI đó, sấy khô(cẩn thận không teo màn hình) rồi test lại.
cơ mà LCD của bro có mỗi 1 cổng HDMI à??

huyluan2011

Active Member

Cái này mua hồi mới ra có 1 cổng HDMI ah! chán ghê!

huyluan2011

Active Member

Rút nóng dây HDMI ra hay bị thế. Em mới bị chết cái Port HDMI của con Toshiba, hết BH nên tặng cho các cụ dùng xem Tivi :D

vậy là đúng rồi! Mình dại dột cắm nóng hoài! BH mình cũng hết rồi, nhưng mình không giàu như bác cho luôn TV. trường hợp này phải sửa như thế nào đây? ai biết chỉ giùm!! giá cả thế nào? kiểu này chắc chuyển qua dùng dây D-sub rồi! Ngặt nỗi cái dây D-Sub tivi này chỉ nhận có res 1280*768, để res khác là nó mode is not support liền!

nghiabt

Bó tay với con LCD Samsung Bordeaux 32" R7 có cổng HDMI mà gắn với HDX còn o nhận được tín hiệu gì hết, còn gắn cáp component thì Ok.
Có cách nào giải quyết ko các bác.

Bên trên