LCD với Plasma cái nào hại mắt hơn?

Especen

Member
Em hỏi thế vì em bị cận thị do dùng máy tính quá nhiều.
Trước đang dùng máy vi tính màn CRT chuyển sang LCD cảm giác dễ chịu hẳn (cảm giác thế). Không biết plasma với LCD thì cái nào hại mắt hơn (so sánh cùng tần số quét nhá, 100 MHz chẳng hạn) và sự khác biệt này có lớn không?

nghe&nhin

Member
Ðề: LCD với Plasma cái nào hại mắt hơn?

dùng làm monitor cho PC (ngồi gần) thì LCD thui bác, plasma chỉ xem tivi và HD (ngồi xa)
vậy cái nào hại mắt hơn bác hiểu rùi hén

tieuthieugia

Well-Known Member

Plasma hại hơn........................

HD-Happy

Dùng tivi LCD làm màn hình cho PC cũng không tốt lắm đâu, nhìn gần sẽ thấy rung --> hại mắt. Còn xem phim HD thì tivi LCD và Plasma chắc cũng hại như nhau.

Frog

Member

Dùng tivi LCD làm màn hình cho PC cũng không tốt lắm đâu, nhìn gần sẽ thấy rung --> hại mắt. Còn xem phim HD thì tivi LCD và Plasma chắc cũng hại như nhau.

tuỳ từng màn hình LCD. cách thiết lập. mình đang bỏ xó em 19". đang dùng 42" làm màn hình vi tính nè.
tât nhiên càng to mắt càng mỏi==>hại.
suýt quên cái vụ rung. sao lại rung được nhỉ???? cái này hơi khó hỉêu.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

bạn dẫn mình lên siêu thị điện máy, bạn chỉ ra được cái LCD nào rung mình bỏ tiền mua tặng bạn cái đó.

manhthang

Huyền Thoại

bạn dẫn mình lên siêu thị điện máy, bạn chỉ ra được cái LCD nào rung mình bỏ tiền mua tặng bạn cái đó.

Rủ thêm 1 người nấp đằng sau rung cả cái kệ đặt TV là bác Chip thua chắc :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

em mà làm cho nó rung được thì bác đừng trốn nhá ;))

thôi em chạy đây, coi như ko nói gì ^:)^

bà xã em vô tình đọc được, dẫn em ra siêu thị điện thoại, bật cái Nokia đời mới cho rồi cho nó rung ầm ỹ, xong rồi quay qua em: "cái LCD nho nhỏ này rung nè anh". Ặc, chết mất hơn tháng lương của em!

Especen

Member

Òi, nghĩa là LCD đỡ hại mắt hơn... lại toi tiền rồi, đang tưởng đỡ được tí. hic

Bên trên