LCD TCL

martindo80

Chào các bạn,

Mình mới tham gia diễn đàn, cũng chưa hiểu rõ lắm về TV LCD, Plasma cũng như công nghệ HD.

Vừa rồi gần nhà mình ( Đường Nguyễn Trãi Q5 ) có mở showroom TCL, thấy giới thiễu nhiều sản phẩm thiết kế đẹp, giá hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào. Định đem một chú 32" về nhà nhưng không biết chất lượng thế nào.

Xin anh em tư vấn giúp mình với.

Red Water

Ðề: LCD TCL

Hàng Hàn Xẻng nhiều bác còn tránh xa huống chi là hàng Hồ Cẩm Đào bác ơi, TV Nhật h` có đắt đỏ j` đâu :D. Em bỏ một phiếu chống(Chống cật lực í chứ ko phải chống thường).

duongbaba

Active Member

Hê hê mua thoải mái đi, nó cũng như cái màn hình vi tính, Hồ Cảm Đa`o từ đầu tới đít cả mà. Ngay cái LCD sản xuất tại Singapore nếu mổ ra cũng đầy bà con dòng họ HCĐào trong đó. Chú ý rằng TCL là 1 thương hiệu mạnh, nó mua đứt cả hãng Thomson của Châu Âu đấy.

quintus

hàng sản xuất ở Tầu nhưng mà nó theo tiêu chuẩn Tàu nó khác, Hàn nó khác, Nhật nó khác bác ạ.

Hôm nọ có qua cái Showroom bé tí tẹo của TCL trên đường Nguyễn Trãi rồi, nhếch nhác phát sợ, vào đến cửa ngó thấy em lễ tân xấu quá nên quay đít xe ra luôn.

MrBo682

Well-Known Member

hàng sản xuất ở Tầu nhưng mà nó theo tiêu chuẩn Tàu nó khác, Hàn nó khác, Nhật nó khác bác ạ.

Hôm nọ có qua cái Showroom bé tí tẹo của TCL trên đường Nguyễn Trãi rồi, nhếch nhác phát sợ, vào đến cửa ngó thấy em lễ tân xấu quá nên quay đít xe ra luôn.
Đúng chú ba 100%.Chỉ khi nó có giá =1/3 hay1/4 so với thằng Hàn , Nhật có thể quan tâm (mua cho thằng cu nó bấm video game 8-x )Ông này dê quá he he, đi mua hàng chứ định bưng con nhỏ lễ tân đi đâu hỉ hihihi... vui!!!!!=D>

vkc

Well-Known Member

Chào các bạn,

Mình mới tham gia diễn đàn, cũng chưa hiểu rõ lắm về TV LCD, Plasma cũng như công nghệ HD.

Vừa rồi gần nhà mình ( Đường Nguyễn Trãi Q5 ) có mở showroom TCL, thấy giới thiễu nhiều sản phẩm thiết kế đẹp, giá hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào. Định đem một chú 32" về nhà nhưng không biết chất lượng thế nào.

Xin anh em tư vấn giúp mình với.

TCL chất lượng ra sao thì mình không biết, nhưng chắc một điều là giá cả ngang bằng Samsung hay LG cùng thông số..Xét về tính năng, tên tuổi, chất lượng và giá cả thì đều thua 2 em Hàn Quốc..Vậy bác chọn mua loại nào?

ppc2002

theo tôi ko nên, kinh nghiệm bản thân đã dùng 1 chiếc CRT TCL rùi, chất lượng xoàng và nhanh xuống lắm bác ạ.

thanh66

Chọn cái gì thì mình nghĩ cũng đơn giản thôi, các pak cứ vào 1 nơi nào mà họ đang bán tất cả các sản phẩm Tivi LCD, đi 1 vòng so sánh

1/ Giá cả,
2/ nhìn tivi nào thích mắt hơn, dễ chịu hơn, nhìn lâu hơn .. . . .
3/ Các chế độ hậu mãi

4/ Với hàng tiêu dùng thi phải tính xem cái nào dễ dùng hơn. mẩu mả bắt mắt hơn vì nó còn là đồ trang trí trong nhà nửa. Tưởng tượng khách đến nhà, bảo pak bật lên xem mà pak loay hoay 10 phút mới lên và nhìn nó thô thô thế nào ấy thì cũng không hay lắm, nhất là loại LCD hiện nay cũng vào hàng cao cấp :D

Đôi dòng kinh nghiệm để các pak tham khảo, mình chả ủng hộ ai hơn ai cả :D

HTung

Member

Bỏ phiếu chống TCL. Nhà có 1 em CRT TCL mới xài 4 năm mà xuống màu + hư hỏng tùm lum. Với lại đặt em nó cạnh Pana, Sony là thấy sự khác biệt liền.

Thế Anh

Hê hê mua thoải mái đi, nó cũng như cái màn hình vi tính, Hồ Cảm Đa`o từ đầu tới đít cả mà. Ngay cái LCD sản xuất tại Singapore nếu mổ ra cũng đầy bà con dòng họ HCĐào trong đó. Chú ý rằng TCL là 1 thương hiệu mạnh, nó mua đứt cả hãng Thomson của Châu Âu đấy.

Đã dùng thử chưa, hay chỉ xúi dại người ta thôi. Trong 1 cái TV, tất nhiên có những linh kiện được làm tại China cho nó hạ giá, nhưng những linh kiện quan trọng mà chất lượng, sự ổn định, và độ bền thì ko thể hoàn toàn do toàn bộ China sản xuất tất cả các khâu được.

Độ bền cũng là sự đáng phải cân nhắc. Cái này thì Sony vô địch ^:)^

sukanice

Member

Chất lượng LCD của TCL thì rất ít người biết (vì hình như chưa có ai dùng cả). Chỉ xét về chi tiết khi nhìn kỹ thì trông TCL dài dại, không "khôn" như Hàn với Nhật (cái này xem ở siêu thị Hà Nội BigC khi 1 con TCL đặt cạnh con Pana LX80). Mà giá cả không rẻ hơi của Hàn với nhiều lắm (cũng khoảng 6 củ 1 con TCL 32).

Bên trên